Infographic: TP HCM áp dụng Chỉ thị 16 từ 0h ngày 9/7/2021

Nam Air
8/7/2021 8:9Phản hồi: 122
Infographic: TP HCM áp dụng Chỉ thị 16 từ 0h ngày 9/7/2021
UBND TPHCM đã ban hành quyết định áp dụng Chỉ thị 16/CT-TTg kể từ 0h ngày 9/7/21, trong vòng 15 ngày, để tăng cường các biện pháp phòng chống đại dịch Covid-19. Anh em hãy tham khảo và cùng nhau thực hiện chỉ thị để chúng ta nhanh chóng vượt qua dịch bệnh, sớm trở lại cuộc sống bình thường.
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chạy sáng có bị phạt không anh em
nhocyugi22
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Moonlightsonata2403 Phạt, ra ngoài khi thực sự cần thiết và có lý do chính đáng, tập bổ trợ ở nhà đi bác
@Moonlightsonata2403 Đi làm thì vẫn dc chứ.
@Moonlightsonata2403 Tôi ngưng chạy sáng từ hơn 1 tuần nay rồi
Nhà nước quá đáng,chỉ thị thì ra thông báo trước ít nhất là 3ngày.để những hộ kinh doanh chuận bị.chứ như mình buổi sáng còn dồn hàng về bán nào rau,củ quả gửi từ ninh hoà khánh hoà vào,vào thành phố lúc 15h vậy là mai không được bán,1 đống hàng hai vợ chồng cùng 2 đứa con nhỏ chác ăn lòi họng,và sẽ bị hư trong 2 ngày tới,thiệt hài gần 50 củ 😭😭😭😭😭
@ThuanNguyen94 Chính xác bạn.chỉ thị ra lệ trở tay không kịp
Kelvin1992
TÍCH CỰC
3 năm
@Jimmy0708 Tuỳ dân thôi bạn, ko thể đánh đồng được. Có rât nhiều người ko tuân thủ 5k, dân tri thức văn phòng cũng ko ngoại lệ đâu, mua đồ ăn lên vp ngồi tụ tập tụm 5 tụm 3.
valve
TÍCH CỰC
3 năm
@Thunder Bird Giống kêu ko đổi tiền đâu, âm mưu của thế lực thù địch, ai dè đổi tiền cái rẹt
valve
TÍCH CỰC
3 năm
@Anhpt2020 Nói chuyện như cái (/) sao đ lo dân bị thiệt hại trc đi mà lo nhà nước thiệt hại? Dân sống ko đc có cl mà đóng thuế nuôi nhà nước nha
em thì thấy nên dãn cách toàn mấy tỉnh lân cận nữa thì hợp lý hơn
echtammua
TÍCH CỰC
3 năm
@toivaem986 cục chẳng đã mới cấm vì cấm nó không có ăn tội phạm tệ nạn tăng, rồi chưa gia đình ở nhà lâu còn tăng bạo lực gia đình blabla đâu phải trò trẻ con đâu, nếu cấm dễ như lời nói phọt ra khỏi miệng thì cấm hết cả nước 15 ngày thì đâu còn lây nhiễm diện rộng nữa
@echtammua thực tế là cấm thiệt hại rất nhiều, cơ mà vì chần chừ nên thiệt hại từ dịch cũng ko nhỏ hơn so với ko cấm bạn à
echtammua
TÍCH CỰC
3 năm
@toivaem986 ai không biết bế quan tỏa cảng lúc các nước dịch là an toàn nhất nhưng thực tế và ngồi nhà suy nghĩ nó khác nhau, cấm thì la không có gì ăn, không cấm thì bùng lên thì trách móc, các con trời không tự biết bảo vệ bản thân thì đổ lỗi cho ai.
@echtammua Vì ý thức con người kém nên mới cần cấm đó bác, mà nói thật là cấm cũng khó vì vd em đang bán cf, uh thì cấm thì nghỉ ks, xong bán bắt ngồi dãn cách hay đeo khẩu trang khi uống thì khách ngta ko làm theo, mà ko bán thì lây gì trả tiền nhà. rồi bắt đóng cửa trước 9h, thế lại càng ko có khách @@, thà nghỉ 1 lèo còn hơn bác à, kiểu dở dở ương ương khó làm ăn lắm
đáng ra phải làm từ lâu chứ ko phải để đến lúc 8k nhiễm mới làm, thôi, muộn còn hơn không, cố lên SG
@SoulEvil Thì cũng giống mấy thằng Mỹ thôi bác, chửi mấy thằng Mỹ cho luôn 🤣🤣🤣. Mấy thằng Mỹ ngu lắm
hoangthjen
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nhc_king_pro Làm căng ngay từ đầu cũng sẽ có người bảo làm gì mà căng, ko cho dân sống hay gì... Không biết sao cho vừa
@nhc_king_pro Mọi chuyện vẫn ổn định cho tới đợt 30-4, làm căn cước và đi tập trung bỏ phiếu bầu.

Đợt làm căn cước là dễ sợ nhất, không hiểu lí do chạy KPI hay gì mà phải dồn mọi người làm cho xong trong thời gian ngắn nhất.
kevin2211
TÍCH CỰC
3 năm
@Valkyrie 1991 Hên đợt đó không đi, đi làm mà công an khu vực cứ gọi điện réo riết. Mình nói bận lắm với cmnd mới làm lại hồi 2014 hạn 15 năm tới 2029 lận. Khi nào rảnh ra làm :v
Tinh tế cà phê
Mấy ông ở trọ với sinh viên giờ cấm shipper giao đồ ăn thì xác định ăn mì 15 ngày.
@xxxpromeozzz Nơi khác thực hieenn chỉ thị 16 vẫn có cơm ngon ăn đấy thôi. Ở TP .HCM mà lo gì đói
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Đói thì ko đói rồi. Nhưng không có cơm ăn. Chấp nhận nhai mì gói 2 tuần thôi.
@xxxpromeozzz Vẫn còn grab giao đồ mà ! Người ta dịch ở nhà hì cũng cần ship đi nhiều hơn, hy vọng lên đc ổn bánh mỳ ruốc !!!
@xxxpromeozzz Giờ hết thực phẩm do dân ùn ùn đi mua ko đáp ứng kịp. Chứ 3 hôm nữa tha hồ mua bạn ơi. Yên tâm đi.
Chống dịch lạc hậu nhất TG.
@From Team B With Love Reply cmt cho đủ KPI nè. Cố lên, cùng vượt qua dịch nha bạn
@From Team B With Love vậy chống dịch hiện đại là như thế nào kể nghe coi bạn 😏
@LocNguyen6495 Kiếm vaccine về chích chứ sao giờ. Cứ kiểu này tầm 2 3 chắc phát điên.
@From Team B With Love Lạc hậu cái..à mà thôi..lạc hậu mà chống dịch thuộc top tốt nhất tg..ít thiệt hại ít ca tử vong nhất tg..ông ở giếng nào lên đấy..biết tuyến đầu đang căng mình chống dịch ko..ông chê lạc hậu..ng ta thì phải bỏ vk bỏ con ở nhà lên tuyến đầu đối mặt vs dịch hàng ngày..ko giúp dc gì thì im..rảnh quá.thì mua sách đạo đức lớp 1 về học lại.
esata
CAO CẤP
3 năm
Hiện đại thì phải share thuyết âm mưu: Tầu cộng nham hiểm thổi phồng nguy hiểm covid nhằm hãm hại các nước, trong đó VN cũng là nạn nhân chính của nó. Bà con hãy nhảy múa giao lưu tưng bừng, vì như chính bác Donald đã nói trong ngày Độc Lập: 99% ca nhiễm hoàn toàn vô hại! Nghĩa là chính phủ và cả tầng lấp trí thức tinh hoa tại hàng trăm quốc gia đều ngu như bò, ngu hơn cả kẻ bịa thuyết âm mưu và share thuyết âm mưu.

Cả chính phủ và bộ y tế Úc siết chặt phong toả vì Delta lây quá nhanh cũng ngu hơn con bò xứ Ấn Độ.

https://www.bbc.com/vietnamese/world-57725591

Covid-19 vẫn lây lan mạnh tại Sydney tuy đã phong tỏa gần 2 tuần.

Thành phố Sydney của Australia ghi nhận số ca lây nhiễm Covid-19 hàng ngày ở mức cao nhất kể từ nhiều tháng qua, bất chấp việc đã áp dụng lệnh phong tỏa được gần hai tuần.
NSUT.LeRoi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có bác nào mai đi làm không nhỉ. Mình làm bên cty thiết kế in ấn. Cty nói vẫn đi làm được không sao. Mà đang lo lo 😔
Davekoz_2506
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Everec Bên mình cg chả tiếp xúc ai nhg trường vẫn làm cho cái giấy đi đường, chiều mới khai báo thông tin xong, nếu kỹ ae nên chuẩn bị vụ này phòng khi ra đường bị hỏi. Đg cần tiền chống dịch 😆 và họ cg chẳng rảnh đến cty ae để kiểm tra giám sát có tiếp xúc ai kg, cứ giấy tờ mà nói chuyện
NSUT.LeRoi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Davekoz_2506 Tải mẫu giấy đi đường về, rồi điền vào, đưa sếp đóng mộc công ty là được phải không bác?!
@Everec Mai mình cũng đi làm đây, cầm theo cái thẻ ra vào cổng, hy vọng họ chấp nhận, không thì phải lên công ty lấy giấy công tác !!!
Davekoz_2506
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Everec Uh cơ bản là vậy, kỹ thì tham khảo cv 2601 thì phải vì trg chỉ thị 16 kg đề cập rõ. Tóm lại cứ đi làm có xác nhận cty ghi rõ phải đến cty và cty làm trg những lĩnh vực cv 2601 đề cập. Chúc bình an
mong mọi thứ sẽ qua nhanh và tốt đẹp hơn
huy vọng song lần này sẻ ỏn
@nhucongpro tôi dự ít nhất 2 đợt nữa
@nhucongpro Xong đợt này để mấy con trời đi chơi lễ 2/9 sau đó lock tới Tết Nguyên Đán là vừa !!!😂😂😂
minianimo
TÍCH CỰC
3 năm
Khổ nhất là bà con nghèo, thu nhập k ổn định, hàng rong vé số công việc chân tay thời vụ, không làm lấy gì sống...chống dịch kiểu gì mà ngày càng trầm trọng.
@minianimo Nhà nước bao tất, đang bô bô trên ti vi không để ai bỏ lại phía sau, không để người dân nào thiếu đói kia kìa.
TT10
TÍCH CỰC
3 năm
@SoulEvil Nếu từ đầu thì đã không có mấy chục ngàn tỏi ủng hộ vắc xin rồi thím, dân đen chìm chứ lũ nào ở đây mà cả 😃
@minianimo Chống dịch kiểu.gì hỏi các cụ tổng ở Sài Gòn nhé.này thì bám.chỉ thị 10.này..nhây lười ..chây ì mới ntn còn hỏi sao...làm theo chỉ thị 16 từ đầu đã chẳng có 8k ca nghiễm như hiện tại rồi
esata
CAO CẤP
3 năm
Dùng dằng nên ngày càng lây thảm chỉ vì không muốn vuột mất ước mộng kinh tế thành rồng, chưa kể phong toả mà không cấp tiền cho dân ở nhà như tại Úc.
TonyWu
CAO CẤP
3 năm
mà sau 15 ngày ko giảm xuống bớt thì sẽ làm sao nữa?
Theobald Ph
ĐẠI BÀNG
3 năm
@TonyWu 1 tháng nay đã ăn thêm 2 lần 10-15 ngày rồi mà vẫn chưa quen à bác 😃
Pnmr560
TÍCH CỰC
3 năm
@TonyWu Thì thêm tiếp thôi, chừng nào người dân vẫn còn cắn răng chịu được
Dịch phát triênr nhanh hơn công nghệ..,
Drone chưa giao hàng phổ thông đc nên ráng ngồi bóc lịch từng ngày cho nó qua nhanh 😃
Chỗ tôi tình hình dịch bệnh khá căng, trên 1 cung đường mà rải rác điểm cách ly, nguy cơ vỡ trận là hiện hữu. Tôi cũng đồng ý là phải làm thật căng, thà đau một lần rồi thôi, còn hơn cứ đau dài dài.
Nhưng ra đường mới thấy bao cảnh trái ngang, và vì sao dân tình cứ phản đối, và vì sao chính quyền chần chừ. Nó thảm lắm mấy bác, như nhà tôi mặt tiền nhà, đóng cửa thì ko làm ăn, coi như lấy vốn sống đợi qua dịch, chứ người khác từ kẻ mướn mặt bằng cơ ngơi đổ vào đó, đến người làm cty, rồi công nhân, rồi dưới đó là ve chai vé số,... họ như tuyệt đường sống ấy.
Nên trách thì cũng trách dân trí thấp, nhưng thương thì cũng thương. Chỉ biết mong cho qua mau thôi...
Cố gắng thôi. Vì sức khỏe chứ nghèo thì cũng nghèo rồi
trải qua 4 , 5 mua dịch rồi không thấy chính phủ hổ trợ cho gói mì tôm nào cả. nào là 62.000 tỷ rồi lại 26.000 tỷ toàn thấy hổ trợ trên truyền thông. chết đói trước chết dịch.
Tổ cha thằng tung của.... Từ tết giờ éo làm ăn ji đc... Giờ phải giam mình trong nhà..
@Jen Minh Tri Chửi nó chả ăn thua gi. Cả thế giới muốn đập nó còn không được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019