Hướng dẫn sử dụng Voip và Đăng ký Google Voice miễn phí.

billydragon
26/9/2010 10:14Phản hồi: 9
Trong khi iPhone 4g chưa JB được thì nó là cục gạch, tuy nhiên sau khi mầy mò tôi đã làm cho nó thành điện thoại thực sự nhưng không cần "sóng sáng gì cả".

Chia sẻ để bà con làm thử. Google Voice đang Free trên AppStore, các bác nhanh chân tải về đã rồi theo hướng dẫn này sẽ có thêm 1 số điện thoại của Mỹ nữa, tha hồ buôn chuyện.

================
Hướng dẫn trong file đính kèm.
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em đang xài symbian, chưa có khả năng tậu IP4 nên chưa test thử dc, nhưng dù sao cũng thank Bác cái. Ủng hộ cho fan của IP4
billydragon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cách đơn giản hơn nữa là cài phần mềm Whistler này http://itunes.apple.com/us/app/whistle-phone/id322326573?mt=8.

Đăng ký tài khoản là có luôn 1 số ĐT của US, dùng số này với Google Voice là xong, không cần đăng ký SIP và cài đặt thêm gì hết. Bản thân Whistle cũng đã cho phép gọi đi MỸ free rồi, lại có số đổ chuông về mình đàng hoàng. Tuy nhiên, có nhiều hạn chế ở chế độ free là giới hạn Push Notify nên phải kết hợp với GV sẽ hiệu quả.
Cảm ơn bro nhiều nhé. Đúng là cái đáng thử cho iPhone 4 đây. Để mình test xem thế nào
Mình tìm ko ra chương trình Google Voice ở appstore trên iphone 4 bạn à. Chỉ có google mobile app thôi nhưng ko có phần voice. Bạn nói rõ hơn tên chương dùm nhé hoặc hướng dẫn dùng google voice với whistle nhé hihi
Cái này mình đã tạo 1 ố ĐT US ok và dùng skype để gọi vào số này nói chuyện ok. hihi
LiemPT
CAO CẤP
13 năm
Bạn có thể vào đường link sau để trả lời một số câu hỏi của mình được không? Cám ơn bạn nhiều.

http://www.tinhte.vn/mang-internet-304/hoi-cach-tao-tai-khoan-google-voice-tai-vn-800928/
rat hay............
de e thu phat xem sao. .
(xin loi vi may e ko co tieng Viet)
Cho hỏi Google voice có sử dụng được trên HTC window phone hoặc ipad 2 không? Mình không có máy trong tay nên không vọc được.
Chỉ gọi đi Mỹ thôi hả chủ thớt? Gọi cho các số điện thoại khác ở Việt nam có đựoc không vậy?Thankyou.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019