[Infographic] 5 năm Zing

Hư Trúc
19/7/2012 8:16Phản hồi: 353
[Infographic] 5 năm Zing
Ra đời vào năm 2007 với sản phẩm đầu tiên là Zing Mp3, trải qua gần 5 năm phát triển, Zing có thể được coi là một thương hiệu nội dung số thành công trên Internet. Website này hiện đang dẫn đầu thị trường Việt Nam với 14 triệu người dùng mỗi tháng. Lượng người dùng các sản phẩm của Zing trên di động vào khoảng 2 triệu/tháng.[prebreak][/prebreak]

353 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Một sản phẩm của Việt Nam !?
@Cô Văn Nan Của tàu khựa
@Cô Văn Nan Eo ,nước ngoài bỏ tiền vào từ lâu rùi ...
kieuqtoan
TÍCH CỰC
12 năm
hayq úa 😃(
Rồi lại tào lao của bọn tàu

@Sửa thêm: bồ nào nói cái này của Việt Nam thì làm ơn: ngay cả cái tên tiếng Việt còn không có, lại đi lấy cái tên ZING nghe sặc mùi ***** của tàu
@killed Ụa, của Việt Nam mà mình xài zing me hằng ngày đây😃

Sent from my MID using Tinhte.vn
Zing của tàu nhé, me.zing.vn coppy y chang fb
nynohu
TÍCH CỰC
12 năm
@i Apple Zing của VNG đấy chưa bác?
ngqnamanh
TÍCH CỰC
12 năm
@nynohu mà vng lại của người tàu làm chủ bạn ko thấy các game như võ lâm, gunny... đều là game made in china 100% sau đó đc việt hoá sau đó cái ông chủ tàu mag sag cho người việt nam mình chơi ko tin bạn lên google mà xem game nào vng có china nó có luôn
@nynohu Của tàu bác ơi, VNG đem về thôi
invipro
ĐẠI BÀNG
12 năm
ghét nhất bọn Zing
@invipro Cẩn thận có cả họ hàng của ban cũng dùng đó hix
ilove Asus
ĐẠI BÀNG
12 năm
@invipro
Mình đi giao cơm thấy IT cao cấp của VNG đều là Ấn Độ. Cấp dưới là vn.
prin77
CAO CẤP
12 năm
Vậy là gần 2 năm từ khi cái app zing me ra đời,vậy mà vẫn cùi bắp,thiếu nhiều cái cơ bản và không có cho ipad...app Việt,..chán quá theo FB
Zing Me có ai vào đấy chưa ghe nói Zing là mua của TQ rồi mang về chỉnh lại
@J_Android Zing me nó dùng bộ mã nguồn mở của UCenter home của tàu
lúc đầu thì i chang, sau vài năm thì zing me được chỉnh sửa giống hệt FB
app me zing trên android cũng giống hệt app facebook luôn

Bọn con nít rất thích zing me để chơi game
@nhatientri cái này bạn nói đúng này, vf FB ở nước ngoài bọn nó cũng dung để chơi game nhiều chứ chia sẽ mấy, về VN dân mình ngu tiếng anh nên không biết mò game trên FB ở đâu và chơi như thế nào (vì nó toàn tiếng anh) nên mới chém gió và dùng liên lạc
Zing nào của Tầu vậy? Zing của VNG đàng hoàng, sản phẩm VN đàng hoàng mà lại đi hô của Tầu? Đồng ý là nó bắt chước y chang FB thật, giống y sì đúc luôn, nhưng tại sao lúc có 1 SP VN có khả năng cạnh tranh với hàng ngoại, ( dù là bắt chước ) thì các bác lại chê ỏng chê eo? Bao giờ mới vừa lòng được tư tưởng " chuộng hàng Việt " của các bác nhỉ? Không ủng hộ thì cũng đừng ném đá vậy chứ.
@ttdt1210 Em lạy bác. Bác nói vậy là không biết gì rồi. Kêu TQ qua sửa là vì khi bán game nó không bán source, nên nó vẫn giữ source. Muốn sửa gì thì phải nói nó qua sửa. Chả riêng gì VNG, công ty nào cũng thế :D
@quách tĩnh Đúng là như thế,cái hay gì cũng VN cũng chê này chê nọ,đem ra so sánh từa lưa,bao giờ mới tân tiến cho nổi!
ttdt1210
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Redghost thế code web với sever thì cần quái gì nó :D
@ttdt1210 mình nhận trả lời tất cả thắc mắc của bạn liên quan đến code của Zing Me nhưng chỉ với thái độ chân thành, ham học hỏi. Có gì cứ post lên nhé
diễn đàn này chắc it người sử dụng zing.
obscurite
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin khẳng định Zing là sản phẩm Việt, và của người Việt nhé các bạn.
lonelyboycs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Zing là của Việt Nam nhé các bạn. Hàng việt chất lượng cao. Đương nhiên là còn nhiều điều phải làm mới bằng thế giới đc nhưng như vậy đã là 1 sự cố gắng lớn của người Việt rồi.
Yếu tố thẩm mỹ giữa Infographic trên các news nước ngoài so với nội địa thực sự còn nhiều cái khác. Có vẻ hàng nội chưa trực quan, chủ yếu là số thống kê, mô tả chưa được đơn giãn hóa....

Sent from my SHV-E120L using Tinhte.vn
thích mỗi mảng mp3 và mảng game của zing
C.S.A
ĐẠI BÀNG
12 năm
Với 1 công ty CNTT Việt Nam thì như vậy đã là tốt lắm rồi. Phải thẳng thắn công nhận mấy năm gần đây CNTT Việt không có thằng nào thành công được như Zing - VNG. Cá nhân mình thấy Zing Me còn rất nhiều điểm hạn chế, nhưng mình vẫn luôn ủng hộ nó, bởi nhân lực CNTT Việt mình là hạn chế, còn thua kém nước ngoài rất nhiều, nên nếu lấy Facebook, 1 công ty trị giá khoảng 100 tỷ USD so với một VNG nhỏ bé ở Việt Nam thì cán cân không thể cân bằg được là điều đương nhiên. Với tư duy "người Việt dìm hàng Việt" của các bạn không hiểu gì thì chẳng biết đến bao giờ CNTT Việt mới phát triển được.
@C.S.A 100tỷ VND thì có 😃
100tỷ$ thì gần bằng apple rồi 😃
dductung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@C.S.A FB ban đầu đc lập trình bởi 1 nhóm s.viên thôi nhé bạn
chúng ta muốn hàng VN phát triển hơn nữa thì ko nên tự hài lòng với cái mình đang có, góp ý trên tinh thần xây dựng để họ làm tốt lên cũng là ủng hộ hàng VN mà bạn ^^
lonelyboycs
ĐẠI BÀNG
12 năm
=)) bạn giao cơm cho công ty nào mà chém gió ác vậy =))
Khẳng định lun là Zing me là sản phẩm tự tay người Việt làm, giao diện có thể hơi giống FB nhưng hoàn toàn là do Người Việt Nam làm từ đầu đến cuối. Mình hi vọng tương lai zing me sẽ có những bước đột phá.
lonelyboycs
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daotech Bạn hỏi thì mình cũng nói thẳng lun mình đã từng cộng tác lập trình viên cho VNG mảng Zing me vào năm 4 ĐH. Mình khẳng định luôn là không dính tí j` đến trung quốc hay copy 1 đoạn mã nguồn nào từ FB cả. Thậm chí, các bạn nghĩ giao diện xem ảnh của FB bây h là ở đâu ra. Zing me đã có cái đó từ rất lâu rồi. 😁
ac7ive
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KyNuConTrinh Đừng trả lời những câu thiếu hiểu biết như bạn =))..... tôi đang làm ở VNG là khẳng định 1 điều rằng chả người nước ngoài nào làm manager ở mặc kỹ thuật cả (có ở cấp quản lý khác).

Còn cai bạn nói là third-party qua hợp tác... ngu còn tỏ ra mình hiểu biết 😆
daotech
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lonelyboycs Cách nói chuyện của bạn hình như là đang PR cho VNG! Bạn đã tự cho mình biết nhiều điều hay như vậy thì mình cũng không có time để giải thích cho bạn làm gì. Cũng giống như mọi người đều đã thích Iphone thì mặc kệ là nó có lỗi gì thì cũng đều yêu - thích nó hết. Chỉ duy nhất 1 điều, bạn đừng cho rằng điều mình thấy và biết là chính xác 100%.
Chưa bao giờ vào zing me, mà cái zing new toàn lấy bài của trang khác không. Lâu mới có một bài tự viết
@levu136 thời buổi báo mạng nhìu nhan nhản như này nên chả bít thèng nào ăn cắp bài thằng nào đâu bạn.
@juha8x Mình đang nói zing, không tin bạn vào zing new kéo xuống cuối bài đi, có ghi nguồn đấy..10 bài hết 9 bài
thích mỗi mp3 thui
Tinhte chắc ít người dùng
nhưng cty mình cũng lắm thằng chơi phết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019