Hướng dẫn Convert Video chất lượng cao cho điện thoại bằng phần mềm XviDPSP

ducmanh92
26/7/2009 2:30Phản hồi: 49
về vấn đề convert video cho điện thoại chắc ai cũng biết rồi nhưng liệu phần mềm của bro đã là tốt nhất để convert video cho điện thoại chưa 😁 em đã lục nhiều phần mềm trên Internet và dùng qua hết : TVC, ULtra iPod Converter, Xilisoft, ... nói chung là cái gì cũng thử 1 tí nhưng đến khi dùng XvidPSP thì thấy chuẩn ko cần chỉnh luôn :D
Ưu điểm :
-Có thể chỉnh các thông số kĩ thuật 1 cách chi tiết, rất nhiều code để lựa chọn
-Hoàn toàn free
-Tốc độ convert tương đối nhanh, dùng các code như x264 hay h264 cho ra video nét hơn mpeg4 bình thường nhưng dung lượng lại ít hơn nhiều :D nếu đem so sánh thì theo em x264 là chuẩn nhất, xem nét căng,ko sạn tí nào
Nhược điểm :
-Giao diện có vẻ ko thân thiện với người dùng lắm
Hướng dẫn dùng XviDPSP để convert video cho Mobile

Chuẩn bị :
-Cài bộ phần mềm K-lite Code Pack (cái này chắc bro nào cũng biết :D ) down tại đây http://ftp.freenet.de/pub/filepilot/fpt/video/codecs/k-lite_mega_codec_pack/klcodec500f.exe
-Cài XvidPSP với link download bản mới nhất ở đây http://www.mediafire.com/?uyglmonnhwm

Tiến hành:
Mở chương trình bạn sẽ thấy có giao diện như sau,chọn open để chọn file muốn convert,chương trình sẽ thu nhập thông tin của video đó

Tiếp sau đó chọn format mà bạn muốn, có rất nhiều lựa chọn cho bạn nhưng ở đây mình hay dùng Format MP4 Ipod 5.0 cho N78 ( khuyến khích định dạng này :D), các bạn convert với dạng này mà ko được thì có thể chuyển sang định dạng Nokia 5700

Ngoài ra các bạn có thể chỉnh các thông số khác cho việc convert khi vào thẻ Video/Encode Setting

Quảng cáo

và Audio/Setting

Việc chỉnh các thông số này có thể giúp bạn giảm dung lượng video nhưng cũng đồng nghĩa với việc giảm chất lượng video đấy, việc chỉnh sửa trên dành cho người am hiểu kĩ về các code nên nếu bạn là ko am hiểu kĩ lắm thì nên để nguyên format như Mp4 Ipod 5.0 hoặc Nokia 5700

Bạn có thể chèn Sub khi convert phim bằng cách Click Subtitle/Add, chọn đường tới file Sub

click Encode để chọn nơi lưu file và ok để convert, XviDPSP convert với tốc độ khá nhanh và rất tốt
Cuối cùng là đáp file vào máy và enjoy thôi :D theo mình thấy thì xem bằng trình video mặc định của máy mình (N78) thì có vẻ mượt hơn khi xem với Core Player hay các trình khác :D
Thấy hay thì click thank động viên mình phát nhé :D

Quảng cáo

49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khoaman90
ĐẠI BÀNG
15 năm
bạn có dơn mấy cái clip ca nhạc dang HD ở trang nào thế
mình toàn down torrent thôi bạn ạ 😃 hoặc google cũng ra được mấy cái clip HD đấy 😁
J4f
TÍCH CỰC
15 năm
mình cũng dùng torrent nhưng nhiều virus quá, bạn có biết trang nào tương đối an toàn ko, chỉ giúp mình nhé. thanks!:biggrin9gp:
Cách này vừa xem niky bên box 5th giới thiệu xong, mà chương trình này công nhận hay thật!
Nhìn pm này vip thiệt, thanks chủ pic nha^^
các bác thử convert check chất lượng là kết ngay 😁
Không hiểu sao convert hay bị lỗi giữa chừng lắm, mình toàn dùng Smart Movie convert cho tiện!
tjendung
TÍCH CỰC
15 năm
Smart Movie convert chất lượng quá tồi,cái này không biết thế nào,cái này xem có bị giật không bác,thường chất lượng cao thì lại giật.Cái này đổi đuôi và tự động resize hả bác.
em để nguyên format Mp4 Ipod 5.0 xem trên N78 ko giật chút nào, rất mượt, nét căng, để format này nó để hình ảnh ở 320*240, fr ~29
Dù chương trình có good đến mấy nhưng file gốc mà kém chất lượng thì cũng chả giải quyết vấn đề gì. Dùng chương trình này các bồ nên kết hợp với những file video chất lượng cao (DVD, HD...).
lixboi
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hồi trước hay dùng Any video converter .Dùng chuẩn hơn Xilisoft, .v.v.

He he, bây h lại có cái thử nghiệm rồi ....😆 .
phần mềm này rất thích hợp cho các bro chuyên nghiệp về convert phim nhé 😁
khoaman90
ĐẠI BÀNG
15 năm
cho mình thông số định dạng để full màn hình. Để chế độ của bạn dạng mặc định thì ko full màn hình được, Xem trên Smart movie thi nó báo là no codec for video format "avc1". Mình chỉ xem được = ct mặc coeplayer của máy
bạn đang dùng máy gì? Nếu để nguyên format Mp4 Ipod 5.0 thì nó sẽ giữ nguyên tỉ lệ gốc , ko bị kéo dãn hay co hình? bạn xem file gốc của bạn tỉ lệ bao nhiêu?
khoaman90
ĐẠI BÀNG
15 năm
n82, file goc đây http://www.mediafire.com/?zy5oilnzymg. Lúc Convert xong xem full screen thi nó teo lai, cung ko hieu. Mà chương trình hay thật. file gốc 67.5MB convert xong con 16MB 😆
bản New Divide HD này tỉ lệ 16:9 thì convert xong vẫn giữ tỉ lệ 16:9 chứ sao mà full màn 4:3 của mobile được hả bro. Mình cứ convert cho bạn nhé, thông số để mặc định của Mp4 iPod 5.0, xem trên N78 mượt nhé

Link file video đã convert đây http://www.mediafire.com/?o1xclmmmdkk (15,6MB - convert từ HD 720 sang nên chất lượng miễn bàn) tặng luôn cho các bạn Fan LP luôn 😁 ( mình cũng là fan LP 😃 )
khoaman90
ĐẠI BÀNG
15 năm
thế còn chuẩn để xem = smart movie, chứ chuẩn mặc định này ko xem đc
thế cho mình hỏi thông số để coverter cho màn hình E71 ?

Hoặc bạn nào thành thạo có thể giúp mình coverter bộ Tomb Raider ( 3 phần ) cho màn hình 320 x 240 đc ko 😔
smart movie thì bạn vẫn nên dùng chương trình SM converter của nó convert là tốt nhất bạn ạ, mà mình thấy đâu nhất thiết dùng SM để xem phim 😁 mặc định xem mp4 tốt mà
bạn vẫn cứ để Mp4 iPod Converter là được mà :D
Để xem trên SM bạn chọn AVI hardware là được.
Bạn ducmanh92 cho mình hỏi, phần mềm này có chế độ convert nhiều file một lúc không ? Mình có nhiều các clip nhỏ cần chuyển.

Ngoài ra chuyển file FLV download trên Youtube sao không được nhỉ ?
phần mềm cũng ok lắm,nhwng k hiểu sao có nhiều file mình làm k dc,chọn open,mở file là báo lỗi,rồi chương trình tự đóng luôn!k hiểu sao...mà thường là những file lớn,chất lượng tốt!...
Vậy bạn ducmanh92 có thể kiếm và coverter hộ mình 3 phần của bộ phim Tomb Raide bí mật ngôi mộ cổ đc ko ? Mình có DVD phần 3 nhưng xem trên đầu đĩa giật quá ?
bạn thử kiểm tra bản Net FrameWork hoặc win có lỗi gì ko nhé

bạn có thể down được những link gì? mình tìm giúp cho

bạn cài bản K-lite chưa? mình vẫn convert được mà
để convert nhiều video nhỏ 1 lúc thì bạn đừng encode mà click Save, sau khi đã tập hợp đủ các video thì mới encode
Bạn cứ kiếm giùm mình phim Tomb Raide ( Bí mật ngôi mộ cổ ) 3 phần càng tốt, rùi bạn coverter cho màn hình đt E63, màn 320 x 240 . Rùi bạn up lên host nào cũng đc, có thể là medie fire . Mình ra tiệm down về rùi chuyển vô đt.

Cám ơn bạn trước nha .
chủ topic ơi...!giúp dùm vấn đề này đi...^^
mình lam file dung lượng nhỏ và vừa thì dc,còn những clips HD,vi dụ như "new device_Linkin" thì làm k dc,mở file ra là báo lỗi rồi đóng luôn?!hic
híc, mấy bác nghiền phim cho mình hỏi , mình tìm trên mạng mãi mấy phim Tomb Raider toàn phim hành động giả tưởng .

Ko như cái đĩa DVD của mình cũng là Tomb Raider nhưng là tâm lí, cũng đúng nhân vật chính Laura luôn mà . Phim đĩa DVD của mình rất hay nhưng giật kinh nên muốn tìm phim trên mạng để coverter nhưng sao ko có nhỉ 😔
bạn thử dùng trình media khác xem hoặc kiểm tra lại phần mềm media của bạn nhé
bạn chờ mình 1 tẹo nhá, có thể trong mấy ngày tới mình lập 1 topic cung cấp phim theo yêu cầu cho anh em vì mình phải tìm cách cho phụ đề nó to ra 1 tí để đọc được trên màn hình đt 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019