IFA 2024

IFA 2024

Hướng dẫn dùng Apple Maps offline trên iOS 17

Anh Tú.
29/9/2023 1:3Phản hồi: 43
Hướng dẫn dùng Apple Maps offline trên iOS 17
Dạo gần đây mình có thử dùng Apple Maps nhiều hơn so với Google Maps để thử xem nó đã cải thiện nhiều bản đồ ở Việt Nam chưa. Một trong những tính năng mình thấy hữu ích nhất trên iOS 17 là tính năng tải bản đồ offline để dùng khi không có kết nối internet. Mặc dù ở thời điểm hiện tại thì việc không có kết nối internet rất hiếm xảy ra nhưng có phương án back up lúc nào cũng tốt hơn.

Hướng dẫn gửi địa điểm Google Maps từ máy tính sang điện thoại

Nếu anh em đang dùng máy tính mà tìm được một địa điểm ăn uống cà phê nào đó hay hay thì có thể gửi định vị địa điểm đó tới điện thoại và lưu lại, lúc đi có cái bản đồ để đi hoặc cần đi nhanh thì có thể gửi đến điện thoại và mở bản đồ lên đi ngay…
tinhte.vn

Để tải xuống bản đồ offline anh em làm theo những bước sau đây:

• Mở Apple Maps.
  • Anh em nhấn chọn một địa điểm bất kỳ trên Maps.
  • Lúc này nó sẽ hiện một giao diện để anh em có thể zoom in zoom out chọn khu vực tải xuống, chọn xong thì nhấn Download thôi.
  • Đợi nó tải xong rồi xài thôi.

Mình đã thử tải khu vực quanh trung tâm Sài Gòn thì dung lượng tốn đâu đó khoảng 270MB, khu vực nào đã được tải xuống rồi thì nó sẽ hiện chữ Offline như dưới đây. Anh em cũng có nhiều tuỳ chọn cài đặt như: Tối ưu hoá bộ nhớ, chỉ sử dụng bản đồ ngoại tuyến (kể cả khi có internet). Cảm nhận của mình về tính năng này là khi search một địa điểm nào đó trong khu vực đã download thì nó sẽ nhảy ra nhanh hơn một chút so với khu vực chưa download, nhưng khác biệt này không quá nhiều.

Vừa rồi là một số bước và cảm nhận của mình về tính năng bản đồ ngoại tuyến của Apple Maps trên iOS 17. Ngoài ra, iOS 17 còn có rất rất nhiều những tính năng hữu ích khác và mình sẽ dần dần lên bài hướng dẫn và cảm nhận cho từng tính năng. Anh em có thể chia sẻ thêm về trải nghiệm những tính năng trên iOS 17 bên dưới comment nhé.

Anh em tham khảo những tính năng khác bên dưới đây nhé:

Apple phát hành iOS 17 chính thức, một số thay đổi mà anh em cần biết

Vậy là sau khoảng 3 tháng liên tục ra mắt những bản beta thì hiện tại Apple đã chính thức phát hành iOS 17 cho toàn bộ người dùng phổ thông. Thực chất phiên bản iOS 17 này gần như giống hoàn toàn với iOS 17 RC mà gần đây Apple đã phát hành cho…
tinhte.vn

Tính năng nào trên iOS 17 anh em thấy hữu ích nhất?
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy mà cũng ráng lên một bài... QUÁ ĐÁNG 😒
@╰‿╯
Tet21: Uống miếng hạ nhiệt
@╰‿╯ He he thiệt là quá đáng mà ..
rồi apple map có hay hơn google map không?
@nhatminh305 Hiện tại thì chưa
Đi đâu xa vùng sóng đt không đảm bảo thì nên tải bản đồ ngoại tuyến!
À bản đồ ngoại tuyến apple map thì dùng được còn google maps thì không nhé 😁
Ngoài ra có thể dùng Here/ OpenStreetMap
duongdoi
ĐẠI BÀNG
một năm
@port2life Here cũng khá ổn, mình đánh giá chưa bằng Google maps nhưng chắc chắn hơn Apple map
@port2life Tào lao. Offline GG vẫn dẫn tốt. Nhưng chỉ dẫn 1 hướng. Ko gợi ý thêm hướng đi thứ 2 hay 3 thôi
port2life
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@TACOMPUTER Đi nhiều đi cho biết nhé!
@port2life đi rồi, nó load hết cả bản đồ, bật GPS lên, offiline ko cần mạng vẫn chỉ dẫn được. Đi nhiều lên đi bạn
Dự là trên 90% người dùng iPhone đều xài... Google Maps 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@crazysexycool1981 Con số dự đó là ở Việt Nam thôi, chứ nếu tại các nước Âu / Mỹ thì chưa chắc vì các map khác nó chuẩn chỉ lâu rồi.
@ducleminh Ý mình là ở VN 😁
maija
ĐẠI BÀNG
một năm
@crazysexycool1981 Vậy thì đưa "ý mình" vào comment đầu
Chi cho cực vậy mod 😆
Ở đâu thì ko biết chứ ở Việt Nam mà xài Apple Maps khác gì bị tâm thần giai đoạn cuối
Cảm thấy tổn thương
@Bóp Cổ HD bị băng đầu lâu chưa
Các bác cho e hỏi ké là e không gia hạn icloud hàng tháng thì có bị xóa hết ảnh và video không ạ?
@Lucykule17 Sau 30 ngày sẽ xoá về mức 5gb nhé
Cảm ơn bác chủ topic!
xài google map có từ thời ip5 rồi kk
romero
TÍCH CỰC
một năm
Nhiều lúc báo mật độ giao thông của Apple map ngon hơn gmap nha, nhất là ngoại tỉnh!
@romero Cái này có thấy nha
Con tim thì chọn Apple Maps nhưng lí trí lại nghiêng về Google
@hoangphi1650 me too 😆
Cảm nhận ở đoạn nào vậy?
@Thien.Dung Rảnh đọc lại cái nữa i
Dory01
ĐẠI BÀNG
một năm
"Mặc dù ở thời điểm hiện tại thì việc không có kết nối internet rất hiếm xảy ra nhưng có phương án back up lúc nào cũng tốt hơn." đi tỉnh là thấy ko có sóng luôn chứ đừng nói internet hehe 😁
T-M-T
ĐẠI BÀNG
một năm
Không thấy có hấp dẫn gì. IOS 17 lỗi quá lỗi😌
1 app = 1 bài viết
Best apple
@hongphuc1992 Chứ còn gì nữa
Giờ toàn 4G và 5G. Off chi cho phiền
Map VN sai tè le
Apple Map của mình hay tắt màn hình trong khi dẫn đường. Là sao nhỉ?
Buồn ghê...
Thi thoảng bấm nhầm mở Apple Map thôi. Thằng Google Maps nó còn khôn đến nỗi cứ đúng giờ mà mình ra xe là nó nhắc thời gian dự kiến về đến nhà vì nó học thuộc thói quen của mình.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019