Ice Universe: S23 Ultra có kích thước tương tự như S22 Ultra, pin 5000mAh, chạy Snapdragon 8 Gen 2?

vn_ninja
21/8/2022 14:8Phản hồi: 63
Ice Universe: S23 Ultra có kích thước tương tự như S22 Ultra, pin 5000mAh, chạy Snapdragon 8 Gen 2?
Khi những chiếc điện thoại gập Galaxy Z mới còn chưa lên kệ thì thông tin về dòng flagship Galaxy S23 tiếp theo đã xuất hiện. Trong tweet mới nhất, leaker Ice Universe cho biết chiếc Galaxy S23 Ultra sắp tới sẽ có kích thước hầu như không thay đổi so với S22 Ultra, với mức tăng chỉ vào khoảng 0,1 đến 0,2mm (S22 Ultra 163.3×77.9×8.9mm - S23 Ultra 163.4×78.1×8.9mm). Máy vẫn sẽ có độ dày 8,9mm, màn hình 6,8 inch 3088x1440 và viên pin 5000mAh tương tự như S22 Ultra. Vẻ ngoài thì giữ nguyên nhưng combo Snapdragon 8 Gen 2 + One UI 5.1 thì “xuất sắc”.

Nếu thông tin này chính xác thì có lẽ thiết kế của Galaxy S23 Ultra sẽ không phải là thứ cần quan tâm nhiều và những nâng cấp có thể sẽ đến từ camera, Snapdragon 8 Gen 2 và One UI 5.1.

Theo: Phonearena
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

"One UI nay khác rồi" ver n+1 ư
Hóng
SS hãy mang trở lại màn hình phẳng + thẻ nhớ cho SS S23 series
@kidsbander Bản 256Gb + thẻ 512Gb / 1Tb vẫn rẻ hơn nhiều là mua bản 512Gb / 1Tb bạn ơi
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@imperator_1402 Tăng dung lượng bộ nhớ trong là được rồi 😁
Mr Do
TÍCH CỰC
2 năm
@imperator_1402 Nó cũng như apple bắt bạn thêm tiền thêm bộ nhớ chứ dễ gì cho bạn nâng cấp
Cười vô mặt
@imperator_1402 bỏ jack 3.5 với khe thẻ sd thì next bác nhỉ,hic
iolna
TÍCH CỰC
2 năm
Vậy S22U không được dùng 1UI mới à?
@iolna Có ai bảo không được dùng oneUI mới đâu. Samsung bây giờ được cập nhật đến 4 bản android rồi, tương đương 4 bản oneUI mới, không phải lo.
iolna
TÍCH CỰC
2 năm
@NDL98_107 Cảm ơn thông tin của bạn.
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@iolna S22 Ultra lên được Android 16 nhé 😁
iolna
TÍCH CỰC
2 năm
@S.O.J Ngon vậy. Mình cũng đang có ý định sắm chiếc này bản Hàn (cho rẻ).
Haizzz .thèm
Kinh tế khó khăn.nhà cháu vẫn đang gắn bó với note9
@người quan họ Mình cũng vừa bán Note 9 qua K50 Gaming. Thấy khá ổn. Bác nên cân nhắc. :p
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@người quan họ Lên Note 10 cũng ko bao nhiu tiền đâu 😁
@Dave ✅ Dạ
@S.O.J Dạ.cháu dành thêm 1 thời gian lên note20
devil214119
ĐẠI BÀNG
2 năm
@người quan họ kinh tế khó khăn, thiết kế giống vậy, em thì vẫn gắn bó với S10
Note 10+ vừa hết vòng đời nâng cấp, ko biết One UI 5.1 có gì hay ko chứ Android nâng cấp chậm quá, ko bằng One UI
@MID217 One UI dựa trên nền tảng Android nhưng ko phải 2 thằng lúc nào cũng update song song với nhau nhé
@S.O.J về hình thức tính năng mình thấy gần như ko có gì mới, như kiểu áp lực chỉ tiêu.
Nhưng có thể là nó update sâu bên trong liên quan vấn đề liên kết hệ sinh thái của nó nhiều hơn mà mình ko biết được, ví dụ như giờ app mobile chạy trên PC thì ông Apple và Microsoft đều đã làm ngon lành, còn Android chưa có thành tựu gì để đấu lại 2 ông này nên nó vẫn đang cố gắng tìm lối thoát
@kobebryant Không có android mới thì lấy đâu ra bản one ui mới
@MID217 Nói ra biết kém thông minh rồi bot ơi =)))))
Pin 5k là thông số thôi, chứ onscreen chắc thua của 13mini 😁
biodinx
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Chắc chắn ko có máy android nào tối ưu pin tốt như mấy con iphone chạy ios cả, nhưng tổng thể vẫn còn nhiều thứ để nói mà (trừ khi bạn là fan của táo)
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Bên Android có sạc siêu nhanh mà bạn!
khangtn
TÍCH CỰC
2 năm
@QuangNgọc268 Android có nhưng Sam vẫn chưa chịu nhét thêm. Tụi Vivo Xiaomi 67 80 120W...Mình đang dùng con Mi12X 67W pin đã trâu mà còn sạc nhanh nữa 😆)
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Pin 5k gánh 8 Gen 2, màn 2K, cam 200MP... Đuối luôn á chớ :D
truongflyson
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 s22u onscreen đã ngon hơn 13 pro rồi
Rồi sao!?! có gì quan trọng với thông tin này ko !?!
@QuanLyNhaNghi Để người ta còn biết có điện thoại của hãng S, chứ giờ còn mấy ai nhớ nữa đâu
Dương 1H
TÍCH CỰC
2 năm
Pin 5k với android thì vừa đủ xài thôi
Sam ơi..mang thẻ nhớ Như N20U về cho S23U đi.....
Phân vân không muốn nâng cấp từ note 20U lên vì 2 thứ. Khe thẻ nhớ và samsung pay MST
@Phuongkak khe thẻ nhớ chắc say goodbye từ bây h dc r bác
@kehuydietngo Bỏ cái màn cong đi cũng được
Hungmanh0296
ĐẠI BÀNG
2 năm
Galaxy S23 cùng với Iphone 15 dự kiến cũng được trang bị Folded Camera nữa. Cuộc chay đua phần cứng thực sự.
Đạt tới tầm không cần đổi design bên ngoài là tốt rồi 😁
@Duy Luân Hy vọng là màn phẳng và viền màn hình đều nhau
@Duy Luân Seeeder bảo vậy là hết sáng tạo, cạn ý tưởng như iPhone sao!?!
Quá ngon luôn 😁
Cười vui vẻ
S22 ultra vẫn còn quá ngon
phát triển đến mức không còn gì để phát triển nữa rồi 😆
@-KhangThien- Phát triển đến khi nào tận đến sao hoả thì thôi
thelord186
TÍCH CỰC
2 năm
chán ko thèm thay đổi? hay đơn giản chuyển nó sang làm con ghẻ 😆
@thelord186 Nó giống kiểu từ Note 8 lên Note 9 thôi. Ko thay đổi thiết kế.
@thelord186 Con cưng con ghẻ chỉ có nếu 1 con bán đắt hơn, ss chỉ có ế hơn thì con nào cũng cưng thôi
Thiết kế S22 Ultra ổn rồi. Giờ mà cải thiện ko có nốt ruồi mà camera vẫn ngon mới là đột phá :p
lotkhevang
ĐẠI BÀNG
2 năm
đã tốt rồi thì cần gì thay đổi thiết kế làm gì. h chỉ còn làm cho cái viền dưới đều viền trên thêm con chip mới nửa là hoàn hảo. lên androi 13 tối ưu hiệu năng nửa là được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019