Hướng dẫn truy cập tải cài đặt google play trên đt bb10

thanhhanhlove
4/3/2014 3:8Phản hồi: 26
Trước hết bạn cần phải cài 1 pm gọi là snap. Để cài pm chính thức cho bb 10 thì cần có pc để giao tiếp pc-bb10. Bạn làm theo hướng dẫn sau
http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-xoa-pm-tren-bb10-toi-uu-pin-hieu-suat.2261899/

Sau khi thành công bạn tải pn snap dưới đây.
http://j.gs/280890/http://redlightoflove.com/ota/Snap-latest.bar
Phiên bản OS 10.2.1 đã cho phép người dùng cài trực tiếp file APK ngay trên BB10. Và Snap sẽ giúp bạn thoải mái cài đặt khi nó là một ứng dụng tìm kiếm và tải về file apk trực tiếp từ Google Play. Có thể tạm coi Snap là "Google Play for BB10"

Phiên bản cập nhật v2.0 đã được thiết kế lại giao diện, rất giống BlackBerry World nên rất thân thiện. Có cả mục My App để quản lý các ứng dụng bạn đã cài, đã từng cài ... như mục My World của BBWorld. Ngoài ra phiên bản này cũng bổ sung thêm một số tính năng đáng giá như cho phép bạn tải cả những ứng dụng bạn đã mua từ trước trên Google Play, hỗ trợ xác thực 2 bước (2-step authentication), tự động tạo ra Android GSF ID cho bạn, và có thể cho lựa chọn thư mục lưu trữ file apk tải về ...

vest trẻ, complet nam. www.tanthang.net 54khâm thiên.HN
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrd213
CAO CẤP
10 năm
Vừa quất e z10 bác ơi, thank bác vì bài viết hữu ích. Mà bác cho em hỏi: những app android nào thì chạy tốt trên bb10 và những app nào ko nên cài (vì gây tốn pin hay chậm máy...)?
@mrd213 Hạn chế tối đa dùng app Android thôi. Tốn pin và nóng
Baonet ttaapatalk chạy khá tôt. Còn game ko ok lm
mrd213
CAO CẤP
10 năm
@thanhhanhlove GG map với từ điển thì ok chứ bác, chắc e chỉ cài 2 cái ấy của android thôi
Có đăng nhạp dc GG+ ko bạn?
npt2112
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhhanhlove mình cũng đang quan tâm vấn đề này. mong mn chỉ giáo ah.
@thanhhanhlove Bác hướng dẫn e kết nối GG cho bb nhận device như android đi bác
@thanhhanhlove Có bài guiding chưa bạn...mình đang rất hóng
@thanhhanhlove Ko the nao được dau ạ em lam ui
mrd213
CAO CẤP
10 năm
À em còn 1 số thắc mắc về z10 nhờ bác giải đáp:
1, Dùng rom leak hay rom chính thức ổn hơn và rom chính thức mới nhất của z10 là bản nào ạ?
2, Dùng app nào để quản lý pin? App trên BBstore hay của android?
3, Có app nào khoá màn hình mà không dùng phím cứng không ạ? Hình như bb chưa có, mình có thể dùng app của android không bác (ví dụ app Screen off and lock)
4, Máy ảnh của z10 để tỷ lệ 16:9 là chụp ảnh 8mp hay 4:3 là 8mp ạ? Em thấy 2 tỷ lệ ấy ảnh có độ phân giải khác nhau
5, Ngoài lề: tai nghe nào nghe nhạc hay với z10 😁
@mrd213 1. rất 0 on đink.
2. vào BBstore searc batterry
3. ko, nên dùng bed side mode
4. bạn xem trên TV , PC , mobile???
mrd213
CAO CẤP
10 năm
@thanhhanhlove 1, Vậy nên dùng rom nào bác?
4, em xem ảnh máy chụp trên máy luôn, vài phần đặc tính thấy độ phân giải khác nhau, em nghĩ 4:3 là chụp ảnh 8mp
@mrd213 Rom 2141. Mà bb10 ko nên up rom nhiều nhé. Ko như androids. Bạn đang dùng ok nhưng vẫn rom ấy up lại thì lại sinh bệnh. Mình dùng 2141 vẫn các pm ấy khi up lại sau khi wipe máy thì sinh lỗi. Lại up lại thì hết lolõ này ra lỗi kia. Túm lại rom nào đang ổn thì cứ vậy mà dùng.
4. Trên đt thì dể 16-9
hung_bk46
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng quan tâm. Ngóng cao thủ chỉ giáo.
Sau khi PM dơwn về nhấp cài nó cứ bảo đang xử lý,..........Ko bjt làm sao luôn..
Mình muốn có cái google play trên Z10 có đc ko hả các pro 😃
@HoangThuongGiaLam Mình cũng muốn cài google play...khi nào bạn có cách thì nói mình nha..
@duonghuynh10899 Ko cài đc đâu bạn ui. Cài vào nó toàn out ra thui 😔
@HoangThuongGiaLam Có cách nào k bạn...k lẽ Việt Nam k ..... đc
@duonghuynh10899 Tạm thời thì bó tay 😁
Em mới dùng bbz10 em cài ứng dụng Android rồi nhưng cứ tải game về là nó bắt cài Google play. Bác nào biết chỉ dùm em với ạ?
A ơi cho e hỏi bh làm sao để mìh lưu lại ních mỗi khi update vs ạ.. lần update phiên bản trước e đã bị mất ních rồi k lấy đc link mà ấn lấy nó yêu cầu gg play.. mà bb z10 có dùg đc fg play đâu.. h e đà chơi lại ních ms hall 6 rồi.. h mà update mất nữa chac chết a chỉ e cách vs ạ e cảm ơn..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019