Hướng dẫn cài win thông qua ổ cứng ( không cần đĩa hay usb).Áp dụng cài cả từ win 7 hay win 8, 8.1

DangMinh_
14/2/2014 7:27Phản hồi: 14
Hướng dẫn cài win thông qua ổ cứng ( không cần đĩa hay usb).Áp dụng cài cả từ win 7 hay win 8, 8.1
Cách này cực đơn giản mà tiện lợi. Khỏi tốn tiền mua đĩa hay cài lằng nhằng = usb. Chỉ cần máy tính và 1 file iso win (share đầy) để sẵn. Áp dụng cả cài từ win 7 , win 8, ...
Video đây:
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cách này từ thổ trí kim rùi bạn
chẳng qua cài cách này nó hại HDD vì HDD vừa phải đọc và ghi trong quá trình cài đặt và hay phải lỗi hơn là cài từ DVD và USB nên mọi người mới ít người Share
hay cài bằng usb vì nó nhanh
M toàn dùng cách này và chả thấy lỗi bao giờ.
Nếu máy cài từ win 7 thì nhiều người share rồi còn máy đang dùng win 8 muốn cài lại thì m chưa thấy ai share cả lên m share. Ai thấy hay thì làm thôi. 🆒
Cách này nhanh gọn hơn dùng usb nhiều. Không cần cài thêm phần mềm cũng chả cần usb. Cần mỗi cài máy. 😁
@DangMinh_ phần mềm thì khi cài xong nó sẽ mất hết thôi :D mà USB thì cứ giải nén tập ISO sang luôn phần mềm làm gì :D
@GirlJereMy Thế nếu ko có usb ko có đĩa thì làm thế nào. chưa tính trường hợp win lỗi không vào đc. M chỉ dùng cái usb 2g công việc thoải mái rồi. Mà cài = usb phải >4G chả nhẽ mua một cái chỉ dùng để cài win.
M nói rồi ai thấy tiện cách nào thì làm thôi. M thì vẫn thấy thích và toàn làm cách này vì ko cần đến thiết bị lưu trữ bên ngoài, cũng như theo mình là nhanh gọn.:D
@DangMinh_ 1 đĩa DVD có 7k thôi bạn à
mà bạn còn tiếc nữa thì mình hết cách
@GirlJereMy Không biết chỗ b thế nào hay bạn lâu ko mua đĩa win chứ chỗ t đi nửa ngày trời mà ko tìm mua được. Thấy mấy bác sửa máy tính bảo giờ làm chặt bản quyền lên ko dám bán. Mua mới lap bảo cài win luôn còn khó, trước 2 ông anh đi mua máy cả trananh với topcare nó bảo về tự sử, ko dám cài kìa.:rolleyes:
Mà m phải nói thế nào nữa. Ai thấy tiện cách nào thì làm. Với m đây là cách nhanh gọn nhất.
Mệt quá.😁
@DangMinh_ mua đĩa trắng về mà tự ghi ra đĩa ý
đi mua mấy cái đĩa All in One đó về làm gì 😕
cách này đơn giản nhỉ? vì mình k biết tạo usb boot. với lại không biết vào boot kiểu gì? chắc phải làm theo cách này thử xem
Thế chả phải là vẫn phúc tạp hơn cách này ak.
Cài vù cái là xong.😁
T cũng thế.😆
sẵn đây hỏi mọi người luôn nếu mình cài bằng usb thì mình tải win về lưu tại đâu? tại ổ bất kỳ hay để trong usb boot mình mới tạo, và win ở dạng file gì? ai biết tl hộ mình nhé, cám ơn
@mrhungbmt92 tải về lưu ổ D,E đều đc hết. Sau đó dùng tool để tạo or giải nén rồi copy vào usb cũng đc
cho mình hỏi tí làm cách này cài xong win có mất dữ liệu của ổ cứng không
có thấy viedeo hướng dẫn gì đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019