Laptop Acer

Hướng dẫn root samsung galaxy j2 (j200gu) khong bi treo logo

s2love2s
1/2/2016 6:7Phản hồi: 51
Hướng dẫn root samsung galaxy j2 (j200gu) khong bi treo logo
Một số yêu cầu
Điện thoại của bạn cần có ít nhất 30-40% pin để quá trình root dễ ra thuận lợi
Kích hoạt tính năng tùy chọn nhà phát triển và bận chế độ gỡ rối USB trong phần cài đặt
• Tải về và cài đặt các trình Samsung USB Driver trên máy tính của bạn.
• Tải về oldin 3.10 và giải nén http://odindownload.com/download/Odin3_v3.10.6.zip
• Tải về tập tin twrp 2.8.7.0-j2 http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=3612365&d=1452961824
•Tải về và di chuyển tập tin superSU 2.66 vào bộ nhớ trong của Galaxy J2 http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=3612364&d=1452961824
• Sau khi bạn đã tải về tất cả các file trên, bây giờ tắt nguồn điện thoại

• Sau khi tắt, bạn cần phải khởi động vào Download Mode bằng các nhấn giữ phím "Volume Down + Home + Power".

• Trong chế độ Tải về bạn sẽ thấy một dấu hiệu cảnh báo tam giác màu vàng, trong trường hợp này bạn bấm Volume Up để tiếp tục.
• Bây giờ, mở tập tin mà bạn đã tải về Odin3_v3.10.exe.
• Sau đó kết nối điện thoại của bạn với một máy tính thông qua cáp USB

• Sau khi bạn kết nối điện thoại thông minh với một máy tính, Odin sẽ tự động nhận thiết bị
• Sau khi Odin xác nhận điện thoại bạn đã được kết nối các bạn hãy click vào nút "AP" và chọn tập tin TWRP-2.8.7.0-j2lte.img.tar

• Bây giờ, nhấp chuột vào nút "Start" trong Odin để bắt đầu cài đặt thường sẽ mất khoản 30-50 giây để hoàn tất. Một khi quá trình flash trong hoàn thành, bạn sẽ có thể nhìn thấy một hộp màu xanh với dòng chữ "Pass" trong Odin, và điện thoại sẽ tự động khởi động lại

Quảng cáo

• Sau đó tắt Samsung Galaxy J2
• tiếp theo các bạn hãy vào chế độ Recovery Mode bằng cách nhấn và giữ phím tổ hợp phím "Volume Up + Home + Power" cùng một lúc cho đến khi chế độ recovery TWRP khởi động
• Sau khi khởi động vào chế độ recovery TWRP, bạn hãy nhấn vào ô Install và chọn SuperSU.zip rồi vuốt từ trái qua phải để xác nhận quá trình cài đặt

• Sau khi cài đặt thành công hãy khởi động lại thiết bị của bạn.

• Bây giờ để chắc chắn rằng bạn đã root thành công Samsung Galaxy J2, hãy tải ứng dụng root checker trên CHplay để kiểm tra

Quảng cáo

51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình flash mà fail ko bik tại sao ?
@s2love2s Flash odin báo pass rồi nó khởi động lên vẫn rồi. Xong mình tắt nguồn để vào recovery thì nó vẫn y chang như recovery của máy!!!!
@hacker06 minh cung bi nhu v
@thuanitdn123 bạn cài diver usp chưa . từ lúc mua bạn đã nâng cấp phần mềm chưa . nâng rồi thì ko dk
@nguoi vo hinh 1006 đã cập nhật ota thì ko d k
ok root đc rồi mở khoá oem trong chế độ debug là đc 😁
các bạn nhớ sau khi root gỡ hết phần mềm ra rồi backup lại cho an tâm nha
toàn fail à , làm như trên rồi
Saoi minh lam y chang tung ly nhung ko duoc lam ca chuc lan roi nhung no toan fail. Co ai giup minh voi😔
tắt oem đi @gh115
@thuanitdn123 Tắt oem là sao bạn? Mình flash cái twrp toàn báo lỗi.
thuanitdn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tranquanlongtt bạn vào cài đặt -> cài đặt nhà phát triễn -> tắt mở khóa oem
cảm ơn bạn mình root đc rồi 😆
Flash được rồi nhưng không vào recovery được?
Bạn ơi Cho Mình hỏi, Mình cài xong twrp 2.8.7.0-j2 nhưng khởi động vào thì không thấy recovery hoặc dòng intall đâu hêt?
@Tôn Thất Đạt Thanh Tôi cũng vậy nè
Mấy bạn cho mình hỏi hum nọ mình dùng kingroot root đc rùi nhưng sao chạy lại pm xog lại ko root đc ạ?
@Hacker99 chạy lại phần mềm bạn root theo cách trên
thuanitdn
ĐẠI BÀNG
8 năm
các bạn làm ko đc à hôm trước mình chạy rom lại rồi flash bình thường mà lưu ý phải cài driver trước nhé
Mình cài Twrp vào nhưng khởi động không lên
thuanitdn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@datanhday196 dùng tool up lại rom đi bạn http://www.sammobile.com/firmwares/ bạn vào link tìm rom cho phù hợp ví dụ như j200gu chẳng hạn
Co root duoc galaxy j2 khong cac ban
ad ơi tại s mà khi chay xong odin với TWRP-2.8.7.0 xong... tắt nguồn khởi động lại nó toàn báo là k có lệnh nào.. mở chế độ 'recovery TWRP' nó hiện thông báo là "android system recovery 3e" là sao vậy
Sao mình flash rùi odin báo pass mà recovery vẫn là cái gốc của máy xong lại còn bị nhảy knox nữa chứ
Mình xin bổ sung thớt còn thiếu
1. Yêu cầu: Máy chưa cập nhật qua ota lần nào, nếu lỡ cập nhật rồi thì lên mạng tải rom về rối flash lại
2. Trước khi flash thì máu phải bật chế độ mở khóa oem trong cài đặt của nhà phát triển nha
Bây giờ các bạn chỉ viêcn làm theo thớt thôi chúc thành công à mà quên 1 khi đẫ root thì mất bảo hành nha minh ko chịu trách nhiệm đâu và sẽ bị tăng counter nha
frimeware nào root được vậy ae cho cái link luôn với
Cập nhật q
Mình cập nhật mấy lần rồi thì có root được không vậy
@tuvz dk nha bạn nhưng ko cài dk rcovery .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019