Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

hướng dẫn root samsung j5, e5 (SM-J500H 5.1.5)

xuanminhf9
9/10/2015 8:59Phản hồi: 28
sau khi mày mò một số diễn đàn nước ngoài, mình thấy có một số bạn hỏi cách root máy j5 nên xin phép được mở topic này.
1) (nếu trong cài đặt đã có mục " cài đặt cho nhà phát triễn" rồi thì bỏ qua bước này). Trên j5 vào cài đặt => thông tin thiết bị => nhấp vào "số hiệu bản tạo" cho đến khi on "cài đặt cho người phát triễn".
2) quay lại "cài đặt" ta thấy có mục "cho người phát triễn" => vào đó on nó lên và on những mục: mở khóa OEM, Chế độ USB debug, xác thực ứng dụng qua USB (CÒN NHỮNG MỤC KHÁC OFF HẾT)
3) cài driver samsung vào pc. tải file đính kèm phía dưới, giải nén => mở odin lên => PDA=> chọn file ROOT...MD5.
4) đưa j5 vào download mode (bằng cách giử đồng thời phím nguồn + home + down volume đến khi hiện thông báo màn hình xanh thì bấm phím valume up) kết nối j5 với pc qua cáp usb.
5) trên odin ( xem coi nhận điện thoại chưa nha) => START => XONG
http://www.mediafire.com/download/sg7db8dlhdnlba8/CF-Auto-Root-e5lte-e5ltexx-sme500f.zip
chúc mọi người thành công. (bác nào làm ok like em cái nha)
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

root thất bại có sao k bạn

Gửi từ SM-J500H của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
cho minh xinh fai root j500G vs...thanks
queenkold
ĐẠI BÀNG
8 năm
Root xong, cài TWRP xong rồi chẳng biết làm gì với em nó nữa 😔
@queenkold Càng ngày bảo mật càng cao mà bạn 😁
queenkold
ĐẠI BÀNG
8 năm
@benhviendienthoai24h Bạn có app nào hay cho em nó không? 😔
Cho e xin cách cài twrp lun chủ top ới
thử mà ko đc. còn cách nào ko các bác??
@visvis Bạn làm nó báo lỗi hay gì không?
@benhviendienthoai24h ko bạn. nó recover xong khởi động lại máy, rồi hỏi pass. mình nhấn start tiếp thì lúc sau nó báo lỗi.
@visvis Không rõ bạn làm thế nào nữa. Root bằng CF-root như trên thì chỉ cần đưa máy về download mode rồi nạp file thôi mà.
@benhviendienthoai24h mình tưởng root xong thì khi cài ứng dung nó cài đc luôn vào thẻ nhớ chứ?? Lại phải làm thêm vài bước nữa à? với lại mình thấy nó có gì khác so với lúc chưa root đâu chứ? còn cái twrp thì có công dụng gì vậy?
root xong rồi em muốn chuyển ứng dụng lên thẻ nhớ thì làm cách nào
@lhhung Xem bài này thử nha bạn: https://tinhte.vn/threads/chuyen-ung-dung-sang-the-nho-all-android.2413089/
Các bác cho em hỏi tại sao em làm theo hướng dẫn trên lại thất bại?
Mọi người rúp em với.
e chi lam toi buoc 2 thoi . vay la dien thoai e da root chua vay
queenkold
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanh luu tan Chưa nhé!
bobocha
ĐẠI BÀNG
8 năm
cảm ơn bạn nhiều nhé. làm theo mấy trang nước ngoài mà không được. Làm theo hướng dẫn & phần mềm của bạn lại được 😁 Chắc tại lúc đầu chưa mở khóa OEM
ai chỉ mình cách cài CWM cho dòng j500h đk ko ạ... nếu đk cho mình luôn cái file
<ID:0/005> Added!!
<ID:0/005> Odin v.3 engine (ID:5)..
<ID:0/005> File analysis..
<ID:0/005> SetupConnection..
<ID:0/005> Can't open the serial(COM) port.
<OSM> All threads completed. (succeed 0 / failed 1)

ko đc bác ơi 😔((
vietnobi
ĐẠI BÀNG
8 năm
J5 (2016) chạy android 6.0.1 đã có root chưa vậy bác?
Moi nguoi jup mjnh voi.mik moi lam dc toi buoc thu 2 may.tu buoc 2 di len la mjk kok hju.may chu viet tat mjk kok hju gjai nghja cho mjk voi
Cho hoi mjk lam dc toi buoc thu 2 may.tu buoc 2 di len viet tat mjk kokbhju gjai thick jum mjk voi
queenkold
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Quochanh Woa, vậy bạn đã làm xong chưa? Hay không buồn nghịch nữa rồi?
Mình Root xong nó bị treo Logo không lên được nữa hic, ai giúp mình với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019