[Hướng dẫn] Hack firmware tiếng Việt cho Pebble Smartwatch

xnohat
13/12/2013 22:46Phản hồi: 210
210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vietdh66
TÍCH CỰC
9 năm
Chắc các icon thì mất thôi chứ tiengviet thì em đủ dấu ko mất tý nào. Muốn kiểm tra bác dùng máy khác nhắn sau xem sao.
@vietdh66 Trưa nay e up dc rui,cám ơn bác đã giúp đỡđỡ,cài xong lại càng thấy thick e ý hj
minute89th
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình load FW tiếng Việt từ PebbleBits rồi (2.9 V3R3), nhưng chỉ hiển thị đầy đủ tiếng Việt chữ thường (á à ư ẵ ... ) còn tiếng Việt viết HOA (Ư Ỡ Ẫ .. ) hoàn toàn bị hình vuông.
Có bạn nào bị như thế không ? các bạn hướng dẫn khắc phục giúp.

Cám ơn các bạn.
@minute89th Bạn chọn thêm vài ngôn ngữ khác khi tạo firmware là được. Mình hay chọn thêm tiếng Tây Ban Nha để có các chữ hoa có dấu. Sẽ không đủ hết nhưng cũng tạm ổn.
minute89th
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy Luân
Cám ơn bạn. Mình cũng làm vậy, nhưng cảm giác có chút ko sướng vì vẫn thấy hình vuông 😁
@Duy Luân Em chọn gần hết các ngôn ngữ có ký hiệu kiểu Latin rồi sửa lại file .po bây giờ hệ thống hiển thị ngon không lỗi còn thông báo chỉ có mấy ký tự ít gặp bị ô vuông... 😃
vietdh66
TÍCH CỰC
9 năm
nó giới hạn có 255 ký tự. Bỏ các ký tự đặc biệt đi. chọn 2 loại ngôn ngữ nhét vào vậy. Nhưng nói chung muốn đủ thì email cho các bạn pebblebit thôi. Các bạn ấy nhét vào hộ đỡ phải tự làm hehe
Các bác xem hộ em vừa lấy bé Steel về.
"Thoả mãn" chỉ có the noi the.
Có update firrmware mới 2.9.1. Em up ngon lành, pair ngon lành trong 1 nốt nhạc.
Nhưng phải cái là tin nhắn tiếng Việt hiện bị ô vuông.
Em thử chọn firmware mà giao diện cũng là Tiếng Việt nhưng chỉ có giao diện hiện ổn thoả, còn tin nhắn vẫn ô vuông.
Em thư chọn gần hết bảng ngôn ngữ:
Symbols
Symbols+
English
Emoji
French
Hungarian
Icelandic
Italian
Norwegian
Polish
Portugese
Romanian
Slovak
Spanish
Swedish
VIETNAMESE
(chỉ còn sót lại vài ngôn ngữ chữ tượng hình với giun dế thì em không chọn)
Nhưng kết quả là vẫn cứ vậy, Hức
Các bác cho em xin ý kiến là có phải bản này chưa chuẩn không.
Em nên chọn firmware đời nào thì chuẩn và kiếm ở đâu.
Hardware của em là 102V1-Steel
Hello cả nhà. sau khi lọ mọ một hồi mất 2 ngày em đã cài được tiếng việt cho máy.
Không rõ nguyên nhân, chỉ là bữa trước có send mail cho PebbleBits, chắc người ta fix nhẹ lại. Hjhj. Bây h hiện ngon lành rồi.
Vui quá.
Ah nhân tiện các bác có ai biết chương trình nào chỉ đường hiện được lên Pebble không ạ. Em thử nhiều cái mà không ăn thua. Khả quan nhất là Google Nav nhưng nó không cho đăng ký ở VN, muốn cài lại phải root điện thoại. Máy em là LG G3 root chưa ổn định nên thôi. Hjx
Các bác cho em lời khuyên nhé. Thanks you
Xin cám ơn bác, để em thử với con pebble mới tậu 😃
spiter313
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tớ cũng vừa mới dùng steel .... Cảm ơn các bạn nhiệt tình chỉ giáo... Đang định làm theo hướng dẫn cài tiếng việt ... Thì em nó hết pin... Mai thực tập luôn 😃
oánh dấu bài bổ ích
spiter313
ĐẠI BÀNG
9 năm
Pro nào giúp ... nhận cuộc gọi đến... chỉ thấy số.. và ko hiện đc tên... chỉ có khoảng 20 tên trong danh bạ pebble. 😔
em mới mua 1 chiếc hôm qua. kết nối với ios, đã up lên v2.9.1 của pebble không hack gì cả.
tối qua thử kết nối và nhận tin nhắn bình thường, đến sáng nay thì khong thể nhận tin nhắn chỉ nhận cuộc gọi.
các bác có giải pháp nào không ạ ?
@p.a.tuan RS factory, reconnect xem sao bác ơi
___GD___
TÍCH CỰC
9 năm
Hehe ngày mai thôi là em Pebble sẽ trên cổ tay mình
Hồi hộp quá
Mong sẽ đc sự hướng dẫn của ae để dùng Pebble Steel hiệu quả nhất
yugi_mylove
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho em hỏi là khi nhận cuộc gọi đến Pebble nó có hiện tên trong danh bạ ko vậy ??
Của em chỉ hiện sdt thôi.
spiter313
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nó có hiện bạn à
yugi_mylove
ĐẠI BÀNG
9 năm
@spiter313 Cái này nó tự hiện hay mình cài thêm app vậy bác?? em đang kết nối Pebble với IOS
spiter313
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cài pebble dialer và pebble apps vào đồng hồ là ok
yugi_mylove
ĐẠI BÀNG
9 năm
@spiter313 Em dùgn IOS ko thấy có 2 app này ạ .
Với lại : Hic, của em chả hiểu sao ko hiện tên trong danh bạ, Zalo thì hiện nội dung tin nhắn, facebook + mocha viettel thì báo có tin nhắn, trình nhắn tin hiện nội dung . Em dang pair vs Iphone 6 IOS 8.3 Hichic, chả hiểu dc
Bác có cao kiến j ko ạ
vietdh66
TÍCH CỰC
9 năm
@spiter313 cái này là dành cho android mới có. mục đích là để điều khiển gọi đi hoặc xem danh bạ.

mặc định ko cần cài gì chỉ cần kết nối và cho phép nó báo thì nó sẽ hiện giống danh bạ (miễn sao có tiếng việt)
vietdh66
TÍCH CỰC
9 năm
@yugi_mylove cái này là dành cho android mới có. mục đích là để điều khiển gọi đi hoặc xem danh bạ.

mặc định ko cần cài gì chỉ cần kết nối và cho phép nó báo thì nó sẽ hiện giống danh bạ (miễn sao có tiếng việt)
kenny1502
ĐẠI BÀNG
9 năm
đang thèm em pebble steel, ai có ý định chia tay em nó thì hú mình nhé 0908803585
hay đấy :eek::eek::eek::eek::eek::eek:
dinhmanh0109
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bạn cho mình hỏi pebble watch có dùng với lg lte3 có đc hok,mình đang ship từ amazon về mà điện thoại là lg lte3
spiter313
ĐẠI BÀNG
9 năm
Android và ios chạy ok hết
dinhmanh0109
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhưng lg lte3 chỉ có blutooth 3.0
xuanlinh
TÍCH CỰC
9 năm
Mình tạo firmwarve tiếng việt mà bị lỗi, nội dung tin nhắn tiếng việt không hiển thị được. Còn tên với ngày tháng thì hiển thị ok.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019