Infographic: Mỗi 4 phút có 1000 trẻ sơ sinh ra đời

Nam Air
21/8/2022 11:44Phản hồi: 39
Infographic: Mỗi 4 phút có 1000 trẻ sơ sinh ra đời
Với tốc độ tăng dân số hiện nay thì cứ mỗi 4 phút, sẽ có thêm 1000 trẻ em được sinh ra. Theo CIA World Factbook*, nếu đem số lượng trẻ sơ sinh này chia bình quân trên thế giới thì sẽ có 172 bé sinh ra ở Ấn Độ, 103 sinh ra ở Trung Quốc, tiếp theo là 57 ở Nigeria và Pakistan là 47. Việt Nam cũng là một trong những nước có tốc độ tăng dân số nhanh, chiếm 12/1000 trẻ sinh ra. Nếu chia theo châu lục thì tỷ lệ này sẽ là:

1. Châu Á đứng đầu với 511/1000 trẻ sơ sinh
  2. Châu Phi: 326/1000
  3. Châu Mỹ: 106/1000
  4. Châu Âu: 52/1000
  5. Châu Úc: 5/1000

The World Factbook là một ấn phẩm hàng năm của CIA Hoa Kỳ (Cơ quan tình báo CIA) theo kiểu sổ thông tin niên giám về các quốc gia trên thế giới. Factbook cung cấp thông tin giản lược về nhân khẩu, địa lý, giao thông, chính quyền, kinh tế và quân sự của 266 quốc gia, khu vực và vùng độc lập được Hoa Kỳ công nhận trên thế giới.

Dự kiến đến năm 2100, tỷ lệ tăng dân số thế giới sẽ chậm lại chỉ còn 0.1%, tức là mức tăng dân số xấp xỉ = 0.

Theo Visualcap
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Châu Á đứng đầu là chuẩn òi, còn xứ Úc răng mà đẻ ít dữ vậy ta: 5/1000? 😅
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
hppl
TÍCH CỰC
2 năm
@crazysexycool1981 giàu + trình độ cao thì đẻ ít thôi ,nghèo + học vấn thấp thì đẻ nhiều
HuynhNgLe
TÍCH CỰC
2 năm
@crazysexycool1981 Bạn phải tính tỉ lệ sinh trên dân số hiện tại chứ tính số tuyệt đối như vậy châu Úc ko so được. Ví dụ như châu Á là 4.561 tỷ dân trên tổng 8 tỷ dân cả thế giới mà chỉ có 511/1000 thì rõ ràng là tỉ lệ sinh thấp hơn so với châu Úc với 41tr mà tới 5/1000.
@hppl Lo kiếm tiền đi cho noa chuẩn 😆 chứ giàu trình độ cao thì lý do cụ tỉ nào ko đẻ?
Ấn Độ đẻ kinh,tiện các bác nào ở Ấn cho mình sang Ấn độ du học có lưu ý gì không ạ ?
@Thái Bình x Thái Bình Không ăn cá, không uống nước mua trên đường, nước đóng chai mua mart thì ok. Mình đi Ấn rồi.
@HuynhNgLe nghe ghê quá 😃 mang nước đi tắm làm sao ạ ?
@Nam Air sợ bị đánh bả hả mod 😔 ? em đang tìm hiểu, youtube nhiều ông trải nghiệm ở khu văn mình da trắng giống tây thì k sao, khu bình thường hở tí là nó lừa.
@Thái Bình x Thái Bình không bác, he he, nước không sạch thôi 😁 chứ không có gì, về nơi mình ở thì dùng bình thường. mà lúc đầu chưa quen thôi, ở vài tuần quen thì mình ăn uống thoải mái :D
châu Á rượng đực tốt thật, đẻ sai ghê !!!
Nhà nghèo mắn đẻ 😃
oooJKooo
ĐẠI BÀNG
2 năm
tỷ lệ sinh trên dân số quan trong hơn. cái này khá vố nghĩa
tamle_o
CAO CẤP
2 năm
nhiều đứa ghét chó ghét 3d vẫn hay lo sợ hết dân nối dõi mà ta
Cười ra nước mắt
namdh7
TÍCH CỰC
2 năm
Vậy là trung bình mỗi giây có 4 cú xuất ting ra kết quả. Nếu tính cả không có kết quả thì chắc phải gấp vài chục lần nhỉ 😁
vunh94
CAO CẤP
2 năm
mình vẫn thích nhật hàn, con cái là gánh nặng nên bớt đẻ thôi, cứ kinh tế phát triển cái đã, tiện mình đã tán đc gái hàn, vậy nhé.
vunh94
CAO CẤP
2 năm
@toilachi9 cũng ko hẵn, dân ta toàn nghe miệng bảo này nọ mà chưa làm thử..
@vunh94 K phải là chuyện tin hay không, mà cái tư duy thể hiện trong cmt của thớt đây, thể hiện sự phèn ẻ đó ạ. 😃) ông có bạn gái triều tiên, đại hàn, hay châu phi cũng làm đ j ai quan tâm đâu mà, nhưng mà đọc “TIỆN mình ĐÃ TÁN ĐC” nghe chán vlin, éo hiểu đầu óc nghĩ gì luông
vunh94
CAO CẤP
2 năm
@blackberry97 thì ông sao hiểu đc 😃 gato thì nói đại...
@vunh94 Ờ ờ ờ
tuluan
TÍCH CỰC
2 năm
Nước mình sợ dân số già, ấy vậy mà tốc độ tăng dân số vẫn nhanh. Ở Việt Nam giới trẻ ngày càng ko muốn sinh con hoặc sinh chỉ 1 đến 2 con thôi.
Càng đẻ lắm càng mệt 😁
"Châu Á đứng đầu với 511/1000 trẻ sơ sinh" :D
Việt Nam là nhất đẻ mà đã đẻ thì phải đẻ con trai :D vậy mà tỉ lệ chỉ rơi vào 12/1000 trẻ sinh ra ư? :D
ballantine
ĐẠI BÀNG
2 năm
VN thuộc top cường quốc đẻ =)))
Factbook có anh em gì với Facebook ko ta 😁
vinhokss
TÍCH CỰC
2 năm
1 đứa đã vãi đái rồi, ko dám đẻ nữa 😔
charon666
ĐẠI BÀNG
2 năm