#IFA18: Acer Swift 3 mới chuyển sang dùng màn hình 13", pin 13 tiếng, mỏng nhẹ hơn, đẹp hơn

Duy Luân
29/8/2018 21:56Phản hồi: 125
#IFA18: Acer Swift 3 mới chuyển sang dùng màn hình 13", pin 13 tiếng, mỏng nhẹ hơn, đẹp hơn
Bên cạnh chiếc Swift 7 mới nhìn cực kỳ sexy, Acer cũng cập nhật dòng Swift 3 lên thế hệ mới với màn hình 13,3" và sử dụng vỏ nhẹ hơn, mỏng hơn so với thế hệ tiền nhiệm 14" (và cũng đắt hơn, cao cấp hơn so với ngày xưa). Mẫu máy mới có độ dày là 15,9mm, ít hơn 2mm so với chiếc Swift 3 đời đầu tiên, trọng lượng giảm từ 1,8kg xuống chỉ còn 1,3kg và pin giờ đây có thể chạy trong vòng 13 tiếng cho mỗi lần sạc, dài hơn 3 tiếng so với bản cũ. Bên trong nó là những con chip "Intel Core mới", khả năng cao là các CPU dòng U và Y mới được Intel giới thiệu.

Acer cho biết thêm RAM của máy có thể gắn tới đa 8GB DDR4, ổ SSD NVMe PCIe tối đa 512GB. Nếu thích bạn có thể mua thêm tùy chọn 4G LTE để luôn kết nối mạng khi di chuyển và cảm biến vân tay để unlock máy tính nhanh hơn. Swift 3 cũng có một cổng USB-C nhưng không rõ có sạc được bằng cổng này hay không.

Giá khởi điểm cho Swift 3 mới sẽ từ 934$ tại Châu Âu, giá ở các thị trường sẽ rẻ hơn một chút.

Nguồn: AnandTech
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Acer dạo ni có vẻ lép vế với đồng hương nhỉ
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@davidquang2012 Asus thấy bung lụa, chắc là năm vừa rồi doanh số nó hơi ngon tí hehe
đẹp hơn rồi đấy.
nhưng k có cảm tình với Acer cho lắm
@vanlinh2905 Cũng chưa từng xài Acer nhưng không thiện cảm lắm do gấu trước dùng con Acer, sửa lên sửa xuống rồi em cũng cho ra đường luôn.
@vanlinh2905 Acer có nhiều máy ở phân khúc giá rẻ, chứ ultrabook như này chưa quen lắm
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@vanlinh2905 Dòng này tầm trung bác ơi nên là thiết kế chắc chưa được tối ưu á
màu xấu + viền màn hình hơi lớn + màu bàn phím ko hợp
@Thức Vũ Văn Màu phím vậy ổn mà bác.
Cho cái màu giống màu máy thì thốn lắm.
@Thức Vũ Văn viền vậy là ổn rồi
viền dưới mà mỏng như viền trên thì lấy chỗ đâu cho touchpad? hay làm tỷ lệ màn hình khác đi?
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Thức Vũ Văn So với phân khúc mà nó hướng tới thì đây là 1 sản phẩm đáng để mua nha bác
Chắc ko hợp về thẩm mỹ nên trc giờ chưa thấy con lap acer nào đẹp. Vẫn kết thinkpad nhất.
@flower_cutter ThinkPad mình thấy cục mịch, màu cũng không đa dạng
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@flower_cutter Dòng Thinkpad huyền thoại rồi còn đem đi so sánh làm gì
hentx
TÍCH CỰC
6 năm
cứ có cảm giác xài 1 hồi sẽ nóng tay, nếu để lên đùi ngồi làm việc sẽ nóng chịu k nổi 😁
M.Thái
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hentx Mình đang xài acer swift 3 mà phiên bản cũ hơn này. Ko nóng nhé bạn
hentx
TÍCH CỰC
6 năm
@M.Thái mình cũng chưa xài qua dòng này. cảm ơn bạn đã chia sẻ ^^
@hentx dòng này không nóng đâu bạn, hiệu năng không cao đâu
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@hentx Nóng nhất phần tản nhiệt ấy, thường nó hay nằm chỗ mình đặt tay phải, lâu lâu sờ phải khó chịu cực
nhìn viền dầy sao ý.. không cân đối
@nhucongpro viền dưới đa số máy đều vậy mà
kể cả mấy con Asus, MSI mới ra đều có viền dưới dày dù viền 2 bên và ở trên mỏng tí
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@nhucongpro Viền mỏng nhưng có vẻ họ làm còn chưa tốt, chắc do phân khúc này họ k chú trọng mấy thiết kế ae ơi
Máy Win thì vẫn chưa thấy em nào hơn XPS 😃
@JoseyHan Khựa thì có sao đâu ạ.
Thinkpad nhìn không sang chảnh như XPS nhưng nhìn lại chắc chắn, nam tính. Em khoái điểm đó. Hehe 😆
@songoku_1206 ThinkPad thì có cảm giác chắc nịch chứ không sexy như XPS
@JoseyHan XPS đẹp nhưng không có bàn phím số nên mình cũng không ưng
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@JoseyHan Em vẫn đang muốn có 1 em XPS để làm việc 😔(
treo cổ đội thiết kế đi, nhìn ko có tí cảm tình gì cả
sickmydig
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhtrung_1607 giá swift 3 là bèo nhất với các hãng khác bạn à, giá đó thì khó đòi hỏi thêm đc, còn các thêm tiền thì các hãng khác rất nhiều lựa chọn
@minhtrung_1607 giá này thì không đòi hỏi đẹp như các máy doanh nhân được
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@minhtrung_1607 Đội thiết kế chịu sự chi phối của Trưởng dự án nha bác =)) Theo cổ ông đó mới đúng
@minhtrung_1607 Nhìn cứ như mấy con hp đời nhà Tống
nguyendq0607
ĐẠI BÀNG
6 năm
Về chưa nhỉ, Lap của Acer mình kết dòng này, có điều Con Swift 3 đang xài ko nâng cấp Ram được, hơi tiếc , còn lại mọi thứ ok. Chạy PTS, AI, Corel mượt, máy mát, Nặng 1.8Kg nhưng do mỏng, thiết kế ổn nên cầm có vẻ nhẹ nhàng.
Riêng pin thì có lẽ Acer hơi nổ, quảng cáo 10 tiếng nhưng thực tế nếu chạy 2-3 file word, excel, lướt web nhẹ nhàng khoảng vài tab thì pin chỉ khoảng 6 tiếng là cao, Xem phim thì được tầm 3-4 tiếng tùy file phim
sickmydig
ĐẠI BÀNG
5 năm
@emngheo1119 trải nghiệm của m về dòng swift 3 315-52 là rất tốt bạn à, nhu cầu của m là bật nhưng ứng dụng này
Máy ảo linux, soạn thảo Intelli J, Webstorm, jdk 1.8x.x, chrome bật nhiều hơn 20 tabs,
máy ảo cho mobile, outlook, word, excel
và tới giờ thì máy đáp ứng rất tốt, chạy mát, ko bị giật lags( chú ý là m đã tăng thành 16Gb rồi nhé)
( bạn có thể thấy là kể cả thương hiệu tốt, chảnh như apple vẫn có những dòng máy macbook pro bị comment nhiều đó).
Nên khi đi chọn máy tính bác nên tìm hiểu xem dòng máy đó là dòng máy như thế nào nhé !!!

Kết luận của m là các hãng đều có dòng máy tốt và trong đó acer swift 315-52 là 1 dòng máy rất tốt với nhu cầu làm việc của m

emngheo1119
ĐẠI BÀNG
5 năm
Uh. Mình công tâm lắm. 1 hãng ko tốt chưa chắc là ko có dòng nào ko tốt. Có khi lại có 1 ngôi sao sáng. Em mới ra trải nghiệm em swift 3 sf315 52 50t9 mới ra ở tgdd. Thấy touch bar của nó hơi rít bác nhĩ. Với lại màn của nó hơi tối hơn con asus s15 s530. Nhu cầu em chỉ có văn phòng với lại xem phim lướt web thôi. Nên cũng ko dám đua lên chip H. Mà bạn em lại bảo máy chip H dùng dc lâu năm hơn chip U bác ạ!
sickmydig
ĐẠI BÀNG
5 năm
@emngheo1119 máy mới bao giờ touch bar cũng rít mà bác, dùng 1 thời gian sẽ trơn dần đó bác. mình ko biết cảm nhận về độ sáng của bác ra sao, nhưng màn hình của s3-315 nếu dưới ánh sáng thì sẽ tối, nhưng nếu ngồi văn phòng tăng độ sáng 80% với mình nhìn rất tốt. chíp H thì hơi thừa với nhu cầu xem phim, lướt web của bác vì nếu dùng chíp H thì bác mất nhiều $ hơn mà ko cần đến thế, chíp H dùng sẽ nóng máy dẫn tới pin nhanh chai, nếu dùng chíp H bác nên đầu tư thêm $ để có hệ thống tản nhiệt tốt. hihi....,
emngheo1119
ĐẠI BÀNG
5 năm
Swift sf315 mới ra có mấy cạnh vát diamond y như smartphone cao cấp nhìn đã lắm chú ạ. Touchbar ý mình là của nó trơn mà da tay mình có độ ẩm nên hơi rít. Phải làm nhám chút nữa là quá tốt! Loa ok!
hanpihoon
TÍCH CỰC
6 năm
Nhin hình nền em cứ nghĩ đến macbook
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@hanpihoon Macbook nào mà xấu vậy đc bác, mình vẫn luôn rất thích mấy cái ảnh nền mặc định của Macbook
Tam Phan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngon lành canh mẹ nấu,
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Tam Phan Mua làm việc đi bác ơi
Màu này làm lộ cái cằm máy, nhìn xấu. Màu đen chắc sẽ ok hơn 😁
@thanhdat3796 Cá nhân em thích viền màn hình để màu đen hơn 😆
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@thanhdat3796 Màu đen cũng k che được cái cằm dày đâu bác
protk2
TÍCH CỰC
6 năm
Acer ko có thiện cảm 😁
@protk2 Yeah, mua máy chưa bao giờ nghĩ đến Acer, ngày xưa nó hay hư cable nối màn hình, từ đó cạch đến giờ luôn
protk2
TÍCH CỰC
6 năm
@Bl4ck_and_Black a t cũng có con Acer hư cáp màn hình. ác thiệt 😁
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@protk2 VN mình tôi thấy cũng khá nhiều ae tin dùng Acer mà?
nhìn cũng ngon, tiếc là giờ đi làm văn phòng ít nhìn thấy máy acer quá
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@vule123 Toàn là Asus vs HP vs lại là Dell
Có vân tay ko?
Tín Nguon
TÍCH CỰC
6 năm
@thinh060903 Có vân tay nhé bạn
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@thinh060903 Chắc chắn sẽ có bản có vân tay nha bác, cái này giờ phổ biến lắm rồi
lordgon
TÍCH CỰC
6 năm
trời má ơi cái con swift 3 mà bán 1000$ rồi, swift 7 chắc khỏi mua
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@lordgon Thì nó lên tầm 40 củ đó bác 😃
Nâng cấp phần cứng đồng thời nâng luôn giá.
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@samsung focus Hợp lý mà bác, nâng cấp phần cứng mạnh mà k nâng giá chắc lỗ quá
vvt03hp
CAO CẤP
6 năm
Xấu
@vvt03hp Em thấy thiết kế khá ổn đấy chứ.
Có cái nếu để viền màn hình màu đen chắc sẽ đẹp hơn (cá nhân cảm giác vậy)
Tín Nguon
TÍCH CỰC
6 năm
@vvt03hp Thiết kế ok đó chứ
@vvt03hp được mà bạn, có xấu đâu
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@vvt03hp Mình thấy thiết kế ổn mà bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp