Hướng dẫn xem phim & chơi game VR trên iPhone

thiennguyen42
30/3/2020 7:26Phản hồi: 1
Hướng dẫn xem phim & chơi game VR trên iPhone

Video lần này thì mình sẽ hướng dẫn cho anh em cách để anh em có thể xem phim và chơi game thực tế ảo trên chiếc iphone.

Đầu tiên nếu các bạn muốn xem phim và chơi game thực tế ảo thì các bạn có thể sử dụng ứng dụng youtube để mà các bạn xem. Thì ở ứng dụng youtube này thì mình sẽ có 3 định dạng video để mà mình xem thực tế ảo. Đầu tiên mình xem thực tế ảo với định dạng video side by side, thì side by side là định dạng video chia ra 2 màn hình như thế này và các bạn chỉ cần click vào video và xem thôi. Thì ở định dạng này thì nó sẽ chia ra 2 màn hình, sau đó các bạn chọn chất lượng hình ảnh cao nhất, ví dụ ở đây nó là 1080 thì các bạn chọn chế độ này, sau đó các bạn mở full màn hình ra các bạn đặt vào điện thoại của mình và các bạn xem thôi. Lưu ý là các bạn nên canh đường line của video và đường line của kính thực tế ảo nó song song với nhau, để tránh trường hợp nó bị viền đen hoặc là bị lệch khung hình.

Định dạng video thứ 2 mà mình muốn chia sẻ đó là định dạng video VR 360. Thì định dạng video này là định dạng video thực tế ảo. Nó sẽ hỗ trợ xem góc nhìn 360. Các bạn click vào video mà các bạn muốn xem, sau đó chuyển sang chất lượng video cao nhất. Tiếp theo thì các bạn sẽ thấy ở góc phải nó sẽ có biểu tượng kính thực tế ảo, thì các bạn click vào và nó sẽ tự động chuyển sang chế độ xem thực tế ảo. Thì chế độ này khi các bạn xem các bạn di chuyển góc nhìn thì nó sẽ thay đổi góc nhìn ở bên trong video, các bạn chỉ cần đặt vào kính và xem thôi. Thì ở đây nó sẽ có 1 đường line màu trắng thì các bạn canh đường line màu trắng này song song đường line ở trong kính.

Định dạng video thứ 3 mà mình muốn đề cập đó là định dạng video 2D và các bạn chuyển sang chế độ thực tế ảo. Thì ở định dạng này mình sẽ chọn 1 cái video 2D bất kỳ, sau đó thì sẽ chọn cái chất lượng hình ảnh video. Các bạn lưu ý là chất lượng hình ảnh video rất quan trọng, nó sẽ cho ra chất lượng video khi các bạn xem với kính thực tế ảo. Tiếp theo các bạn sẽ chọn, ở đây nó sẽ có một chế độ xem thực tế ảo và các bạn click vào nó sẽ tự động giả lập sang một chế độ xem giống như là các bạn đang ở trong một rạp chiếu phim thì nó sẽ có một cái màn hình lớn ở trong đó. Thì khi các bạn đặt vào trong kính thực tế ảo thì mình xem giống như mình đang ở trong rạp chiếu phim.

Ok thì tiếp theo để chơi game thực tế ảo trên iphone. Thì các bạn có thể vào appstore và các bạn tìm VR Game. Thì ở đây thư viện game của nó cũng rất là nhiều game thực tế ảo. Các bạn có thể chọn 1 game mà các bạn thích và các bạn down về các bạn trải nghiệm thôi. Ở đây thì mình đã có download một game mẫu về rồi, thì mình sẽ mở lên và thao tác cho các bạn xem. Nó đã có hướng dẫn cho mình là đường line này phải canh đúng đường line chính giữa của kính, ở đây thì các bạn có thể canh giữa của cái kính này, nó sẽ có 1 đường line chính giữa, thì các bạn canh đúng đường line này. Thì đây là một game mà mình chỉ cần nhìn vào vật thể và tự động nó load thôi. Ok thì các bạn lưu ý sẽ có một số game sẽ cần các bạn tương tác màn hình. Thì các bạn cần chọn những kính thực tế ảo có tương tác màn hình bên dưới kính như thế này, đây là một cái nút tương tác màn hình thì để các bạn tương tác, có thể là những game bắn súng, zombie thì nó sẽ cần nút tương tác màn hình đó, thì các bạn nên cân nhắc mua sản phẩm kính thực tế ảo phù hợp cho nhu cầu của mình.
1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình k thấy nút VR trên youtube nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019