HWIDGen - Công cụ giúp kích hoạt Digital License Windows 10 vĩnh viễn
Phạm Minh Thọ
2 năm trướcBình luận: 13Lượt xem: 6.813
HWIDGen là công cụ nho nhỏ được viết để bạn có thể hô biến Windows 10 không bản quyền thành Digital License vĩnh viễn thông qua kẽ hở mà Microsoft cố tình hoặc vô tình đặt trong bộ cài đặt Windows 10. Đương nhiên công cụ rất an toàn bởi nó chỉ tự động hóa các thao tác phải làm từ một thủ thuật hơi rườm rà được chia sẻ trên mạng mà ai cũng có thể tự làm theo hướng dẫn tại đây.

Ảnh gif minh họa

Hỗ trợ các bản Win 10 sau:
  • Core (Home) (N)
  • ProfessionalEducation (N)
  • ProfessionalWorkstation (N)
  • Education (N)
  • Enterprise (N)
  • EnterpriseS (N)
  • Professional (N)
  • CoreSingleLanguage (N)

Lưu ý:
  • Công cụ này sẽ bị hiểu lầm là virus nên bạn phải tắt Antivirus trước khi sử dụng.
  • Sợ virus bạn có thể tự làm thủ công theo hướng dẫn ở trên.

Relese notes:
Code:
v10.24 fixed incorrect reg delete (thanks to angelkyo for the hint)
v10.21 corrected the Win 7 compat entry (thanks to the alert source)
v10.18 fixed broken LTSB 2016 process
v10.15 added Enterprise LTSB 2015 (N) support (tested on non-N version) (thanks to hwidmod for the gatherosstate.exe needed)
v10.08 added Key-Install-Mode (Drop-Down-Menu) to allow fast switch to Retail/OEM on re-Installs with VL ISO, which already have HWID and don't need the whole process, tool will show this key in System Info if not installed
v10.01 changed process slightly to run gatherosstate.exe in Win 7 compatibility mode, so created ticket will have operation system info set to Windows 7, this better mimiks the original ticket from a Win 7 system, optimized the Splash screens
v9.32 added hyperlinks to nsane and aiowares forums threads for info and support
v9.25 changed the initial Msgbox to splash screen with no user intervention
v9.18 reworked system check
v9.11 added LTSB 2015 (only non-N and not tested so far) and native splash screen to silent mode
v9.04 fixed spelling error in splash pic
v9.01 fixed the KMS detection (will work on activated KMS systems now) amd added silent mode
v8.13 added Messagebox to inform user tool-start-up might need a moment, fixed tool not closing when done via the 'X'
v8.06 changed disabled WU handling to: set to auto, start service, activate, stop service and set back to disabled
v7.99 added last checks and some code cleanup
v7.77 implemented disabled WU handling.

Download:
Nguồn: NSANE
Có virus không bác.
@bomduc Ko bác ơi, nếu sợ thì làm thủ công 😃
@Phạm Minh Thọ thank bác :3
Cập nhật v 10.24
Tình hình là nhiều cụ sợ virus cũng như tình trạng lộng hành của các tool CN trá hình, nên em có viết luôn đoạn batch script phục vụ các cụ cho "sạch". Rau thì sạch 100% nhé, nhưng slshim để tool này và các tool khác làm việc thì một số thằng nó vẫn báo trojan bình thường 😆 Nhưng không sao cả, defender nó không vụt là ngon rồi, em hay cài lại Windows cả cắm ổ lung tung nên nhiều khi bị thịt mất mấy tool activate. Các cụ tải về extract ra run file blackstone.cmd as administrator, nó tự phát hiện bản Windows 10 và kích hoạt nhé. Nhớ kết nối internet, hoặc sau khi chạy, khi nào máy kết nối với internet sẽ kích hoạt sau. Hỗ trợ các bản Windows 10 đang lộng hành sau:

Windows 10 Home
Windows 10 Home N
Windows 10 Single Language
Windows 10 Pro
Windows 10 Pro N
Windows 10 Pro Single Language
Windows 10 Pro Education
Windows 10 Pro Education N
Windows 10 Pro for Workstations
Windows 10 Pro N for Workstations
Windows 10 Education
Windows 10 Education N
Windows 10 Enterprise

Link: https://github.com/internetpeople/blackstone
@nklight Đã send bác qua mail nhé!
@Mr.K tinhte bạn cho mình xin vào email: tridp1206@gmail.com, thank bạn nhé
@dophuctri Đã forward.
@Mr.K tinhte Bác send cho mình 1 cái vào mail cai.sot.rac@gmail.com với link github bị dẹo rồi
Thank chủ thớt 😁, đã làm và thành công
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019