HP Veer tổng hợp!

ljz282
5/2/2012 17:12Phản hồi: 152
152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

djeucay
ĐẠI BÀNG
12 năm
xong roài. thanks bác nhé. bây giờ bắt đầu mò phần font tiếng việt. cho em hỏi là palm veer có cài được bộ gõ tiếng việt không ạ? mà phím chụp màn hình của nó là ở đâu ta? 😔
@djeucay Chờ mấy hôm nữa sẽ có bộ gõ tiếng việt ngon lành 😁
djeucay
ĐẠI BÀNG
12 năm
done. em gà quá, search trước thì đã chẳng phải hỏi rồi :d. cám ơn các bác nhé
agent7t7
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình mới mua em veer AT&T chưa unlock. Có bác nào ở hà nội rảnh rỗi 1 bữa unlock giúp mình em nó. mình xin hậu tạ 😁
@agent7t7 Ở Hà Nội thì bạn ra đây này: http://www.tinhte.vn/threads/465225/
slipknot
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bác cho em hỏi Veer 4G thì hơn gì Veer hả mấy bác? Em thấy thông số y chang nhau, có phải khác mỗi cái tốc độ 3G của Veer 4G cao hơn và Veer 4G thì có thêm màu trắng đúng không ạ?
agent7t7
ĐẠI BÀNG
12 năm
veer nào chả là veer 4g hả bác ==
agent7t7
ĐẠI BÀNG
12 năm
ơ thế hiện vẫn chưa gõ tiếng việt cho em nó đc ạ==
@agent7t7 Có rồi bác ơi http://www.tinhte.vn/threads/1239725/
agent7t7
ĐẠI BÀNG
12 năm
tuyệt vời bác ới 😁 sướng quá
agent7t7
ĐẠI BÀNG
12 năm
bh cài font tiếng việt cho veer thế nào hả các bác
bacmeogia1
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn chịu khó search trên tt ấy.đã có nhiều bài hướng dẫn tổng thể cho webos rùi.chứ cứ mỗi lần làm gì lại tạo thêm 1 topic nữa thì nản lắm.chịu khó tìm đi bạn à,cái gì cũng có hết đấy.
có mỗi cài nimbuzz lên webos là không có thôi 😔
drthang2007
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Le Xuan Khanh sao phải dùng nimbuzz, chát trên webos có plugin mà , hầu hết đều đủ các thể loại từ yahoo cho đến skype, bạn nên tìm trên diễn đàn nhé
mình không dùng để chat, mình dùng để sip calls.
skype có calls được không? bạn thử chưa?
gửi giúp mình link tham khảo với,

tks,
drthang2007
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Le Xuan Khanh nếu webos 2.1.2 trở xuống thì không có trình skype mặc định, nên không thể gọi được, chỉ có thể chat bằng plugin thôi, từ 2.2.3 trở đi thì call skype vô tư,nó giống như call bình thường thôi,chỉ khác là thay gọi bằng số điện thoại thì gọi bằng nick skype và phải có kết nối data.
Up lên 2.2.3 làm như nào bạn?
drthang2007
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Le Xuan Khanh bạn qua đây tham khảo nhé, nên search trước khi hỏi nhé
http://www.tinhte.vn/threads/1257892/
cảm ơn bác nhé,
Bài này out of date và loãng quá rùi chị chủ top ơi!!!
Mình đề nghị nên cập nhật một số vấn đề của Veer như: Tiếng Việt (fonts, cách gõ), bàn phím ảo, patch, ... vào trang 1 để bà kon đang sử dụng Veer dễ tìm thấy để tham khảo, đồng thời cũng làm cho topic này đa dạng hơn, đầy đủ hơn nhé.
@nas_nguyen 😁 Lâu rồi không thấy bạn ljz282, không biết đang chém gió ở đâu rồi .
Mấy vấn đề bạn nói đều có topic riêng hướng dẫn cả rồi , nếu có thêm vào thì chỉ cần thêm đường dẫn để dễ tìm kiếm thôi.
May hồi đó mình cũng có miếng đất đẹp ở trang1 :D , có gì mình sẽ viết bổ xung thêm một số thông tin.
@nova_ck Thực ra ý mình cũng chỉ muốn như vậy thui, cái nào có rùi và ứng dụng được vào Veer thì mình trích dẫn vào đây để ae dễ kiếm. Lâu ko vào WebOS, mấy hôm nay sửa con Veer cho vợ mới vào lại thấy bài cứ loạn hết cả lên. Ai cũng muốn có bài riêng của mình nên gây loãng và cũng khó khăn cho người tìm kiếm nữa.:p

Có mod Nova_ck nói vậy chắc sắp tới bài này có thể "dính" lên đầu luôn ấy chứ, he he ;). TKS mọi người
djeucay
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://www.tinhte.vn/threads/1018975/
đã check fonts, h ngon roài :d. thank bác nova_ck nhé :d. mà còn cái lỗi không nhận tên trong danh bạ thì sao nhỉ? bác tìm giúp em với ^^!. căn bản có nhiều bài viết quá nên thỉnh thoảng hơi loạn =.=!
@djeucay Cái fonts cũng có nhìu chuyện để nói lắm, kiểu hên xui. Nếu bạn cài bộ fonts của mấy bác í mà ok thì thui, còn nếu vẫn bị lỗi và tiếp tục chép thêm nhìu fonts khác cũng ko cải thiện thì mình có thêm cách này: xóa hết các fonts trong usr/share/fonts/ đi chỉ để lại mấy fonts venada thui là ổn hết (từ web, đến chat, email, FB đêu ngon hết mà chữ lại ko bị mỏng như khi chép bộ fonts của mấy bác trên dd, thế mới kì). Khám phá điều này vì có nghe 1 bác trên dd "xúi" thế, trong khi con Veer của nhỏ em gái chép bao nhiu fonts vẫn lỗi thế là thử làm theo, ko ngờ lại good. 😁 . Sau đó nghiệm ra, cứ con nào chép bộ fonts của bác nhimret mà vẫn lỗi thì xóa quách đi là xong.
Còn cái vụ hiện tên thì trên Veer xài hướng dẫn như mình đính kèm là xong ngay (nguồn file là của bác nhimret luôn thì phải, lâu quá ko nhớ, đã chép cho gần chục con Veer đều ổn cả). Lưu ý: là đối với danh bạ từ email đã syn vào máy trước khi cài theo cách này sẽ ko hiệu nghiệm, do đó, sau khi chép các file theo hướng dẫn đính kèm, reset máy, vào region chỉnh lại định dạng sđt là vn (+84) rùi lại apply reboot, khi máy khởi động lại thì xóa hết danh bạ rùi syn lại mới được nhé.
fixregionVeer.zip
Các bác ơi máy của e bị lỗi này. Lúc trước khi mua nghe nhạc hay gọi thoại bằng loa ngoài thì dc nhưng kể từ sau khi cắm heaset adapter vào và tháo ra thì hết nghe nhạc và gọi thoại bằng loa phone hay loa ngoài lun😔

Sent from my MB860 using Tinhte.vn
@tam8101399 Khởi động lại máy thử xem bạn.
Hôm trước máy mình cũng tự nhiên bị lỗi, người bên kia nói không nghe thấy gì phải bật speaker lên mới nghe đc.
Khởi động lại máy thì lại bình thường, chắc lâu lâu bị lỗi hệ thống gì đó.
@nova_ck Thật ra không phải vậy bác á, ngay trong ngày mua nó thì có hiện tượng đó, rồi sau 1 ngày thì hết r...
Lỗi là lỗi chỗ này: phần màng loa bị dính quá chặt vào phần vỏ, gây hiện tượng no sound, sau thời gian sử dụng màng loa tách ra phần vỏ giờ trở lại bt r😁
Lỗi này trường hợp hiếm gặp, ở VN em thấy đây là trường hợp thứ 2 mà th:D
Btw cảm ơn bác wan tâm:D
hoadaaa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tam8101399 theo mình ko phải do màng loa đâu, mà do lỗi HĐH thui. bạn chỉ cần cắm lại tai nghe và nghe nhạc. sau đó tắt nhạc đi rùi mới rút tai nghe ra. vì đang nghe nhac mà rút tai nghe ra đột ngột nó vẫn hiểu là mình đang gắn tai nghe nên ko thể nghe đt bằng loa ngoài được.
@hoadaaa Em đã làm thế và nó vẫn vậy đó bác😆
Hôm qua nghịch cái SIM giờ bị kẹt trong máy rồi , không rút ra được.😁
Bình thường nhấn vào thì nó thòi ra một chút để mình rút SIM ra , giờ nó nằm yên luôn.
Đang khóc với mấy bác HP để xem có đc sửa không, mặc dù thật ra là do mình làm hỏng.:oops:
drthang2007
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nova_ck Bác thử cầm chặt em nó vào tay phai. Rồi ném mạnh vào tường xem có ra không ahj :D

Gửi từ dép lào củ tôi N7k
@drthang2007 Tớ dùng cái kim moi được ra rồi.
Tại vì hôm đấy nghịch bỏ cái khung SIM và ,lúc rút ra nó kẹt , giật đc nó ra thì thấy có đoạn dây đồng thòi ra. :D
Kêu với HP họ gửi cho mã để gửi đi sang tận UK để kiểm tra.:eek:

Sợ phải chờ lâu nên tớ chưa gửi vì sắp tới ko ở nhà.
Không biết ở HN có chỗ nào mở máy ra nắn cái khay sim ko nhỉ?
drthang2007
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nova_ck Nếu bác ở hà nội thì qua 789 trương định. Gặp anh dũng thử xem. Mà bác làm sao mà kêu dc với bọn hp thế. Máy của bác mua chính hãng luon ahf

Gửi từ dép lào củ tôi N7k
@drthang2007 Mình vào support của HP rồi Live Chat với họ.
Máy mình của O2 Đức.
Để khi tới mình qua bác Dũng mổ máy xem sao. 😁
drthang2007
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nova_ck nếu qua đó bác nhớ chụp mấy cái hình nhé, dùng veer lâu rồi mà không biết trong bụng em nó thế nào
Em đau đầu với palm veer quá. Muốn xoá toàn bộ contract, mss trong máy mà lần mò mãi ko được 😔 Các bác giúp em với
gq21
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho hỏi giá veer giờ mua lại khoảng bao nhiêu vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019