[Hướng dẫn] Tự mình Việt hóa Custom Rom yêu thích - All Android Phone.

lonelydra
17/2/2012 13:9Phản hồi: 1.023
1.023 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Bác cho e cái bản ApkTranslationWizard mà bác hay làm thành công đi. ver 0.9f đó e tìm mãi k được.
2. Trong ApkTranslationWizard không có foder XTRAS >> system >> ap để cop ý. Chỉ có Compiled thôi bác ợ
@tuanmisstn
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
1. Link của bản 0.9f mình có đăng ở bài 1 mà.
2. Cái folder đó nằm trong file update-template.zip mình đưa link ở bài hướng dẫn đó.
Cho cái hướng dẫn cụ thể đi bác. Kèm theo hình ảnh minh họa càng tốt
E làm thế này có đúng k?
1. Coppy toàn bộ các file dịch ở thư mục ApkTranslationWizard>> Compiled vào Update-template.zip>> XTRAS >> system >> app ( Riêng file framework-res.apk thì hãy copy vào thư mục XTRAS >> system >> framework)

2. Chạy file UpdatezipCreator. Chọn Sign single zip archive. Chọn cái file zip mà mình vừa coppy đè vào file Update-template.zip>> XTRAS >> system >> app/và framework đó hả?

3. Chỉ cần chép file này vào thẻ nhớ và flash vào đúng cái rom mình đang dùng đúng k ạ. Mới đầu e cứ tưởng là tích hợp vào rom luôn rồi Up lại rom
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
Chính xác bạn ak. Mà sau khi dùng phần mềm UpdatezipCreator thì cái file xuất ra thường hay có tên là signed_.... đó. Nếu bạn đổi tên rồi thì chú ý mà copy đúng file.

Copy nhầm cái ban đầu (update-template.zip) có thể gây lỗi đó (đối với 1 số máy thì update.zip chưa được sign sẽ gây lỗi trong quá trình flash).
Cho e hỏi là chỉ cop mỗi các file ở foder Complied liệu đã đủ chưa?
E đã cẩn thận nhiều lần và flash xong, restart lại máy ,vào setting để chọn Tiếng Việt nhưng vẫn k thấy.
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn để ý xem có 2 file framework-res.apk và systemUI.apk trong thư mục Compiled không?

Nếu có thì gửi mình để mình xem xem đã add đúng gói ngôn ngữ vào chưa.
Tks bạn . Mình make update zip rồi. Flash rồi nhưng vẫn k thấy Vietnames trong Setting 😔
Mặc dù làm k bị lỗi j và có 2 file framework-res.apk và systemUI.apk trong thư mục Complied
Đây là 2 file framework-res.apk và systemUI.apk trong thư mục Compiled
http://www.mediafire.com/?s28ujzk27zwjd9n
http://www.mediafire.com/?pxyaite1ewhji78
Còn đây là Link rom : http://www.mediafire.com/?zvulzpunzi4on4e
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
Mình có sửa lại mấy file bạn up lên.

Bạn thử down 2 file này và làm lại các bước tạo file zip nhé.

Framework-res.apk

SystemUI.apk

Uploaded 😁
max
ĐẠI BÀNG
12 năm
rom thuong co 2 dạng .tar và .mdk ,.zip là the nào nhỉ?
max
ĐẠI BÀNG
12 năm
@max có ai hướng dẫn chuyen tv cho stock rom ko?
@max Up các apk trong rom lên đây m làm cho

Gửi từ XT800W của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
mrdangha
TÍCH CỰC
12 năm
@ngocduchhbg bạn ơi cho mình sin số fone của ban đc ko ạ
@mrdangha cái này mà hướng dẫn qua phone thì..............
up lên cần hướng dẫn cụ thể chút.làm hoài chẳng đc
@letinh1000 hjx...bạn ơi...
cái này của bạn lúc xuất ra file zip đc. có vài cái à .. ko đủ như lúc tích chọn @@
@trada501 Mình làm đc 27 file
Về vơ bản là vh như vậy cũng tạm rồi

@ngocduchhbg hjx chả hiểu sao mình làm đi làm lại mấy lần cũng chỉ ra có 3 file @@
@letinh1000 Mình tạo được ra tới encode rồi, giờ để update thử xem sao. Thanks........
Khi bạn thực hiện flash update.zip được tạo ra từ phần mềm này cũng tức là bạn đã chấp nhận rủi ro. Mình không chịu trách nhiệm nếu việc này sẽ gây ra động đất, núi lửa, ngày tận thế, em bạn khóc hay bố mẹ bạn có mắng bạn đi nữa...

Có 1 rủi ro là mải ngồi nghịch bị 2 cụ nói suốt ngày về là ngồi máy tính 😔
Đánh dấu cái.

Gửi từ LG-P350 Optimus Me của tôi bằng cách sử dụng tinhte.vn
file FilesToTranslate.txt có nghĩa là rom mình có file apk nào thì mình phải gõ vào hết tẩt cả đúng ko mấy bạn
làm xong khi fláh dt mình báo vậy nek
finding update package...
opening update package....
installing update...
amend scripting (update-script) is no longer supported
amen scripting was deprecated by google in android 1.5
ít was necessary to remove it when upgrading to the CWM 3.0 gingerbread based recovery
please switch to edify scripting (update-script and update-binary) to create working update zip package
installation aborted.
dude
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tranmanquyen Bạn dùng ctrình nào để tạo file update.zip vậy, ở đây bạn nên fân biệt amend scripting (update-script) và edify scripting (updater-script) nhé...lỗi của bạn nó báo ko tương thích scripting... với Cwm 3.x trở lên sẽ ko hỗ trợ amend scripting nữa...bạn fải convert scripting đi... Chúc thành công.

Gửi từ IM-A760S/770K của tôi
@dude uhm mình biết lỗi đó...nhưng ko biết cách fix.mình dùng ApkTranslateWizardv09f trong bài hướng dẫn đầu trang mà làm make update.zip bước cuối cùng đó.
dude
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tranmanquyen Bạn dùng máy j? Rom j? Cwm version?..
Bạn gửi file zip mình xem qua giúp cho...

Gửi từ IM-A760S/770K của tôi
Giơf convert script như thế nao mjnh dùng cwm 3.
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@tranmanquyen Làm theo hướng dẫn của mình về tạo update.zip ở cuối bài 1 (chỗ mấy cái note ấy)

Gửi từ Galaxy S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Sao làm bước 1 ko thấy nó load được các file APK trong rom nhỉ?
Đã load đc. do load file zip sai định dạng.
Nhận việt hóa cả 1 bản rom nè ... híhí

Gửi từ GT-I9000 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Bản rom mình nặng quá gần 300mb cơ.hay là mình vào file zip nó để xoá các file kia chừa lại system/app và framwork thôi rồi up lên mấy bạn coi dùm việt hoá và script dùm mình
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@tranmanquyen ukm. Bạn cứ thử post lên xem. Ai nhiều thời gian sẽ giúp được bạn, nếu bạn có sẵn Dictionaty full thì mình làm giùm luôn cho.
link đây bạn
http://www.mediafire.com/?1b889c4gua60zie

mình ko cần bạn việt hoá đầy đủ..mình xoá bớt 1 số app rồi...bạn cứ làm rồi tạo file cript thành công thì lên đây chia sẽ cách làm với mình để mình tự làm luôn...
Bạn việt hoá file framework với mấy cái app chính như system.apk...phone.apk là đc rồi.
@tranmanquyen Máy j vậy bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019