HTC giới thiệu HTC Connect cho điện thoại Android

babybungbu
26/6/2012 22:30Phản hồi: 34
HTC giới thiệu HTC Connect cho điện thoại Android

Các nhà sản xuất điện thoại Android đang ngày càng thể hiện sự thay đổi lớn trong phương châm phát triển sản phẩm, từ đua cấu hình phần cứng sang tập trung cải thiện trải nghiệm của người dùng. Hãng điện tử Đài Loan HTC mới đây đã giới thiệu tính năng Connect, cho phép người dùng điện thoại để kết nối và trình diễn nội dung số với các thiết bị điện tử trong nhà và trên xe hơi. HTC Connect có phương thức hoạt động tương tự như AirPlay của Apple, ngoại trừ việc nó chạy trên các sản phẩm của HTC. Hãng cho biết dòng smartphone One series sẽ là những sản phẩm đầu tiên được bổ sung HTC Connect thông qua 1 bản cập nhật phần mềm trong tương lai. Một trong những đối tác đầu tiên của HTC sẽ là Pioneer, với tính năng HTC Connect được cài sẵn trên các dòng sản phẩm loa không dây mới. Những sản phẩm đầu tiên có HTC Connect sẽ hoạt động dựa vào giao thức DLNA, song sẽ được mở rộng ra những phương thức kết nối khác như Bluetooth và NFC.

Nguồn: SlashGear
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng hay quá nhỉ
Khi HTC nhận ra chạy đua cấu hình không phái chiến lược dài hơi thích hợp !
anhkiller
ĐẠI BÀNG
12 năm
yêu oneX của mình hơn rồi, nhưng lại tốn tiền đầu tư bộ Pioneer!
Như thế sẽ rất nhiều thú vị với dế yêu của tín đồ htc nói chung va dòng one nói riêng hihi

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
Tốt đấy, chạy đua trên mọi lĩnh vực nhưng ko khéo cố quá thành quá cố đấy =))
Mình cũng đang đợi một thay đổi toàn diện như vậy.;)

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
MikenAngelo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đồng bộ kết nối với cái gì cũng hay,không bít kết nối với cái Toilet đc không nhỉ ...😁
Bồn cầu "Tự dội,tự Rửa..." với chỉ 1 cú chạm...vào smartphone hehe :p
Nge hơi xa xôi với HTC và mấy hãng khác chứ bên Nhật hình như đã thành công r. :p
Ồ cái này là thông tin mới với HTC user và quá cũ với Airplay của Apple và Allshare của SS.
TMe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay, rất đang mong đợi.
Nói thêm: HTC One X có một app rất hay được cài sẵn đó là "CAR". Mình đã sử dụng thử trên xe hơi thấy rất hay và tiện lợi, nó có thể kết nối với Bluetooth của xe hơi để phát nhạc, đàm thoại rảnh tay, bản đồ (HTC Locations), Radio internet, đồng hồ và thời tiết.
khi chuyển qua "Car" thì các chức năng Bluetooth và GPS tự động được kích hoạt và kết nối với thiết bị
@TMe Thế hả bạn, bạn có thể nói rõ hơn ko? mình suýt xóa nó đi hiiii
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
Thời chạy đua vũ trang cấu hình qua thật rồi
Ko phải là HTC's Fan nhưng mình phải công nhận HTC rất đáng khâm phục, những bước đi của HTC rất chắc chắn và tạo lòng tin cho khách hàng với 1 sản phẩm của người Hoa làm ra. Nếu Smartphone của HTC có thể kết nối đc với các thiết bị điện tử của hãng khác thì thật là tuyệt, ko còn phải lo lắng khi các thiết bị trong nhà ko đồng bộ với nhau nữa
sukerhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Huhu, thế còn con HTC Sensation XE của mình có được cập nhật PM HTC Connect ko hả trời? Ganh tị với mấy chú One Series quá đi.
Ráng gom lúa mua One X mới được , con này lên 4.1 sớm không nhĩ

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
tungjty
TÍCH CỰC
12 năm
1 tin vui cho Fan của HTC, HTC làm việc rất nghiêm túc, đâu ra đó
chúc mứng các fan htc
Cho_Chet
TÍCH CỰC
12 năm
Thấy các bác trên nè dùng nhiều One X tóa,hay ae làm bữa off nho nhỏ thì hay biết mấy....;)
Cũng tốt, cấu hình cao mãi rồi cũng chán.
hay phết 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019