Hướng dẫn up ROM 6.0 cho 9700, link tải BDM 2.0 cho Mac OS

sonlazio
3/11/2010 2:48Phản hồi: 159
Hướng dẫn up ROM 6.0 cho 9700, link tải BDM 2.0 cho Mac OS

Sau quá nhiều, quá nhiều chờ đợi thì ngày vui cũng đã tới, bản ROM bị lộ ra cho phép Blackberry 9700 sử dụng OS6 với rất nhiều cải tiến. Tuy nhiên, một số bạn lại gặp khó khăn khi cập nhật bản ROM này, đặc biệt là những bạn dùng 9700 của nhà mạng T-Mobile như mình. Bài viết này sẽ hướng dẫn các bạn cách up ROM 9700 hoàn chỉnh cũng như link tải về phần mềm Blackberry Desktop Manager 2.0 cho người dùng Mac OS để đồng bộ hóa với OS 6 mới.

Lưu ý rằng việc up ROM chỉ có thể thực hiện trên Windows, người dùng Mac buộc phải dùng Boot Camp hoặc mượn máy PC chứ không thể dùng máy ảo. Link tải về OS 6.0 trên host mega1280 của Việt Nam tại đâyBDM 2.0 cho Mac tại đây.

Trước tiên, bạn hãy sao lưu các dữ liệu trong máy của mình và chỉ sao lưu những phần quan trọng như tin nhắn, cuộc gọi. Nếu sử dụng BIS/BES thì hãy sao lưu lại Service Book vào 1 file riêng. Sau đó hay wipe máy để xóa sạch dữ liệu cũng như rác phát sinh trong quá trình sử dụng. Wipe xong thì bạn cập nhật BDM lên bản mới nhất và cài đặt file ROM 6.0 vừa tải về máy tính.

Tiếp đến, bạn phải truy cập vào ổ đĩa cài Windows (nếu là ổ C thì copy đường dẫn sau vào thanh địa chỉ trong cửa sổ Windows Explorer: C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files\9700M_v6.0.0.344_P6.6.0.50\Java và xóa 2 file sau, không xóa thêm bất cứ file nào khác: net_rim_theme_tmobile_BlackBerry6_480x360_b.cod
net_rim_theme_tmobileeu_BlackBerry6_480x360_b.cod

Cuối cùng, bạn vào đường dẫn C:\Progam Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader\ để xóa file Vendor.xml và làm theo hướng dẫn up rom bằng cách tháo pin như trong bài viết này đã hướng dẫn rất chi tiết. Hiện bản ROM 9700 chạy rất ổn định, sử dụng phím tắt được, trừ việc không restore được AutoText thì hầu như mọi tính năng đều hoạt động tốt, từ duyệt web qua 3G cho đến WiFi. Chúc các bạn vui vẻ với 9700 OS6.

Cập nhật: Kích hoạt phím tắt trên OS6 tại đây

159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

211
CAO CẤP
13 năm
Tuyệt vời RIM ........................
up thôi bà con ơi.
quá vui mừng
QPR
TÍCH CỰC
13 năm
Tiếc quá, mới đổi 9700 lấy Desire xong...😔
Không bít có cần kích hoạt Service book giống trên 9650 mới vào dc các phần mềm như: Opera, JiveTalk, BBMultinfo,.... ko các pác....?
Sướng quá, chơi thôi, bây giờ an tam up tẹt ga
Hoa™
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ngon ngon ngon ;) Tôi yêu BB :p
OS6 đã có ai thử trên 8900 chưa nhỉ?
tinhteppc
ĐẠI BÀNG
13 năm
em chưa sử dụng được phím tắt trong OS 6, Pác nào hướng dẫn giúp em với ....
cầu mong 8900 cũng có , cấu hình tương đương 9700 mà
sao mà tương đương dc sư huynh, bộ xử lý của bold2: 624MHz còn Javelin:512MHz thui ah
có thể coi chi tiết hơn tại http://www.mainguyen.vn/sosanh/#
Chắc cũng sẽ nhanh thôi bác ạ, đợi chờ là hạnh phúc mà. 😁
Đau (và sợ bị cho ra rìa) là ở chỗ 8900 không có trackpad. Tiếp tục hóng thôi. Chúc mừng ace 9100, 9300 và 9700.
Có lẽ 8900 cũng không có nhiều hy vọng đâu bạn. 8900 RAM có 128MB tương đương 9000 thôi. Những em nào RAM 256MB mới có nhiều hy vọng, bạn có thể vào http://pdadb.net/index.php?m=pdacomparer&id1=2429&id2=2541&id3=1568 để tham khảo
springbay
TÍCH CỰC
13 năm
Up đi còn chần chờ gì nữa ae tinhte ....
martin
ĐẠI BÀNG
13 năm
sau gần chục lần, cuối cùng cũng nhập đúng cái mã an toàn trên trang mega1280
Lạ quá em 9700 của em xóa vendor đi rồi vẫn không thấy OS 6.0 đâu cả :S ....?
Đã xóa nốt cả 2 file trong thư mục Java như hướng dẫn cũng không thấy luôn trong khi đó thử với OS 5 thì vẫn bình thường.
Có bác nào bị hiện tượng như vậy giống em không nhỉ?
Mình đã cài thành công OS 6.0 cho con Bold 9700 yêu dấu của mình giống như hướng dẫn ở trên, trừ việc wipe máy, không biết nếu không làm thao tác này thì cài xong máy có yếu hơn không nhỉ?
momiji881
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn Lazio ơi, Rom mới kết hợp với Vinaphone có bị trục trặc với Gmail, Gmap không vậy? đại loại là các 3rd party soft có dính dáng đến kết nối 3G.

Mình hiện đang dùng Rom 5.0.0.743 được cái pin có vẻ lâu hơn, nhưng Autolock bị vô hiệu hóa, cho vào Hostel nó cũng trơ trơ, chả chịu khóa gì cả.
tthieu87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tuyệt vời. BB vô địch, 9700 vô địch kaka...
Có bác nào test xem SmartMail có chạy trên OS6 này không nhỉ?
tinhteppc
ĐẠI BÀNG
13 năm
vẫn chạy phà phà Pác ợ.
tonthin
ĐẠI BÀNG
13 năm
em chỉ có e72 nhưng thấy cũng thèm,keke!Cty em có 1 anh xài 9700, thông tin bổ ích đây, tks bác chủ thớt 😃
restock
ĐẠI BÀNG
13 năm
Để ý rất kĩ font số lúc bấm bị nhòe @_@
Tao yêu mày quá RIM ơi, là lá la.............😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119