HTC ONE J? sự lựa chọn có đúng đắn không?

StevenVo106
11/2/2014 10:26Phản hồi: 17
HTC ONE J mình test số imei theo như mọi nguời hướng dẫn thì người ta báo là không có thông tin????? Không biết là có phải hàng dựng không nữa?????
Bác nào pro chỉ dùm em với!
Số imei có thể làm giả không?
Có bị thay đổi sau khi cài đặt không?
Số imei máy em: 990002911206470
Mong các bác giúp đỡ! Thanks
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang tính mua e này nhưng ko biết chất lượng tn.định mua hàng chính hãng thì max quá.mong các bác có kinh nghiệm tư vấn giùm.thank
drthoai107
ĐẠI BÀNG
10 năm
em check trên http://www.imei.info/ thì nó ra motorola 😔
@drthoai107 IMEI của mình check cũng ra info motorola này o_O
con này dùng ok. Mua thì nên để ý camera có ám tím hay k thôi
drthoai107
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vinagirl9x em hỏi câu này hơi gà, làm thế nào để biết ám tím hay không ạ ?
@drthoai107 bật camera xong bạn lấy tay che cam đi là thấy liền. Cơ mà dòng này k tránh đc đâu bạn ạ
dùng thấy cũng ổn
mình đang dùng em này, cảm thấy hài lòng
pin lâu, máy dùng mượt, ko thấy lỗi gì cả
mỗi tôi cái camera ám tím khi chụp thiếu sáng thôi
mà kiếm được con ko ám tím hơi khó
có ai dùng One J check IMEI cũng ra thông tin là motorola ko 😔
hàng nội địa check imei không ra đâu bạn! SKy nội địa ai check imei ra???
Thím nào dùng rồi cho em hỏi máy có nóng nhanh khi chơi game không ạ mà nó nóng đến mức nào ạ
mình thấy nó chỉ ấm ấm. lướt fb là chủ yếu, còn game k có chơi game năng nên k bik bạn ơi!
MÁY NÓNG KHI CHƠI GAME .mới mua xong test dc 2~# hôm nay rồi . review ae nhé:

1.imei khôgn treck dc , treck dc là ra m0t0r0la ngồi check cười lăn cười bò.

2. máy đang dùng phiên bản Adroi 4.2.2

3. mua máy để ý k dính PHỐT máy Khựa nhé.

4. pin thì dùng bthuong. nếu để dùng nghe gọi check fb + game 1 ngày 1 người thì tạm chứ e để 50% đi chơi 1 ngày còn thấy thiếu.

5. chụp ảnh thì không nói , cam ám tím k tránh dc , tránh thì vẫn dính 1 ít . đi mua treck thì lấy tay che cam 10s rồi chụp , thấy cái ÁM TÍM liền.

6. dùng mua thì bảo thằng nhân viên chỉnh cho mấy cái cài đặt k về dùng ỨC CMN CHẾ ĐẾN ĐÁP ĐT :v ( ví dụ như lúc nhắn tin nó cứ rung , ấn nút cảm ứng cũng rung :v.....v.v.v )

7. cam lúc chụp ảnh k tắt dc tiếng ( trừ để rung + im lặng )

8. đấy là máy em mua chuẩn nên e cảm nhận vậy . ý kiến cá nhân thôi nhé , m.ng tham khảo.

9. máy bằng inox lên cảm giác cầm máy khá nặng , con trai dùng thì nhìn MEN hơn , nhưng nên suy nghĩ Z10 hay Z30 đang có 4tr5 thì phải vì nếu chỉ để NGHE GỌI NHẮN TIN THÌ MUA CON NÀY hơi THỪA.

10 . em hôm trc có ra bãi đá sông hồng test cam 😁 cảm nhận là chụp nhanh nhậy hơn cái 4s thằng bạn.
còn chỉnh sửa ảnh đẹp hay k thì còn do BẠN và phần mềm ph0t0sh0p của các thánh :v

tóm lại đánh giá của em nhwu sau:
đẹp : 8
phần cứng : 7
cam : 8
pin : gần như giống nhau vì sờ mát phone sam sam nhau tầm dưới 10tr ( trừ note của ss vs máy cái 1202 thàn thánh :v )
cấu hình : chip s600 thì dc nhanh nhạy

kết : ~> tầm ~7tr thì cũng dc so vs các máy khác
tầm này có note 2 cũ
sky 780 hay sky gì ý mà nó chính hãng
lumia thì 925 (8tr) thì phải or 720 ...
lg g pr0 cũng chip s600

bác nào có đk nên sút con LG G2 nhé . thân :D
http://www.tinhte.vn/threads/can-trong-voi-htc-j-one-nhap-tu-trung-quoc.2274275/

bonus thêm cách mua máy nhé . mua thì ra didongthongminh hay cellphones xách tay rẻ hơn chính hãng nhé . còn mua hàng hay hãng khác thì sear G00GLE ko ra 1 đống Phốt ( máy dựng hay máy rỏm )
mình vừa mua cell phone hôm đầu mua máy , máy bị lỗi cam vs pin mang ra đổi dc luôn , bạn đi mua thì đừng mua máy trên kệ . bảo nó lấy máy trên kệ test dùng thôi , còn đâu kêu lấy máy nguyên hộp ko lại mang máy đi đổi nhưu mình. thân!
zlshinelz
TÍCH CỰC
10 năm
Con này được dáng đẹp bạn, dt mà đẹp cái đã, rồi tới ruột gang bên trong, nội tạn 7tr như thế là đẹp rồi, không thì Sony Z thôi, kế đến nếu am hiểu nhiều thì làm ip5 lock white 16gb, lg g cũng thích viền mõng đẹp nhưng gôm lại body không bằng mấy em nếu trên

Gửi từ HTC HTL22 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Z chip s4 bác . one chip s600 @@
ko làm con buffberty cũng đẹp
cũng chip s4 ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019