Hướng dẫn mua ứng dụng Play Store bằng tài khoản Viettel

Trung Dt
2/3/2016 15:56Phản hồi: 256
256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kac Long
ĐẠI BÀNG
7 năm
sao googleb gủi tin nhắn xác nhận về máy toàn báo bị lỗi là sao nhỉ
nodame_chan
ĐẠI BÀNG
7 năm
sao máy m ở mục ađd payment method ko hiện ra viettel billing nhỉ @Trung Dt
g_p3
TÍCH CỰC
7 năm
bác #trung dt cho e hỏi tí, e đã thử với sim3g viettel chính chủ mà nó báo ko xác minh đc..hay là sử dụng sim thường mới đc???
Kac Long
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đối với trường hợp vô google play không thấy cho giao dịch bằng tài khoản viettel ,thì tạo thêm một tài khoản khác...
Trường hợp lỗi gửi tin nhắn xác thực thì xử lý bằng cách
Vào cài đặt - ứng dụng - tin nhắn ....và xóa dữ liệu
Đã thành công, phải thêm tài khoản khác vào mấy được.

Mình cũng bị lỗi này, có ai biết cách fix ko ???
jing
CAO CẤP
7 năm
@Ice.Tea
vào : https://payments.google.com/payments/home#paymentMethods

xóa Viettel Telecom đi

dùng điện thoại android, vào play store, vào Account > payment methods, rồi add lại Viettel Telecom, nó sẽ thực hiện các bước xác thực lại từ đầu và vấn đề sẽ dc giải quyết

mình bị sau khi làm lại sim (vẫn số cũ, làm lại sim khi bị mất sim) làm theo cách trên xong thì có thể mua app bằng sim viettel
kysutamhon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không hiểu vì sao mình thực hiện hết các bước ok nhưng đến lúc mua xong nhập pass thì nó báo ko thực hiện đc. Cho dù sim này dùng liên tục 5 năm rồi, số dư nhiều.
@kysutamhon Bạn lập tài khoản gmail khác đi Sau đó đăng nhập vào Google play bằng tài khoản này và tiến hành việc mua ứng dụng như đã hướng dẫn Nhiều khi do tài khoản gmail của bạn có vấn đề về bảo mật do vậy khi liên quan tới tiền thì..... Mình có người bạn cũng bị như vậy sau khi tạo tài khoản gmail mới thì giao dịch được mặc dù gmail cũ đã sử dụng cho mấy đời máy vẫn bình thường ( bạn thử đăng ký zing vip bằng tài khoản gmail xem có được không vì nó cho miễn phí 1 tháng nếu không được thì là do gmail của bạn có vấn đề ) Tạo tài khoản gmail mới đơn giản có gì mà không thử
kysutamhon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đúng rồi, vừa tạo gmail account mới thì thành công, dùng tài khoản trước nó ko có bước đăng ký mã vùng, địa chỉ nên ko đc.
kysutamhon
ĐẠI BÀNG
7 năm
@@ tưởng được mà vẫn không được
kysutamhon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có lẽ do cài đặt an toàn nào đó trong điện thoại của mình rồi
kysutamhon
ĐẠI BÀNG
7 năm
VLC. Thử mua app giá 6k thì lại được, mua cái 22k ở trên thì ko được.
Có ai hiểu vì sao ko?
@kysutamhon Thỉnh thoảng cũng bị như vậy Ngày hôm sau lại được Có lẽ là do nhà mạng Nhà mạng nó lấy phí 10% đấy thành ra đắt hơn thẻ visa nhưng vì là tài khoản trên máy lên yên tâm hơn Tài khoản thẻ nhiều cũng hơi ngại chứ trên điện thoại thì vài ba trăm chả sợ gì
kysutamhon
ĐẠI BÀNG
7 năm
@doanquoccuong Cuối cùng mình đã điều tra ra nguyên nhân, là vì mình cố mua ứng dụng đã ngừng phát hành nhưng nó vẫn chưa bị xóa khỏi CH play.
Sjn Alvin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Klq: cho mình hỏi khi app trả phí xong, nhưng sau đó cài máy lại thì app đã mua đó nó còn nhớ trong tài khoảng của google mình đã cài không. Giúp mình trả lời vì chưa mua app cài lần nào. nào giờ xài free với ..... không à :p. giờ muốn mua nhưng còn phân vâng khoảng này :😁

Nhờ các mod hoặc member nào giúp con gà này thắc mắc với. Thanks.
@Sjn Loner Mua và sử dụng cả đời mà bạn Khi bạn đổi máy mới hoặc khôi phục cài đặt gốc bạn chỉ cần đăng nhập bằng tài khoản Google đã sử dụng khi mua ứng dụng thì trong mục ứng dụng của tôi trên Google play nó sẽ thể hiện là đã mua và bạn tải về mà không phải trả tiền nữa
Sjn Alvin
ĐẠI BÀNG
7 năm
@doanquoccuong cám ơn bác. tại mình mới bắt đầu mua nên hỏi trước ^^!
Xin phép ad cho em quảng cáo chút nha!, hiện tại em đang rất căng thẳng vì chưa có việc làm! hiện tại em có viết 2 ứng dụng, một ứng dụng luyện nghe các câu tiếng anh thông dụng, và một ứng dụng quản lý mật khẩu. Ứng dụng luyện nghe tiếng anh của mình nó không có nhièu tính năng bằng các ứng dụng khác, nó chỉ đơn giản là nghe và điền từ vào chỗ trống thôi. Nếu ai có em nhỏ hoặc con nhỏ mà đang cần cải thiện trình độ nghe tiếng anh thì mua ủng hộ giúp mình nha.

còn ứng dụng kia thì ai có nhiều tài khoản quá mà thấy khó nhớ nỗi trong đầu thì mới dùng đến thôi.

đây là link của 2 em nó ạ!

https://play.google.com/store/apps/details?id=org.godotengine.english
https://play.google.com/store/apps/details?id=home.personal.passwordkeeper

hy vọng nó có ích!
atrang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác Trung cho hỏi nhờ cái theme của máy này dùng tên là gì với!
Thank bác!
atrang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác Trung cho hỏi nhờ cái theme của máy này dùng tên là gì với!
Thank bác!
nhuuvinh18
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình dùng acct google dùng lâu năm mua cũng ko đc, tạo cái mới (chọn vietnam, add cả số viettel vào), lúc mua = acct mới tạo này cũng báo lỗi "can't verify your account. Try again later [OR-IMSA-34]. Khi lập acct vẫn xác minh đc qua sms số viettel bình thường.
Có bác nào lỗi này ko chỉ giúp mình với, hay lúc tạo acct mình làm thiếu chổ nào.
Cho mình hỏi đã có ai mua và sd sản phẩm đt ở sunsmart chưa ah? Cho e cái review với ah, e đang định mua đt ở đây.
nobichan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sr đào mộ xíu. Cho mình hỏi ko có đt andròid mình giả lập android trên PC rồi đăng ký đc ko bạn? Cần mua in-app game mà ko có android. mình xài iós 😔
Em bật phí thanh toán viet nhưng khi có tin nhắn nó báo dịch vụ không đủ điều kiện sử dụng là sao vậy ad sĩ dùm em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019