Hướng dẫn làm mới màn hình home điện thoại bằng theme Khủng long khi mất mạng

Lê Huyền Vân
17/9/2020 5:32Phản hồi: 54
Hướng dẫn làm mới màn hình home điện thoại bằng theme Khủng long khi mất mạng
Tuần này mình lại trở lại chia sẻ với các bạn một theme mới có phần đơn giản hơn nhưng cũng đủ làm cho màn hình chính của điện thoại có chút mới mẻ và tiện khi dùng. Chủ đề của giao diện này lấy cảm hứng từ game khủng long khi mất mạng trên Chrome.

Các ứng dùng cần thiết để tạo nên theme này:
Mình đã tải và chỉ tốn tiền một lần rồi dùng cho nhiều lần sau, nên tạo theme này mình không cần nhịn ăn nữa vì không tốn thêm đồng nào cả 😃

Để tạo giao diện mới như video của mình ở trên, đơn giản chỉ cần tải thêm source Ở ĐÂY và add vào Klwp Pro rồi tùy chỉnh thêm chứ không cần phải tự tạo từng items, layer,...

Cách làm cụ thể:

Khởi động Nova Launcher lên và cài làm mặc định.

theme dino1.jpg
Mở Klwp Pro, ở dấu 3 gạch, chọn Load Preset > Chọn biểu tượng file ở trên bên phải (kế ô tìm kiếm) > import file có đuôi .klwp đã tải ở trên vào.

theme dino7.jpg
Theme này đơn giản chỉ một cửa sổ và hiển thị đầy đủ những nội dung và ứng dụng bạn cần ra màn hình chính, khi cần bấm vào là có thể truy cập.
Sau khi bạn add source vào, giao diện được tạo sẵn sẽ hiện trong Kustom, bạn sẽ thấy các items được sắp xếp sẵn trong các Stack và đặt tên để bạn có thể dễ vọc vạch và thay đổi khi cần.

theme dino2.jpg
Header là phần trên cùng, hiển thị các nội dung về ngày giờ, sự kiện, và thời tiết.

theme dino3.jpg
Hình nền mặc định của máy đang là 2 chú khủng long trong trò chơi tiêu khiển lúc mất mạng của Chrome. Bạn hoàn toàn có thể thay đổi hình ảnh này theo ý thích của bạn bằng cách chọn IMG Panel > Bitmap > trên thanh công cụ kéo sang FX > chỗ mục Bitmap bạn thay đổi file khác mà bạn muốn.

theme dino4.jpg

Quảng cáo

Cũng trong IMG Panel, bạn có thể vào thiết lập thanh tìm kiếm nhanh theo trình duyệt hay sử dụng bằng cách vào IMG Panel > Content > Search > trên thanh công cụ kéo sang chọn Touch > add lệnh bằng cách bấm vào dấu + (ở góc trên bên phải), chọn Launch Shortcut > Nova acton rồi chọn Google Now hoặc hành động khác tương ứng như Tìm kiếm, Tìm kiếm bằng giọng nói,...

theme dino5.jpg
Dock là Stack để bạn tùy chỉnh toàn bộ các ứng dụng bạn muốn thấy xuất hiện ở phần bên dưới của màn hình chính. Có 3 hàng ngang, mỗi hàng tương ứng với 6 ứng dụng. Giao diện mặc định đã thêm sẵn các icon ứng dụng, có thể là một vào lệnh chưa được kích hoạt khi bạn bấm vào.

theme dino6.jpg
Để chúng hoạt động hết các bạn cần thiết lập bằng cách đơn giản kéo thanh công cụ sang bên trái chọn Shortcuts. Tại đây bạn sẽ thấy tất cả các tùy chọn ứng dụng có trên màn hình đã được đặt theo tên, bấm vào khoảng trống kế bên để thêm ứng dụng tương ứng. Nhớ lưu lại nhá!

Nếu không thích hoặc thấy chưa phù hợp với mục đích sử dụng thì bạn có thể vào thay đổi. Bấm chọn Dock > Overlap Group > Stack Group và chọn vào vị trí biểu tượng muốn thay thế. Tiếp tục chọn Touch trên thanh công cụ > bấm vào dấu + (ở góc trên bên phải) > chọn Launch App > Chọn ứng dụng mong muốn.
Sau đó đổi giao diện biểu tượng tương ứng bằng cách chọn Base > trên thanh công cụ chọn FX, chỗ mục Texture chọn Bitmap và thay đổi hình ảnh biểu tượng theo icon pack nào đó mà bạn thích. (Nếu máu có sẵn thì cứ add và còn chưa có thì lên CH Play tìm chủ đề icon pack phù hợp).
Giao diện tuy đơn giản nhưng đủ để làm mới màn hình chính của điện thoại và giúp mục đích sử dụng thêm tiện lợi khi tất cả những ứng dụng hay dùng đều được show ra.

Quảng cáo

54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dự là mod lại tốn mấy tô phở ăn sáng để mua theme viết bài chia sẻ cho AE òi 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 haha cu trọc trả tiền phở ,nên Huyền mới dư đc khoản đó ,thế là đập vô theme để ace có thêm chút hương vị cuộc sống 😁
Vân ơi, Em đẹp quá
makeitmine
TÍCH CỰC
4 năm
@Nguyen Van Uot Em Vân sắp cưới rồi bạn ơi.
ufdb
CAO CẤP
4 năm
@cuhiep Bình tĩnh bác. Ko ai đọ với bác được đâu.
bibo311
TÍCH CỰC
4 năm
@Nguyen Van Uot Ượt có đó không nè 😁
@makeitmine Sắp cưới rồi à bác, huhu buồn quá
nhịn ăn sáng 1 tuần mới mua được Nova Launcher, mình xin dừng cuộc chơi tại đây!
cuonghmu
TÍCH CỰC
4 năm
@fuaka93 Mình mua và bỏ xó 4 năm. Nhìn chung launcher là thứ khá vô dụng bjo :3
ufdb
CAO CẤP
4 năm
@cuonghmu Cho free mình còn chả muốn xài ấy chứ, cứ để giao diện gốc cho nhẹ nhàng, bớt thời gian nhìn vào cái đt đi.
Mod Vân nhịn phở cài theme miết 😁
cuonghmu
TÍCH CỰC
4 năm
@vn_ninja Chạy cho đủ số lượng bài bác :3 chứ cồng kềnh dị sài sao nổi T.T
@vn_ninja Mua 1 lần thôi những lần sau cứ thế dùng thôi mà bác :D
Vickk
TÍCH CỰC
4 năm
@vn_ninja Mua 1 lần rồi lâu lâu lại thấy 1 bài nova launcher + klwp lên trang chủ. 😃
Ba cái trò ruồi bu.
@Linh Nguyen ID Uh chắc bọn viết app cũng ruồi bu nốt nhuể
ddamme
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn rối mắt quá !
Má quởn ghê
chaobeyeu
TÍCH CỰC
4 năm
Chi vậy nhỉ 😆 tự dưng tốn mấy tô phở 😃)
ufdb
CAO CẤP
4 năm
@chaobeyeu Ai chứ mod Vân thì có phải trả tiền ăn sáng bao giờ đâu.
cuonghmu
TÍCH CỰC
4 năm
Haiz, cồng kềnh quá. Ko biết mod sài hàng ngày ko mà chỉ ae cách đốt thời gian dị =]]]
Sao em không nói anh ... nhịn chi mà khổ vậy em 🍀
@Bão Sài Gòn Bh a biết rồi thì a tính thế nào ? =))
@adagioleonard Mua phở cho em nó 😆
ufdb
CAO CẤP
4 năm
@Bão Sài Gòn Thực ra có nhịn đâu. Sếp trọc lo hết
Sáng ăn mỳ tôm thì lấy đâu ra tiền mua app giờ.
ufdb
CAO CẤP
4 năm
@supperchym Nhịn 1 tháng ăn mì tôm nhé
hovaqu
TÍCH CỰC
4 năm
KK. May quá. Không phải là 5 cái bánh mỳ
ufdb
CAO CẤP
4 năm
@hovaqu Mà là 5 tô phở
phagioi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đúng là con gái, thích màu mè, nhưng mà dễ thương, vậy mới là con gái
Jos AT
TÍCH CỰC
4 năm
Ko hào hứng với nó lắm
tốn tiền vô Nova rồi
Hayoja
TÍCH CỰC
4 năm
Đã mua Nova thời nó khuyến mãi còn 6k =))
mà giờ có gì xài đó thôi chứ ko còn hứng thú sửa đổi mấy nữa
thỉnh thoảng đổi hình nền thôi.
Mod nhiều trò hay gớm nhỉ
thanhlongcfc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có bác nào biết icon pack p tương tự bộ icon trên không ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM