iPad hết hàng, giảm giá, chuẩn bị cho iPad 2?

babybungbu
21/2/2011 22:36Phản hồi: 47
iPad hết hàng, giảm giá, chuẩn bị cho iPad 2?

Càng gần đến thời điểm tháng 4 thì những thông tin rò rỉ cũng như lời đồn đoán về thế hệ tiếp theo của sản phẩm máy tính bảng iPad rất thành công của Apple càng xuất hiện nhiều trên cộng đồng công nghệ thế giới. Bản mẫu vỏ ngoài iPad 2, những dự đoán dựa trên phong cách ra mắt sản phẩm mới đều đặn hàng năm của Apple là cơ sở để người dùng tin rằng iPad 2 là có thật và sẽ sớm được ra mắt. Mới đây nhất, động thái chấm dứt trữ hàng và giảm giá iPad của nhiều nhà phân phối lại càng củng cố niềm tin của các fan về một sản phẩm mới vào tháng 4 này.

Hãng bán lẻ Carphone Warehouse của Ảnh cho biết họ đã bán hết phiên bản iPad Wifi 64G và ba phiên bản iPad 3G. Một nhà bán lẻ khác ở Châu Âu là Ingram Micro cũng đã "dọn kho" ba trong số sáu phiên bản iPad. Tương tự, nhà mạng Orange và T-Mobile đã giảm 50% giá cho các sản phẩm còn trong kho. Cụ thể, một chiếc iPad hiện giờ chỉ có giá 99,99 USD kèm hợp đồng 2 năm. Đây có thể xem là những dấu hiệu rõ ràng nhất cho việc "một cái gì đó mới" chuẩn bị được giới thiệu trong thời gian ngắn, chúng ta hãy cùng chờ xem.

Nguồn: BGR
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pvcuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
hồi hộp hồi hộp các bạn ạ
Chú mà lò đầu ra là bị nguyên bầy Tablet nó oánh hội đồng đấy 😆
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
cẩn thận ko bị mấy hãng khác ném đá thì ...............
Mới mua iPad dc 2 tháng thôi , giờ sắp ra iPad 2 rồi hehehe , chắc chắn sẽ cực hot đây
em thấy nhiều bác mong chờ từng ngày từng giờ xem apple tung sản phẩm mới ra mắt quá,
sản phẩm tốt vs marketing tốt thì sẽ thế thui bác ^^ e ko phải ifan mà còn ngóng mỏ đợi xem nó sẽ ra sao hé hé, đang thèm flyer mà giá chát quá, cắt cổ, chuyển hướng sang ipad xem sao nếu giá ngon tý. Đang cần đọc Gone with the wind trên những chuyến train =)) car park dạo này lên giá, 2 tháng car park = 1 con xoom nên thui, train và bus cho kinh tế T_T
taduckhang
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này hay à nha🆒
ducpham88
TÍCH CỰC
13 năm
Giờ này có nên mua ipad 1 giá rẻ ko các bác nhỉ ( sinh viên ).Thật sự muốn nghe câu trả lời từ phía các bạn.
romero
TÍCH CỰC
13 năm
Đợi ipad2 bắt đầu về VN thì mới rẻ đc, sv lên lớp nhiều mà ko có wifi ổn định thì chơi 3G nhé
nt8x
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tự dưng lại thêm cái tin này nữa là làm sao nhỉ:

iPad 2 và iPhone 5 trễ hẹn đến tháng 9
(Dân trí) - Tin buồn cho những ai yêu mến Apple khi những phân tích của các chuyên gia cho thấy rằng, phải đến tận tháng 9, Apple mới có thể ra mắt iPad 2 và iPhone 5.
Thay đổi về mặt thiết kế là lý do chính khiến iPad 2 phải dời ngày ra mắt dự kiến đến tận tháng 6 năm nay, một nguồn tin của Reuters cho hay.

Theo đó, thế hệ mới của máy tính bảng iPad ban đầu được dự đoán sẽ được ra mắt vào tháng 4 tới, nhưng theo công ty môi giới Yuanta Securities của Đài Loan, những vấn đề về sản xuất linh kiện tại Foxconn (công ty đối tác sản xuất linh kiện cho Apple) đã khiến Apple phải rời ngày phát hành iPad 2.

Đây là kết quả của sự thay đổi thiết kế mà Apple đã thực hiện vào đầu tháng 2 vừa qua.

Có khá nhiều đồn đoán và nhận định về ngày ra mắt của iPad 2

“Chúng tôi cho rằng vấn đề liên quan đến quá trình sản xuất những sản phẩm mới và sẽ phải mất thời gian để khắc phục chúng” – Vincent Chen, giám đốc công nghệ của Yuanta nói với Reuters.

Chen cũng cho biết tổng số lượng iPad dự kiến phát hành trong năm 2011 của Apple sẽ bị giảm từ 30,6 triệu chiếc như dự kiến trước đây xuống còn 23 triệu sản phẩm, do không đáp ứng đủ số lượng sản xuất.

Thông tin về việc iPad 2 sắp được ra mắt vào tháng 4 tới đây rộ lên sau khi các hãng bán lẽ và nhà cung cấp dịch vụ liên tiếp hạ giá iPad phiên bản đầu tiên, mà theo giới công nghệ đánh giá là “dọn đường” để chào đón sự xuất hiện của iPad 2.

Giống như iPhone 4 trắng, iPhone 5 cũng sẽ trễ hẹn?

Cùng với đó, một nguồn tin khác từ trang tin tài chính của Yahoo! cho hay, iPhone 5 có thể sẽ bị hoãn cho đến tận tháng 9 năm nay, thay vì ra mắt vào tháng 6 như dự đoán của nhiều người.

Thông tin trên được Craig Berger, chuyên gia phân tích của hãng nghiên cứu thị trường FBR Capital Markers.

“Với iPhone 5, chúng ta đều tin rằng sẽ được ra mắt vào tháng 6, nhưng có vẻ không phải như vậy. Với những vấn đề về nhà cung cấp linh kiện, như vỏ, màn hình cảm ứng… vẫn chưa đáp ứng đủ yêu cầu và số lượng từ phía Apple. Đặc biệt vẫn còn một vài sự thay đổi chưa hoàn tất… đây là lý do chính khiến iPhone 5 sẽ phải dời ngày ra mắt”.

“Do vậy, chúng tôi nghĩ tháng 9 mới là thời điểm phù hợp để iPhone 5 được phát hành. Mặc dù thời điểm này vượt quá “lịch trình” phát hành của Apple, nhưng lại cho công ty có nhiều thời gian hơn để hoàn tất các công nghệ kết nối và viễn thông thế hệ mới nhất trên sản phẩm của mình”.

Apple có thói quen thường giới thiệu sản phẩm của mình theo từng “bước” từ 9 đến 12 tháng.

Hiện vẫn chưa có thông tin xác nhận nào từ phía Apple, nhưng với các sự cố về lỗi ăng ten và sự trễ hẹn liên tục của iPhone 4 phiên bản màu trắng, những nhận định trên không phải là không có cơ sở.

Link: http://dantri.com.vn/c119/s119-459540/ipad-2-va-iphone-5-tre-hen-den-thang-9.htm
newbienoob1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sinh viên mà giàu thế à..hix....
ducpham88
TÍCH CỰC
13 năm
Dành dụm mãi nó sap ra ipad 2 ròi em mới hỏi ipad 1 mà giàu gì bác ! Nhiều khi bác chỉ biết tháy mua là giàu 😁
Sinh viên thời @ mà bác, laptop, smartphone, tablet, netbook...đầy đủ cả.
Nói chung là ba mẹ có hỏi thì nói con là sinh viên năng động cần có kết nối internet 24/24 kẻo ko nộp bài dc cho ông thầy con bị đuổi học =))
Có nhiều tin đồn rằng iPad 2 tháng 6 hoặc tháng 7 mới giới thiệu chính thức 😃 đợt tới cuối tháng 2 đầu tháng 3 là giới thei65u macbook pro mới.
Mong muốn có em Ipad 1 mãi còn chưa dám xuất tiền, thế mà đã lọ mọ ra Ipad 2 rồi. Hic hic. Chạy đuổi thế này thì bao giờ mới đủ sống. Thôi, anh em nào có nhu cầu tới đâu thì quất ngay, khẩn trương. Không chờ đợi làm gì cho mệt.
hic hic, bác SJ ra mắt ip5 và ipad 2 sớm chừng nào thì em nhờ chừng í, chứ tình hình ip4 bị thương lái làm giá như hiện nay thì bik chừng nào sv nghèo như em mới lên đời ip4 nỗi chứ hic hic
Bọn nhà mạng nó làm giá thôi bác, chứ hàng xách tay bây h cũng gần sát giá bên kia bán rồi đấy. 1 con Ip4 16Gb bên pháp bây h cũng gần 18tr rồi, tiền VN mất giá quá.
virus404
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đang mong chờ em nó, vậy mà bác dantri dội gáo nước lạnh, đau
babypimp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu những thông tin trên đây là thực thì vòng đời của iPad 1 cũng như iPhone 4 quá dài, với những ai có nhu cầu thì chẳng tội gì mà không mua luôn từ bây giờ. Thế là tiêu tan những dự định đợi chờ, kèm theo đó là giá cả sẽ tăng trở lại. :-<

Mình đang có nhu cầu mua iPad, đang định chờ đến tháng 4 này xem mặt mũi thằng iPad 2 ra sao thì lại lòi ra tin này. Thôi thì bắt đầu đi tìm iPad 1 vậy.
Mua đc chứ, bác cứ viết thư cho sếp nhà mạng giống em là đc:
Nguồn: http://www.tinhte.vn/tin-tuc-gioi-thieu-118/vinaphone-con-rat-nhieu-iphone-4-nhung-khong-ban-cho-nguoi-dan-576276/index5.html
kungvn
CAO CẤP
13 năm
dantri cả zing là 2 web em gét nhất toàn tin hot ( visual) với cả tin đồn
trunkz
TÍCH CỰC
13 năm
iPad 2 lộ hàng rồi nè =))

cuteont
TÍCH CỰC
13 năm
:laugh8kb: Hài không chịu nổi
ipad 2 to thế đã thiệt, coi rõ từng cộng lông lun hehe
Đang chờ đợi Em Ipad 2 này. Chắc phải tống khứ em cũ đi quá.
vin263
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giá Ipad 1 giảm 50% thì về VN giá bao nhiêu vậy các pác? Nếu IPad 1 còn 7-8tr thì quá hot lun
làm gì có chuyện giảm thành 7_8tr hả bác, giảm 1 nửa nhưng có kèm hợp đồng sử dụng, về vn chắc chỉ giảm 1_ 2 tr thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019