HP làm mới dòng Envy 13 – Thiết kế đẹp, màn hình viền siêu mỏng, giá 20,9 triệu đồng

QuanNDD
29/5/2018 15:48Phản hồi: 177
HP làm mới dòng Envy 13 – Thiết kế đẹp, màn hình viền siêu mỏng, giá 20,9 triệu đồng
HP chính thức giới thiệu dòng Envy 13 mới tại Việt Nam với những thay đổi hiệu quả cả về kiểu dáng lẫn cấu hình phần cứng. Công nghệ màn hình viền siêu mỏng giúp định hình sản phẩm, đáp ứng nhu cầu người dùng cần sự gọn nhẹ cả trong công việc lẫn giải trí di động.

Envy 13_5.jpg

Tương tự sản phẩm cũ, Envy 13 phiên bản 2018 vẫn sử dụng ngôn ngữ thiết kế hiện đại, thể hiện sự tinh tế trong từng chi tiết. Lớp vỏ bằng hợp kim nhôm magie nguyên khối giảm thiểu việc sử dụng ốc vít nhằm tạo sự liền mạch của sản phẩm, dễ thu hút sự chú ý của người dùng.

Envy 13_2.jpg

Đặc biệt các họa tiết ở mặt lưng máy cũng tạo ấn tượng hơn khi mô phỏng lại những vân kim loại đặc trưng, uốn lượn như sóng nước của thép Damascus. Bên cạnh đó, phần bản lề nâng cũng được thiết kế mỏng hơn, chú trọng vào hiệu quả sử dụng thực tế.

Envy 13_1.jpg

Khi mở máy, hai miếng đệm cao su ở mỗi bên sẽ tạo góc nâng cao hơn để tư thế sử dụng bàn phím một cách tự nhiên cũng như giúp tản nhiệt hiệu quả. Không khí lấy vào qua bề mặt bàn phím và những khe thông gió để làm mát những linh kiện phần cứng bên trong và luồng không khí nóng được đẩy ra ngoài ở mặt sau.

Envy 13_4.jpg

Phần âm thanh với hệ thống 4 loa của Bang & Olufsen kết hợp công nghệ HP Audio BoostSmartAmp thế hệ mới giúp nâng chất lượng trải nghiệm âm thanh thêm một bậc. Thử nghiệm thực tế cho thấy chất âm thể hiện khá, âm cao trong trẻo, từng tiếng nhạc rõ cả về âm sắc và âm lượng.

Envy 13_6.jpg

Về thời gian dùng pin của máy cũng đạt mức 14 tiếng trong điều kiện bình thường nên đủ dùng cả ngày mà không bận tâm đến bộ sạc. Đi kèm là công nghệ sạc nhanh HP Fast Charge cho phép sạc lại 50% dung lượng pin trong 30 phút và mất khoảng 1,5 giờ để sạc đầy 90% pin.

Envy 13_7.jpg

Envy 13 mới hiện đã bán ra thị trường thông qua hệ thống kênh phân phối chính thức và các cửa hàng bán lẻ trên toàn quốc. Giá tham khảo của sản phẩm từ 20,9 triệu đồng cho cấu hình trang bị chip Core i5-8250U, 8GB LPDDR3-2133, SSD M.2 128GB và bản quyền Windows 10 Home. Phiên bản cấu hình cao hơn, nâng cấp SSD PCIe M.2 256GB giá 22,49 triệu đồng và chip Core i7-8550U giá 26,9 triệu đồng.

Quảng cáo

177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giống Vaio Pro quá 😆 Làm mới kiểu gì lạ vậy?

@kekkaishi11 Cứ xem kĩ đi bạn sẽ thấy giống đên gần 80%
@Chị Queen Mình thấy carbon dòng z và magie dòng s có lợi thế so với nhôm là ít bị biến dạng nếu bị va đập, rơi. Nói chung rất trâu bò.
knonlylove
TÍCH CỰC
6 năm
@micheal9000 Đọc kỹ đi bạn : Viền màn hình. Bớt tào lao đi. IMG_7671.JPG
@knonlylove tào lao cái gì, tôi nói Vaio Pro nhỉnh hơn gần 2cm bề ngang đó còn gì. Bạn đọc kĩ comment ở trên.
ndta13
CAO CẤP
6 năm
Gom hết vào 1 loại cổng USB-C cho em nhờ =.=
NatvPa
TÍCH CỰC
6 năm
@ndta13 Để rồi khi cần đến lại cần 1 cái adapter hả bạn? Công nghệ hiện tại chưa cho phép các hãng làm thế, trừ apple
@NatvPa không phải công nghệ hiện tại. phải nói là không hãng nào muốn bất tiện và tốn kém cho người dùng ngoại trừ apple
@ndta13 Vậy cũng căng đó. Dành cả thanh xuân đi kiếm (mua hoặc mượn), mang theo adapter C mất thôi.
@ndta13 Đừng đú theo công C ở thời điểm hiện tại. Dung macbook rồi thấy nó bất tiện cỡ nào.
@ndta13 tôi xài macbook typeC phải đi mua cái cable 1tr6 nha man. đau =]]
Giá cũng tốt nhỉ
lil.justme
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huynguyen201289 Tầm 20tr mua máy làm văn phòng excel này nọ thì có option gì ko các bác, em gái chỉ cần đẹp mỏng nhẹ, ưu tiên máy đời 2017 trở lại. 😔
@lil.justme thì máy này quá chuẩn rồi còn gì nữa o_O
fjknat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lil.justme LG gram bản 13 inch màu trắng. Tiki bán 22tr. Pin dc 12-16h, mỏng, nhẹ 940gram, đẹp. Mở máy bằng 1 tay. Đang chờ bản 2018 mà lâu quá tụi LG chưa chịu nhập
@fjknat Mình sợ phần cứng của LG lắm
con HP này thiết kế phần bàn phím xấu thật, ko sạch, ko đắt, tham lam.
@vuzap Công nhận là mấy phím chữ hơi to và thô thật
:v thằng bạn mới xúc 1 con, lại hụt rồi
like2lan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao lại là DDR3 các bạn thông não mình với :eek:
@gauto988 Tui đang xài msi ram 24GB mà đôi khi cò thiếu nè ông 8 hay 16 thì xi nhê gì !
Togari
TÍCH CỰC
6 năm
@thietkewebchuyen đang nói trên phương diện ultrabook bác nhé, bác thiết kế web thì 24GB RAM là đúng rồi, dân văn phòng xài chi đến?
toanitvn
TÍCH CỰC
6 năm
@like2lan Đua xe bay nhảy không thích điều này =)).
@gauto988 Mình lướt web, word, lập trình cơ bản mà 4gb ram còn đủ nữa là, ultrabook mình thấy 8gb ram là nhiều rồi
ngthanhngan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lấy phần gáy màn hình để nâng máy vậy lúc gõ văn bản ảnh hưởng ko ta?(bị sụp.xuống chẳng hạn)
icemain
TÍCH CỰC
6 năm
@ngthanhngan Không sao, gõ rất dễ chịu. Đang dùng Envy 2017
@ngthanhngan Không đâu bạn
Nhiều người nói laptop HP hay bị nóng, mình lại thấy bình thường và có cảm tình với thương hiệu này nhất. Trước giờ toàn dùng HP!
*LT*
TÍCH CỰC
6 năm
@Mạnh Tùng Mình dùng con HP hơn 4 năm... chưa có vđ gì.
@Mạnh Tùng Thời trước Core 2 thì HP bị nóng rồi chết CPU khá nhiều....
@tran.thai.hoang thời này hết rồi 😁 thời đó ra Phong Vũ máy HP chất cao cao cao khiếp thặc
anhtu3496
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mạnh Tùng công nhận ngày xưa HP máy rất nóng, rất dễ die GPU (mấy dòng GeForce 8xxx), nhưng từ khoảng 2011 thì hãng cũng cải tiến dc kha khá, nhà mình từ đó tới h cũng xài 3 đời HP 😁 dù ngày xưa ko ưng nhưng chắc do có duyên vs HP nên vẫn cứ mua xài
@Mạnh Tùng Đang xài 8470p, xác nhận cái đó là có thật
nguyen_no1
TÍCH CỰC
6 năm
14h thì thực chất đc mấy h ?
@Wolfrain lmao rlly
Rovitech
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyen_no1 là xài tới 14h chiều
@nguyen_no1 Con này bỏ vừa cốp xe Nouvo 4 ô bSc
nguyen_no1
TÍCH CỰC
6 năm
@huynguyen201289 Mình ko có cả lap lẫn xe 😔
*LT*
TÍCH CỰC
6 năm
Giá ok. Đợi xuống tầm 15tr mua .... trả góp đc 😁
tiendat_dhpt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@*LT* ông đợi hai năm nữa nhé
dundun1701
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá tốt quá, thấy đẹp hơn mấy con đời trước :3
Đợi thiết kế mới của mấy em Workstation G5. Chứ mấy em đời trước G3, G4 xấu quá.
@hoang_tien1986 ra rồi còn gì ;))
kubinqa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tính làm em Hp mà phân vân ghê. Ít tiền nó khổ thế
Ngon :v
Khoái mấy con Envy thật sự , mỏng nhẹ và pin siêu trâu
anhpromo123
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phím điều hướng lên xuống bé quá, mà sao HP không giới thiệu bản 15 inch nhể?
Ở trên ghi 3 giá:
20.9 tr, 22.49 tr và 26.9 tr
còn bên dưới thì
19.9 tr, 20.9 tr và 26.9 tr
Vậy là sao ta?
Nếu là giá 19.9 tr mà core i5 thế hệ 8 + RAM 8 GB + SSD 128 + thiết kế ===> Giá vậy là quá ngon
Không biết HP có showroom ở Sài Gòn hoặc khu vực lân cận không? Mình cũng muốn đến xem thử
@binhtran89 Hàng sắp về thôi bạn ơi, vẫn chưa thấy ở đâu bán cả
@anhtuan1066 PB NK đều trưng bán từ hôm kia rồi bạn
@darklight_vtp Xin lỗi, mình chưa hiểu PB NK là gì cả. Bạn vui lòng nói rõ hơn được không?
@anhtuan1066 sr mình gõ nhầm, Phong Vũ, Nguyễn Kim, FPT Shop đều có bán rồi bạn, bên laptopno1 giá êm nhất, bạn search mã máy á
heeshun
TÍCH CỰC
6 năm
Chỉ lên core i7 thôi mà chênh 6tr ghê vậy mấy bác.
@heeshun Chính xác là lên i7 + ổ cứng lên thành 256GB thêm 6tr
@heeshun Nó ăn tiền thiết kế với bộ nhớ trong mà ... Mắc còn hơn táo
@Bão Sài Gòn Lên i7 + ổ cứng 256GB NVMe kìa ông.... không mắc mới lạ
eaglet_no1
TÍCH CỰC
6 năm
@Ly Nguyễn Trần Chuẩn. Bác kia đọc không kỹ lại kêu
heeshun
TÍCH CỰC
6 năm
@eaglet_no1 Đây là lí do vì sao mình hỏi nhé. Chủ topic để sai giá. Nên con ở giữa nó chỉ up core i7 nhưng chênh 6tr. Mấy bạn đọc là bài đã edited.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019