HTC one m8 bị lỗi camera chụp mờ, lóa sáng?

Duytu010855
24/3/2015 2:22Phản hồi: 23
HTC one m8 bị lỗi camera chụp mờ, lóa sáng?
Máy em đang sài 4.4.3 tự dưng camera chụp ảnh bị mờ , lóa sáng.Em đã cài lại cài đặt gốc mà vẫn bị.tham khảo thấy thoa kem đánh răng hay cồn lên mặt kính camera đúng k ạ?e hỏi ý kiến ai từng làm nếu được em thử xem
Các tấm ảnh khi chụp

23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up 😔
dùng khăn trong bộ vệ sinh laptop lau sạch camera đi, nâng độ tương phản lên một chút
@ptvd1994 có người bày dùng kem đánh răng thoa camera e thử rồi thấy đỡ hơn đôi chút mà không khả quan lắm 😔
lau bằng giẻ laptop là sạch camera
Hay tại mấy hôm thời tiết thay đổi nên camera bị vậy bác nhỉ?
Máy em cũng bị như thế, hôm qua mới phát hiện ra, hic 😔
Em nhìn qua camera như có 1 lớp hơi nước mỏng bên trong @@
Thử lau bằng cồn nhưng ko đỡ, để tối về em thử bằng kem đánh răng xem :(

@pandemonium109 Minh cũng lau đủ kiểu mà ko khả quan lăm. Có người từng bị nói up bản rom khác sẽ het.chắc thử xem bạn
hôm nay máy em cũng bị thế này nhưng không biết làm sao cả bác nào fix đc chưa ạ
Let'sviet
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn lấy kem đánh răng (loại kem trắng, mà ko có hạt í) và 1 cái bông tăm sau đó làm ướt đầu bông tăm, thoa kem rồi đánh theo chiều xoáy chôn ốc (đánh có lực một tí, đừng nhẹ quá) khoảng 2-3 phút rồi lau sạch.
Lúc này thấy mặt camera hơi loang, tưởng là xước nhưng ko phải vì khi xuất xưởng camera đc tráng một lớp gì đó để bảo vệ và trong quá trình sử dụng cái lớp đó nó bị xỉn rồi bong ra, kết quả là chụp ảnh bị mờ giống như có khói ấy.
Tiếp tục lấy kem đánh răng đánh thêm vài lần nữa cho đến khi cái lớp bảo vệ gì gì đó sạch hết thì kính camera lại sáng bóng và cho ta những tấm hình đẹp mỹ mãn.
Máy của mình mua từ lúc mới ra đã từng bị và cũng khắc phục theo cách trên kết quả là rất tốt, đến giờ vẫn ngon.
Chúc bạn thành công!
@Let'sviet minh làm rồi mà không đ][cj bạn oi. may van bi mo the. xin hoi co cach nao khac khong a
kiulong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@aduythanh bạn mua chai nước rửa kiếng nhé, về lấy tâm bông đánh theo vòng tròn, đánh liên tục khoảng 15 phút là ok
Mình đã đánh bằng kem đánh răng và chuyển qua chai lâu kiếng thì ok
kiulong
ĐẠI BÀNG
9 năm
m8 của mình cũng bị rồi, tối về thử cách của bạn xem sao
@kiulong ban thu duoc chua a
@Duytu010855 oke rôi nhé ngon lành cành đào rồi
kiulong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duytu010855 Ok rồi bạn ơi, mình lau xong giờ camera sáng bóng như mới luôn 😃
ongkenhp
ĐẠI BÀNG
9 năm
xác nhận là máy mình chụp bị mờ và sau khi đánh bằng kem đánh răng của trẻ thì hết anh rất trong nhưng hình như nó bị cháy anh hơn trước khi đánh thì phải
awei
Trứng
9 năm
Tại sao máy của mình chụp tối lại bị lòa ánh sáng.ai có thể giúp mình khác phục k
mấy bác ko bik xài HTC ak, chổ nào sáng chạm vào chổ sáng xẽ hết
kiulong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Why not?????????? Người ta bị trầy lớp màn mỏng trên ống kính camera ông ơi, cái gì mà chấm sáng ở đây
kuongkurt
TÍCH CỰC
8 năm
Thank các bác, quả là vi diệu Cam của em long lanh rồi.
Đánh bằng kem đánh răng xong ảnh lại nét rồi 😁:D:D
Mình cũng làm đc rồi thanks các bác..hi.hay quá 😁
lưu lại khi cần 😁
MÌNH LÀM THEO VÀ ĐÃ ĐI THAY CAMERA LUÔN

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019