Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] Những lợi ích của Drone - máy bay không người lái

BaroTo
22/7/2015 15:18Phản hồi: 41
[Infographic] Những lợi ích của Drone - máy bay không người lái
Trên thế giới, máy bay không người lái đã được ứng dụng rất rộng rãi, đơn cử như việc do thám các chiến trường khốc liệt của quân đội Mỹ hay thực hiện những cảnh quay ngoạn mục trên màn ảnh của Hollywood. Với chi phí thấp và tính cơ động, máy bay không người lái đang dần chiếm vị trí quan trọng trong nhiều lĩnh vực như tiếp tế, vận chuyển hàng hóa, khảo sát khoa học, hoặc thực hiện các nhiệm vụ nguy hiểm cho con người như cứu hộ, giải cứu con tin, phá bom mìn, v…v… và rất nhiều các lĩnh vực khác khiến đây là một hướng đi tiềm năng trên thị trường đầu tư. Bên cạnh đó, máy bay không người lái cũng có kha khá thứ để ‘táy máy’ với những người yêu thích loại ‘đồ chơi’ này.

Infographic sau cung cấp cho bạn những thông tin trực quan về máy bay không người lái, một loại phương tiện không mới nhưng đầy tiềm năng phát triển trong tương lai.

Nhung loi ich cua may bay khong nguoi lai.jpg

Nguồn: infographic.city
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vinhokss
TÍCH CỰC
9 năm
rõ ràng quá là ngon, ngồi nhà ngắm bắn IS
hoale07
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vinhokss em đồng ý với bác
tonytwodolla
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rẻ mua 1 em chơi ....^^
Quá ngon ý. Kiếm con theo rõi con bồ vào nhà nghỉ với thằng bạn thân... Xem bọn nó có sai kiểu giống mình k
Thực sự không có gì mới mẻ, thua xa Bdrone - một sản phẩm chưa thèm công bố của BKAV. Siêu phẩm máy bay k nguời lái này đã giúp giao 12k sản phẩm trong 1 đêm. Được biết Amazon đang tìm cách mua siêu phẩm này.
binleo_9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@puppyacc Không biết bạn bao nhiêu tuôi rồi, nhưng thấy bạn ngu quá.
bernerasu
TÍCH CỰC
9 năm
nếu mình muốn tự làm và nghiên cứu Drone thì mình phải tìm mua và học ở đâu vậy các bạn?
@bernerasu Mua thì Saigonhobby,Khangvinhrc,luanair,binhduonghobby,DuongHoang..v.vv..còn tìm hiểu thì bạn cứ lên clbmohinh.com "kĩ sư,tiến sĩ hàng không" cả đóng trên đó..rất nhiều bài để bạn tìm hiểu từ xe,cano,cánh bằng,trực thăng,drone
bernerasu
TÍCH CỰC
9 năm
@craven1511 cảm ơn bạn nhé
long_xuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Hồi nhỏ có trò " câu diều", là thả diều của mình để câu kéo diều của người khác...dự kiến là sẽ có trò " câu drone" bằng việc hack quyền điều khiển chẳng hạn.
chủ yếu dò thám, tốn tiền của kô tốn mạng người 😁 :D
để tỉa cành cũng vui
pinkds
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Airblade14 Không liên quan nhưng cho tớ hỏi tại sao lại lấy tên Airblade"14" Số "14" ở đây có ý nghĩa gì thế ? 😁
@pinkds dạ ông thầy mình đào tạo được 13 đứa chém gió, đã xuất chuồng, trên đường hành tẩu giang hồ thì dần dần tèo hết, mình là đứa thứ 14 của lứa đó, cũng là đứa cuối trước khi thầy nhập thất, tuy là tiểu đệ trong môn phái, nhưng mình là đứa tinh thông võ nghệ, cầm kỳ thi họa đủ đường ăn chơi trác táng hết lun
pinkds
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Airblade14 Haha, ra thế, ban đầu mình tưởng nó có liên quan gì đến biến số Quảng Ninh. Nghe có vẻ như liên quan đến "The Last Airbender". Nhưng phải công nhận là trình chém của cậu lên đến tầm tinh tế và thượng thừa rồi, bái phục, bái phục !
beboylqt
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu có 1 em thì thử quay phim từ trên cao xem thử thế nào!
hungle4699
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngon quá
zipzx1987
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao mình toàn thấy bay cạnh wc nữ ko 😁
Có được con như MQ-9 Reaper gắn vài qả hellfire đi khủng bố chơi 😃
mang bom vs đạn như trong call of duty ấy 😁 cấm sớm thôi :D
MNDung
ĐẠI BÀNG
9 năm
S cái biểu đồ tròn ghi TQ mà lại lấy quốc kì Nhật ra nhỉ 😕 chắc là Nhật 😆)))
evol4ever
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hôm bữa Amazon sale em Drone 37% mà không có nhu cầu nên thôi ^^.
Eazy
TÍCH CỰC
9 năm
công nghệ luôn là dao 2 lưỡi, chở bom chưa bao giờ dễ dàng hơn thế.
Có sự nhầm lẫn Nhật Bản vs Trung Quốc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019