[Infographic] Tỉ phú trên thế giới tiêu tiền vào cái gì?

BaroTo
23/2/2015 3:19Phản hồi: 61
[Infographic] Tỉ phú trên thế giới tiêu tiền vào cái gì?
Dựa theo báo cáo Wealth-X and UBS Billionaire Census 2014, số lượng tỉ phú trên thế giới tăng 7% từ 2.170 năm 2013 đến 2.325 năm 2014. Thực tế cho thấy, số lượng tỉ phú trên thế giới trong năm vừa qua là nhiều nhất từ trước đến giờ. Tổng tài sản cá nhân lên đến 7,3 nghìn tỉ USD và có 286 tỉ phú là phụ nữ. Châu Âu là ngôi nhà của tỉ phú, có đến 775 người - cao hơn năm 2013 9 người.

Trong năm vừa qua, tổng chi tiêu của các đại gia trên thế giới là 1,1 nghìn tỉ USD. Trong đó, hầu hết những tỉ phú chi mạnh vào những chiếc siêu xe đắt tiền - 438 tỉ USD, chiếm 40% tổng chi tiêu. Theo sau là mặt hàng trang sức phụ kiện làm đẹp như nước hoa, nữ trang và quần áo hàng hiệu. Máy bay cá nhân và du thuyền vẫn luôn nằm trong danh sách tiêu tiền, là biểu tượng để phô trương sự giàu có của các đại gia.

Hãy cùng theo dõi Infographic dưới đây để biết thêm top 5 người giàu nhất thế giới, họ đến từ đâuhọ tiêu tiền vào cái gì?

Nguồn: statista.com
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trên TG có nhiều người giàu cùng mang tên Carlos Slim Helu vậy á?
Những ai ten Carlos Slim Helu đều là tỉ phú, sau này sẽ đặt tên cho con mình như vậy
nohara
TÍCH CỰC
9 năm
@tuanquang_caxc em cũng thắc mắc như bác :v
@tuanquang_caxc Đéo liên quan chứ mấy bác xem tên ở đâu thế? E kiếm mãi mục xem tên để kiếm tên e mà mãi vẫn chưa thấy bác ạ
tamuct
TÍCH CỰC
9 năm
Số 2, 4, 5 bác chủ nhầm tên hả?
Có đến 4 ông Carlos Slim 😃​
kanenir
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chính xác theo nguồn của http://www.forbes.com/billionaires/ nhé:
#4: Amancio Ortega
#5 Larry Ellison
Dad-uaD
ĐẠI BÀNG
9 năm
chỉnh lại thông tin chủ thớt ơi, sai sót quá !!!!!!!
Kỳ lạ quá, có tận 3 ông trùng tên "Carlos Slim Helu" đều nằm trong nhóm top 5 tỷ phú thế giới. Kỳ lạ quá 😁
bó tay tác giả dịch tiếng Việt cái hình cũng để tên sai vị trí #2 #4 #5 cùng tên vậy

vậy là ko có người kiểm duyệt rồi !

hình của tinhte :

hình gốc :
@coollonelyman Đã update lại, không sao hết nhé.
july3rd
TÍCH CỰC
9 năm
@BaroTo Vãi cả trả lời. Ừ chắc chưa đến mức chết người thì vẫn ko có chuyện gì là có sao đâu bạn 😆
@july3rd Đầu năm vui vẻ mà 😁
Ginerbread
TÍCH CỰC
9 năm
Đệt, xem cái infographic mà cười ko nhặt được mồm 😆))
nvint
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hình như phần lớn tài sản của Bill Gates đến từ Cascade Investment chứ không phải từ Microsoft.
qua đây mới biết Bill gate còn khá trẻ :v
phamkimhao
TÍCH CỰC
9 năm
Em mà là tỉ phú thì đầu tiên phải mua vé sang Đại Lục bắt Phạm Băng Băng nằm ngửa đã, chuyện khác tính sau.
NNTtruymong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phamkimhao like bác
@phamkimhao Bị dính nhầy của nhiều thằng . to rộng. Quá phí
@phamkimhao e thì mún nó chống 2 tay 2 chân
longhai1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phamkimhao Tỉ phú hơn người bình thường ở chỗ, họ sang và làm việc đó rồi nhưng không ai biết được cả.
cesc84
TÍCH CỰC
9 năm
Tiền nhiều quá xài sao cho hết nhỉ???
continental
ĐẠI BÀNG
9 năm
tỷ phú #4 là ông Amancio Ortega chứ ko phải Slim.😃 tinhte dạo này cẩu thả quá.sai chính tả cũng nhiều o_O
nck20112012
ĐẠI BÀNG
9 năm
chỉ Bill Gates là chưa bước qua tuổi 60 @@
Nuôi gái mới tốn, mấy cái này ăn thua gì.
@ngocdung_const Bác không nhìn cái phần chi tiêu cho ăn uống kia ah ... Toàn ăn thịt gái trẻ đẹp mới tốn hơn du thuyền , máy bay đó = ))
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
Ngoài lề tí. có ai vào đc Google.com.vn ko?
@webzone.vn
abgnac
TÍCH CỰC
9 năm
klq nhưng không vô5
được google.com.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095