Hướng dẫn Root LG G4 Việt Nam!

vuhai6
31/7/2015 2:34Phản hồi: 132
Hướng dẫn Root LG G4 Việt Nam!

Cuối cùng thì LG G4 chính hãng Việt Nam (H818P) cũng chính thức lên đường theo anh em, công cụ root cũng là công cụ được nói đến trong topic Đã root được LG G4 Quốc tế, bản VN thì chưa!. Mình đã thực hiện trên máy mình và không mấy nguy hiểm, tuy nhiên cũng cần lưu ý: Bạn cần hiểu rõ việc của mình làm và đọc kĩ các hướng dẫn ở dưới đây. Nếu bạn đã đọc 3 lần rồi mà vẫn không làm được thì có nghĩa là bạn không có năng khiếu để root LG G4 rồi, tốt nhất nên nhờ một ai khác cho an toàn! Giờ thì bắt đầu nhé!

Lưu ý: Mình không chịu trách nhiệm bất cứu hỏng hóc nào đối với chiếc LG G4 của bạn, nếu đã xác định root thì tự mình chịu trách nhiệm việc làm của mình nhé. Vì thế hãy đọc thật kĩ hướng dẫn và tốt nhất là không nên làm giùm người khác, không là không có tiền đền đâu!

!!!TUYỆT ĐỐI KHÔNG CẬP NHẬT OTA SAU KHI ROOT!!!

Các bước cần chuẩn bị với LG G4 VN (H818P):
  1. Siêu quan trọng!!! - Nâng cấp LG G4 lên V10e: theo hướng dẫn Nâng cấp firmware phiên bản mới cho LG G4 (H818P).
  2. Tải về file rootedsystemh818p10e.zip, sau đó giải nén được file rootedsystemh818p10e.img
  3. Tải về file LG Root, Sau đó giải nén ra được thư mục LG Root.

Bắt đầu thực hiện:
  • Các bước thực hiện trong topic này được tham khảo từ link gốc bên XDA, và chỉ lược bỏ một vài chi tiết không liên quan, do đó nếu bạn thích thì đọc topic gốc nhé: ROOT IN 10 STEPS!.
  • Yêu cầu: Đọc kĩ 2 3 lần trước khi thực hiện!!!
1 - Vào Settings > Security > Encryption. Và đảm bảo là Encryption đang OFF. Thực ra thì ở Việt Nam ít khi người ta dùng cái này, tuy nhiên thì cứ kiểm tra cho chắc.

2 - Kích hoạt USB Debugging trong Developer options.

3 - Chép file rootedsystemh818p10e.img vào bộ nhớ trong của LG G4, để ngay ngoài thư mục gốc, không để trong thư mục con nào nhé.

4 - Tắt hẳn LG G4, đến khi đèn thông báo tắt hết. Nhấn giữ vào nút tăng volume đồng thời cắm cable kết nối với máy tính, khi đó trên màn hình LG G4 sẽ hiện dòng chữ download mode - hoặc chuyển qua màn hình FIRMWARE UPDATE.

5 - Trong thư mục LG Root mở CMD lên (bằng cách nhấn giữ Shift và click chuột phải -> chọn Open command window here), rồi cứ để đó.

6 - Vào trong thư mục LG Root, tìm file tên ports.bat - nhấp đúp để chạy nó. Sẽ có màn hình như ở dưới: bên cạnh dòng DIAG1 là COM# (nhớ COM# này nhé, như của mình là COM3 còn của bạn thì bạn coi nhé)

7 - Trong cửa sổ CMD copy và paste câu lệnh này vào: Send_Command.exe \\.\COM3. (của mình là COM3, của bạn là COM mấy thì nhớ nhập đúng)

Quảng cáo

8 - Bạn sẽ thấy dòng Author: blog.lvu.kr and SPECIAL COMMAND : ENTER, LEAVE. Tới đây thì nhập vào id và nhấn Enter. Dòng tiếp theo hiện lên sẽ là “uid=(0)root gid=(0)root”. Nếu không đúng thì có nghĩa là bạn đã làm sai ở đâu đó, nhấn Ctrl - C và thực hiện lại bước 7. Nếu đúng thì làm bước 9

9 - Copy & paste vào màn hình CMD #: dd if=/data/media/0/rootedsystemh818p10e.img bs=8192 seek=55296 count=529920 of=/dev/block/mmcblk0

Sau khi gõ lệnh ở phần 9 trên thì đợi khoảng 5 phút, đến khi nào cái dấu # này hiện ra thì là xong.

10 - Đến đây thì đã xong rồi, bạn nhập LEAVE để thoát ra và LG G4 tự khởi động lại.

Quảng cáo

!!!TUYỆT ĐỐI KHÔNG CẬP NHẬT OTA SAU KHI ROOT!!!
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon, chúc mừng đội g4
heorung52
TÍCH CỰC
9 năm
Đã thử và đã thành công ^^. Nói chơi cho dzui, chứ có con G4 nào đâu mà root
cuong.pm
TÍCH CỰC
9 năm
Nghe thấy nhiều cảnh báo quá đâm sợ, a e nào làm ok rồi báo danh cái xem thế nào.
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuong.pm Con này mình thấy đơn giản mà, như mấy con HTC hồi xưa root mới chua, phải tạo gold card, unlock bootloader tùm lum, lúc nào hướng dẫn root mà không có câu đó bác 😃
sqr_cbg
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đọc xong mân mê em nó, nóng lòng làm mà vẫn run v** đái 😁:D:D
bendn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sqr_cbg Run mới phê
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Chúc mừng anh em LG VN hội nhập quốc tế nhé
Ko có g4 để rôot...buồn thúi ruột...😔
dễ mà 😁 hướng dẫn chi tiết thế này mà không làm được thì bó tay
nhớ cái ngày mình root con Android đầu tiên quá. Cảm giác vừa bồi hồi lo lắng vừa háo hức, tò mò...
Bác Vũ Hải nói nghe mâu thuẫn quá 😁
Câu trên thì bảo đọc 3 lần mà ko hiểu thì ko nên tự root máy mà phải nhờ người khác
Câu dưới thì bảo đừng nên root dùm người khác :D
Nà thao? :D
Cơ mà người root được LG G4 Việt Nam đầu tiên có được lãnh thưởng không nhể :D
Ngon quá!! Vậy thì chờ G4 này rớt giá dưới 7tr là quất thui chứ tạm thời đang hài lòng con G3. :p

PS: anh @vuhai6 cho em hỏi pin con này a xài thoải mái 1 ngày 3G/Wifi này nọ không? Có hơn con G3 không anh? 😁
@vinhphucng25 nói tới pin trâu thực sự chỉ có dòng Note nhà sam mới đáng để người ta gọi là trâu,còn lại bạn cứ coi như đủ dùng nhé :D
@satthumuhn mà mình lại ghét nút HOME của Samsung lắm! :D
@vinhphucng25 ai bắt bác dùng đâu
em cũng bỏ sam từ thời s4 :D
qua sony lâu rùi :D
@vinhphucng25 sang năm 6tr5 lun cho bác chờ, nói thật thì thích xúc ko chờ giá down thì mua, đồ công nghệ nhanh mất giá mà bác
Muốn root mà bác mod chốt câu làm em run không dám root. 😃
LG, Samsung với mấy hãng khác root riếc phức tạp khó hiểu thật :eek:

cứ như HTC có phải đẹp không :rolleyes:
@H. Quân Nguyễn HTC mà đẹp?
Đã thử và chuẩn bị thử tiếp 😁:D:D
LG G4 vẫn đáng mua nhất nếu so vs mấy con đầu 2015, giờ root đc rồi thì còn gì bằng
ides
CAO CẤP
9 năm
để ra mua g4 về rốt đạ 😁
thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
@ides hehe, nửa năm nữa sẽ rẻ hơn kha khá.
phoenixna
TÍCH CỰC
9 năm
Ngon. Đã xong. Giờ thì mất boot.
phoenixna
TÍCH CỰC
9 năm
@tungkick 5 củ 😁
phoenixna
TÍCH CỰC
9 năm
@vuhai6 M đang thử 😔 . bận quá, chưa làm đc.
gilovino92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuhai6 Mất boot là sao v ạ ?
@gilovino92 Khi em muốn tìm tòi thì chịu khó google nhé: mất boot android là gì. Vì kiến thức trên đó rất nhiều, trả lời 1 2 câu không bao quát vấn đề được 😃
G4 ngon rồi em thì chỉ thích dùng rom gốc thôi, root cứ lo lo thế nào
Ben NDH
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ai là người nhận tiền Root của LG đầu tiên vậy
ngon nhưng máy đâu mà root đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095