Intel phát hành driver kiểu mới cho GPU tích hợp, cập nhật nhanh, không còn phụ thuộc vào OEM

bk9sw
5/5/2020 13:50Phản hồi: 64
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này tớ thấy máy tớ được nó tự cài từ lâu rồi chứ nhỉ?\
vẫn đang dùng HD 5500 😁
ngon lành rồi
Đang dùng CPU đời 5 nên chẳng hóng đc gì thêm mới đau
Cứ gì Thế hệ thứ 6 trở lên. Intel HD 3000 vẫn cài được bình thường
đợi bản chính thức xem sao chứ bây giờ cài đè lên driver của OEM thì sợ lỗi mất công cài lại. UHD Graphics 630 😁
qwarl
TÍCH CỰC
4 năm
pentium n3700 thì dùng hd graphic gì nhỉ:>>>
mà đợt ra con sn865 cũng nghe qualcomm cũng cập nhật gpu trên ch play như này mà ko biết có chưa nhỉ
vừa check card graphics 520, cái win mấy lần rồi mà giờ vẫn driver date 2016. Update lên date 2020 có khác biệt gì không nhỉ?
Duy Anh br
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hentai Ouji khác số năm nha :V
vốn dĩ có đủ mạnh để Quan tâm làm gì đâu chán lắm
nó mà tích hợp mạnh dc như con 1060 rời thôi là đã đủ mình súc ngon rồi không cần yêu cầu cao
Đã thử 😆)
convoi9999
TÍCH CỰC
4 năm
có con xps 9350 bao lâu nay chưa update driver rồi 😔 , có bác nào có app full ..... chuyên về tìm và update driver mới nhât thì cho mình biết với.
thanks
trước h mình vẫn tải tử trang intel mà.
Hay quá
PeterTT
ĐẠI BÀNG
4 năm
Máy Dell đời Tống lên Windows 10 thì đa phần thiếu Driver của Bluetooth (Vào Divice Manager ko thấy hiển thị thiếu gì luôn), lên hãng thì không có cho Win 10. Nên toàn lấy của Win7 về dùng tạm thì được. Mò các kiểu nó mới lòi ra. Keke
dungluu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trước giờ down driver thì dùng app tự down về, ko có thì lên trang chủ thằng làm hardware tìm chứ ít khi đợi thằng sx máy up driver của nó lên.
Mod ơi, máy em chơi món này đc ko ah,
Cài vào thấy báo lỗi =))))
Annotation 2020-05-08 140105.png
Các bác cho mình hỏi, sao mình install thì nó báo lỗi không cài đặt được, trong khi trên trang intel thì báo là máy được upgrade.
Có cần remove driver cũ trước khi install không?
xin cảm ơn
Duy Anh br
ĐẠI BÀNG
4 năm
@piti.tuan up làm j cũng chả cải thiện năng lực igpu intel cũng chỉ ở mức chữa cháy thôi ko nên up
hnnam46
ĐẠI BÀNG
4 năm
@piti.tuan Con dell của mình cũng cài xong nhưng kiểm tra lại thì vẫn bản cũ, nó ko cho cài mới. Thôi chờ hãng update vậy 😆
VOte INtel :d
M.n cho em hỏi em xài con Chip Core i5 6440HQ . Xem bảng điều khiển thì con chip đồ họa tích hợp ko hỗ trợ chíp 6440HQ các tác vụ đồ họa như Photoshop hay Luminar4 , xem phim thì có. Cho nên chíp 6440HQ toàn chạy 100% dẫn đến treo máy, con chỏ chuột chạy loạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019