Workshop Synology

Workshop Synology

Hướng dẫn sửa lỗi không hiển thị Taskbar, Start Menu và File Explorer bị treo trên Windows 11

Pnghuy
3/9/2021 6:45Phản hồi: 167
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Win 11 chạy tốn pin hơn win 10. 😔
Phải công nhận là MS cứ update là lỗi, phát hành ra bản Windows mới đầy hứa hẹn thì cũng lỗi, mà toàn lỗi đơ treo, biết là thị phần của MS rộng, nhưng càng rộng thì càng phải chặt chẽ hơn nữa trong khâu kiểm duyệt lỗi trước khi release 1 bản update nào đó chứ. Nói riêng MS thôi đừng lôi hãng nào vào so sánh hết.
khoi087
ĐẠI BÀNG
3 năm
có ảnh gì không mọi người
_Kenzi_
TÍCH CỰC
3 năm
máy mình vẫn bình thường mà nhỉ, không thấy treo gì hết
Mình đang ở kênh Dev cập nhật lên và chưa thấy bị treo gì cả
Mình dùng win 10 thanh taskbar cũng thỉnh thoảng bị đơ, đồng hồ máy tính đứng im, bấm vào cửa sổ windows không được (quay tròn) thì hoá ra là do cái tính năng thông báo nhiệt độ thời tiết mới có ở thanh taskbar, mình tắt đi lại ok không bị đơ nữa.
Mình lên thấy ok mà. Ko thấy lỗi gì
nhanma84
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mới restore lại xong
@nhanma84 bạn hướng dẩn mình restore?
nhanma84
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nebazoc Mình dùng máy dell nên khởi động lên bấm F12 nó sẽ vào bios, trong đó bạn phục hồi lại win10. Mỗi dòng máy sẽ có phím riêng để vào bios
Đã làm theo hướng dẫn (cách 2) và sửa được rồi. Cám ơn Tinh Tế.
ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có cái lệnh quan trọng nhất reg delete thì chủ bài viết bỏ qua thì xóa sao được cái dòng registry kia 😔

reg delete HKCU\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\IrisService /f && shutdown -r -t 0
manhps
TÍCH CỰC
3 năm
k rõ bao giờ có bản 11 final nhỉ? hóng quá, dịch giã thế này chả có gì nghịch cả 😔
ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
3 năm
@manhps 5/10 bạn.
ồ cái này thì hay 😁
ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có cái này cài được mà còn đang trắng xóa

Microsoft Confidential – For testing purposes – Please do not take screenshots or communicate about the content.
https://www.microsoft.com/en-us/p/windows-subsystem-for-android/9p3395vx91nr?&activetab=pivot:overviewtab|pivot:regionofsystemrequirementstab
TrjnhChu
ĐẠI BÀNG
3 năm
do thanh taskbar bự quá nên mình chỉnh smaltaskbar thì bị như này..ai giúp mình với ( bị lệch ngày tháng)
monmeo93
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lỗi treo File explorer khi truy xuất trên hdd bực vãi nhái, đã tìm cách fix khắp nơi nhưng chẳng cãi thiện nổi. Tiếp tục chờ bản fix thôi
guitavuon
ĐẠI BÀNG
3 năm
bản Dev sử dụng bình thường
MDK125
ĐẠI BÀNG
3 năm
update dc mấy ngày rồi tưởng ko lỗi, hnay chạy 1 hồi bị đơ luôn treo ko hiện gì hết tưởng xog rồi, khởi động lại chục lần vẫn đơ và treo, nhanh chí lên mạng coi cách fix và đã chạy lại ok, các bạn nào update mà chưa bị thì cẩn thận nha
Ước gì đọc được bài này sớm hơn. Hoim qau treo lại phải cài win
cảm ơn mod

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019