Laptop Acer
thecuong0
ĐẠI BÀNG
Khuyến cáo: All changes happen at your own risk!
Please understand that you can damage or brick your infotainment system running these tweaks!
Anyone who is unsure should leave it alone, ask someone with experience to help or ask in the forum.
I am not responsible for damages that may incur from the use.
Tự làm tự chịu nhé bài này chỉ là hướng dẫn!

Những cái cơ bản cần biết
  1. Về cơ bản hack/root CMU mazda là để cài tweaks/app vào thêm để CMU làm những thứ NSX không cho phép.
  2. kể từ phiên bản v59.00.502 trở về sau thì CMU không cho phép can thiệp vào hệ thống để cài tweaks nữa nghĩa là nếu phiên bản trước phiên bản này thì bạn chỉ cần down Tweaks vào cài cho cmu là xong
  3. Vậy nếu xe của bạn có phiên bản cao hơn v59.00.502 thì đây là bài hướng dẫn bạn cần
  4. Sẽ có những rủi ro nhưng nếu bạn đủ can đảm và làm theo những hướng dẫn 1 cách cẩn thận thì sẽ oke thôi (mình làm chục lần nhưng chẳng hư hại gì
Nguồn của bài viết là từ những trải nghiệm thực tế và kiến thức từ các trang:
  1. https://www.mazda3revolution.com/threads/id7-recovery-v2.234619
  2. https://mazdatweaks.com/
  3. Chỗ down frimware

Rồi vào việc nào:
  • Những phần cứng phải có/đi mua:

1. 1 usb chuẩn fat32
  2. 1 USB to TTL Serial Adapter
  3. 1 máy tính có http://bit.ly/2XZx9hq nhé cài Putty or SecureCRT
  4. Tuốc nơ vít, brave để tháo CMU

• Các bước tiến hành:

1. USB format chuẩn fat32 sau đó down bản 4AN-ARD frim 352B (là bản cho thị trường VN nhé) copy vào USB
Tiếp tục down thư mục XX http://trevelopment.win/xx copy vào usb luôn là trong usb sẽ có 1 thư mục XX và 1 file cmu150_ADR_70.00.352B_update.up

Mazda AIO Tweaks

All-in-one installer/uninstaller for many available Mazda MZD Infotainment System tweaks.
mazdatweaks.com

Đối với FW 367 như mod thì phải lùi lại 352 nhé chứ 367 hiện nay chưa hack được
2. Tháo CMU ra và kết nối TTL vào CMU
video tháo CMU

RX trên TX dưới còn GND thì nối vào thân CMU nối dây đồng nhỏ xong đâm qua cái lỗ như hình ấy chừa 1 tí dây RX thì vuốt lên trên TX vuốt xuống dưới để đảm bảo tiếp xúc. xong thì cắm vào lại thôi usb thì cắm vào máy tính.
Nếu ai làm đến đây thì dc 50% rồi đấy

3. mở CMU lên(bấm start/stop 1 lần không đạp phanh) đồng thời mở máy tính lên chạy Putty or SecureCRT xem nếu ma trận chạy loạn xạ thì oke kết nối ổn rồi nếu chưa thì xem lại dây nhợ nhé

Quảng cáo

tiến hành up/downgrade FW352 như MOD nhé hoặc MAZDAConnectCMUSoftwareUpdateProcedureWORLDWIDE
Trong lúc dây nhợ vẫn thế nhé
4. Sau khi up/downgrade xong thì ma trận sẽ dừng hoàn toàn thì bấm lệnh

cp -r /mnt/sd*/XX/* /mnt/data_persist/dev/bin/; chmod +x /mnt/data_persist/dev/bin/autorun; /mnt/data_persist/dev/bin/autorun

chờ đến khi có "/ #" là hoàn tất nhé

xong rồi thì bấm star stop để reset lại cmu là xong
tạo 1 usb chưa tweaks để cài cho cmu bằng MZD-AIO-TI v2.8.6 rồi cắm vào xe là tự cài thôi

Ae có thắc mắc gì thì comment mình sẽ giải đáp. bài này từ kinh nghiệm phá xe của bản thân nên chắc còn thiếu sót ae cứ thảo luận nhé
6
23
Thanks bác nha!
0
Giờ hack xe như root diện thoại luôn 😆 vui phết 😃)
0
suddenboy
TÍCH CỰC
Hay quá Em yêu!
0
perryH
ĐẠI BÀNG
Thanks b! Đã bật được AndroidAuto Wireless và hơi bug 😆
0
ngocsondt
Trứng
Link file xx hỏng rồi bác ơi, và cho mình hỏi có cách nào đưa bản đồ google lên HUD đc ko?
0
NCTR
Trứng
cho mình hỏi là khi mà chạy file 335 xong có cần phải khởi động lại màn hình ko nhỉ
0
thecuong0
ĐẠI BÀNG
0
LivesPro
ĐẠI BÀNG
cho mình hỏi là bạn có biết file quy định dpi hiển thị của cmu ở đâu không ạ? mình muốn tăng dpi lên mà tìm hoài không thấy.
bổ xung cho thớt là sau khi làm xong cái hay nhất là cài dc Android auto và cài fermata auto, screen2auto. xem YT.. giờ ko cần root máy chạy ngon lành cành đào,
0
Mình không hiểu bước 4 ( tiến hành up/down ..Fw 352 )nhờ bạn hướng dẫn mình rõ hơn. Cảm ơn rất nhiều
0
huathatnhieu0301
ĐẠI BÀNG
Cho mình xin firmware mazda connect ver 70.00.335
0
huathatnhieu0301
ĐẠI BÀNG
Làm bài đăng root mazda connect ver 74.00.3xx đi mod
0
root xong là mở đc các tính năng ẩn vs login vào mazda connect qua winscp fai ko bác
0
kutimat1mi
ĐẠI BÀNG
Khoản đấu dây hơi khoai, có dây nào bán sẵn chỉ việc cắm k bác
0
kutimat1mi
ĐẠI BÀNG
Đang ở 70.00.367 bác chủ cho hỏi hạ về 352b hoặc 355c như nào với, tải file về chạy là ok ạ?
0
Bác chủ topic ơi, xe mình là mazada 2 đang ở version 42. Giờ có cách nào đơn giản nhất có Andoird auto nhỉ? Mình thử tìm thì các bản tweak bảo không áp dụng cho version cũ, không biết làm sao. Xin cảm ơn.
1
bạn nào có firmware ADR 70.00.352 cho mình xin với. Cảm ơn các bạn.
0
bác cho mình xin firmware ADR 70.00.352B với. Cảm ơn bác
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019