iFi chính thức ra mắt DAC Pro iDSD: thông số khủng, tích hợp Spotify, giá $2499

eddie-labo
6/9/2018 11:14Phản hồi: 65
iFi chính thức ra mắt DAC Pro iDSD: thông số khủng, tích hợp Spotify, giá $2499
iFi Audio cuối cùng cũng chính thức ra mắt sản phẩm Pro iDSD sau một thời gian dài thai ngén. Đây là sản phẩm được rất nhiều người mê nhạc chờ đón vì nhiều tính năng hấp dẫn cùng khả năng giải mã DSD. Về chất lượng âm thanh của sản phẩm, có lẽ sẽ không cần phải hoài nghi vì iFi Audio vốn đã quá nổi tiếng với các sản phẩm có hiệu năng và giá thành được đánh giá rất cao.

Đẳng cấp của Pro iDSD còn nằm ở việc iFi đã trang bị cho nó không phải một, mà đến 4 chip DAC của Burr-Brown được chồng lên nhau thành cấu trúc quad stack, cho phép thiết bị có thể sử dụng tổng cộng đến 8 luồng tín hiệu – 4 luồng cho mỗi kênh. Tất cả các tín hiệu trên 8 đường truyền sẽ được re-clock với master clock Global Master Timing® có độ chính xác cao, giảm jitter cực kỳ thấp được sử dụng trong chiếc DAC cao cấp AMR-DP777. Ngoài ra phần DAC còn được điều khiển bởi một FPGA để đảm nhận nhiệm vụ remaster tín hiệu số vào DAC cho chất âm chính xác và khả năng cải thiện chức năng và chất âm.

Pro iDSD được trang bị USB 3.0 Type B và cả mạch USB 3.1 Type-C với mạch nguồn được cách ly điện từ (giúp cho tín hiệu từ USB sẽ không còn quá nhạy cảm với các tín hiều nguồn upstream trước đó như AMR-DP777). Phần USB receiver được trang bị chip xử lý XMOS XU216 X-Core 200 Series với 16 nhân cho hiệu năng tính toán đến 2000 MIPS (hai tỉ lệnh trong một giây) ở chế độ Dual-issue.

Nhờ vào sức mạnh đó mà Pro iDSD có thể xử lý được các file âm thanh cao nhất hiện nay như PCM 32bit/768kHz hoặc DSD 512 từ nguồn USB,192kHz/24Bit qua kết nối S/PDIF; cũng như 192kHz/32Bit thông qua wi-fi.

Ngoài ra, nhờ vào mạch tích hợp Crysopeia FPGA, Pro iDSD còn có khả năng upsampling nguồn phát lên chuẩn DSD1024. Người dùng có thể tùy chọn tính năng upsampling này cùng các audio filter khác cho phù hợp mục đích nghe nhạc.

iFi Pro iDSD hỗ trợ đầy đủ cả ngõ vào và ngõ ra âm thanh. Với giao thức có dây, người dùng có lựa chọn cổng vào optical, BNC, XLR và USB, trong đó thiết bị bắt buộc sử dụng kết nối USB nếu muốn phát nhạc chất lượng cao hơn 192kHz. Với giao thức không dây, Pro iDSD hỗ trợ streaming trực tiếp từ hai dịch vụ Spotify và Tidal; công nghệ LinkPlay, DLNA cho phép kết nối qua Wifi hoặc ổ cứng NAS; AirPlay cho các thiết bị Apple. Các ngõ ra bao gồm Balanced XLR, Single-ended RCA, BAL 2.5mm, Single-ended 3.5mm và 6.3mm.

Sản phẩm có kích thước 213x220x63.3mm, nặng 1.98kg, công suất tiêu thụ tối đa 50W (22W ở chế độ chờ). iFi Pro iDSD sẽ có mức giá bán ra là $2499 chưa bao gồm thuế.
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DOOH
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình là fan của ifi, tuy ngân sách eo hẹp nên chỉ mới xài nano idsd để chơi native dsd, còn ở nhà chơi idac 1 với dàn máy . quá tốt tính theo best p/p
@DOOH niềm mơ ước của bao anh em bác nhỉ 😁
@DOOH Mình còn đang xài cái loa vi tính 2:1 của klipsch đây. ;)
tóm lại đây là cái gì? mua cái này và cái loa xịn nữa là nghe nhạc ngon hả các bÁC?
namng
CAO CẤP
6 năm
@tamle_o Nhà mình trước cũng có dàn máy nội địa Nhật, cục amply nặng bà cố. Nhưng mình nghĩ cục này làm cho tai nghe thì nó phải thật gọn, thật nhẹ, dạng bỏ trong túi quần xong cắm sợi dây headphone loại trùm đầu vào, vừa đi vừa nhún nhảy hoặc ngồi quán cafe lắc lư theo điệu nhạc chứ. 😁
tamle_o
CAO CẤP
6 năm
@namng À nhỏ thì công suất yếu. H nhiều con tai nge mới màng loa to gần bằng cái loa mini r nên ko mạnh nge ù ù hay chói tai vì ko control dc cái màng loa. Nói chung công ngệ pt mấy thì công suất âm ly/kích thc vẫn k lớn hơn dc bn
namng
CAO CẤP
6 năm
@tamle_o Trong hình mổ bụng thấy có 2 cái tụ trông như apply đèn, không biết có phải không. 😁
tamle_o
CAO CẤP
6 năm
@namng Nó đó bác. Còn cái đèn đó có làm cho âm thanh tubey hơn hay là chỉ cho chức năng điện thì chịu :D
kingpro1252
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói chung là Potable DAC thì còn này all in one rồi. Nhiều tiền thì mua luôn khỏi phải suy nghĩ coi thiếu cái gì ko.
@kingpro1252 tai trâu như em cũng nghe thấy nó khác khác bình thường bác ạ :p😁
gamohnvn
TÍCH CỰC
6 năm
@eddie.labo Mình cũng ifi Nano, đôi lúc nghe bằng máy nghe nhạc phát ra bộ loa Sony ghẻ ko cần qua amply vẫn thấy ngon hơn kha khá, nghe 2 album Use your Illusion của Gunnroses tương đối phê. Đc cái nano nó tiện thích vác đâu thì vác :d
@eddie.labo Không có cái gội là tai trâu. Chủ là bạn có muốn tập nghe và thưởng thức không thôi
@Thiendang1305 Chỉ là cách nói vui thôi bác :oops::p
Em này chắc chất âm xứng “đồng tiền bát gạo” đây!😁
$2500 thôi ngắm vậy , ko đu theo được.
it001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quachchusan nhìn cái giá là kinh hoàng rồi, kkk
Đúng là tai trâu như mình nghe chẳng hiểu gì 😔
Đang thấy rất vừa lòng với đôi airpods mua lại của 1 bác trên nhattao 😆))
namng
CAO CẤP
6 năm
@khánh nhật Haha, hóa ra tai trâu cũng có lợi là tiết kiệm được kha khá chi phí vào mấy cái này.
@namng Haha. E nói thật đó. E thích nghe nhạc nhưng nhu cầu ko cần qá cầu kì đâu. Chỉ cần như airpods mở hộp ra đeo vào tai là nghe đc rồi. Âm thanh k qá tệ là đc
caphedahp
TÍCH CỰC
6 năm
Đi đái giờ còn mất 25k cơ mà
iambeb
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cyberat Đậu xe 25k giờ đầu!
@iambeb À thì ra là nó =)
@caphedahp Ai bảo bác phi oto vào quận 1 đái chi mà than mắc
namng
CAO CẤP
6 năm
@caphedahp Dạo này bị ám ảnh, đọc loáng thoáng 25k lại tưởng vụ hoa hậu 25k USD. 😁
Tuột huyết áp, hôm qua giờ thấy toàn ngàn đô
@cyberat Toàn hàng hi-end 😁
Quá khủng. Ai mua Thận không 😁
Mấy vụ Audio này mình nghe như chó nghe thời sự :| Chả hiểu gì cả
@bang3lang Chắc k có đam mê nhiều nên thế 😁
Mình ít tiền thì dùng ntn thôi. Con DAC 20K trump mắc quá
@trieutuan_vnu Ma zan ak bác
dòm đẹp quá nhỉ.
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
klq nhưng mình cũng thich Mariya Takeuchi. September, Plastic Love,... những bài này rất hay.
@hell no Giới thiệu thêm cho bác Miki Matsubara và Meiko Nahabara ạ. Lời nhạc rất hay và sâu sắc 😃
Cho mình hỏi con này có loa trong không?!
Muốn hát ngon thì phải đầu tư thêm Amply xịn và loa xịn nữa phải không?!
@nguyenly2016 Con này không có loa trong nha bác. Phối chung với Amply và loa, tai nghe ạ 😁
KeNg0aiDao
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang tính lấy Hugo 2 mà em này ra lại phải cân nhắc rồi
Ngon nhưng mới dám chơi cd cỏ
odimon
TÍCH CỰC
6 năm
Con này chất âm (nhạc vàng , bolero ấy) so với mấy đầu md nội địa Nhật như md denon 1600al hay sony ja50es thì thế nào các bác nhỉ .. thanks
@odimon Cái này DAC mà
odimon
TÍCH CỰC
6 năm
@Lê Hoàng Huynh Mấy con md này có cổng digital optical và coaxial in có thể làm dac không cần đĩa mồi đó bác .. tại mình cũng định mua 1 trong 2 con md này để nghe nhạc số .
@odimon Vậy cái này khó nói lắm, mấy em nhật thì nghe cảm giác cổ điển, em này tích hợp nhiều chip mới nhưng chưa nghe k biết thế nào 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019