Ipad Pro 10.5 kén sạc, lỗi do đâu?

atungbk
23/6/2019 3:19Phản hồi: 9
Ipad Pro 10.5 kén sạc, lỗi do đâu?
Hi các bạn!

Mình đang xài iPad Pro phiên bản 10.5. Vài tháng trở lại đây, ipad của mình bị hiện tượng kén dây sạc. Không phải dây sạc nào cắm vào cũng nhận, kể cả sạc chính hãng. Mình thử rất nhiều loại cable khác nhau, từ cáp zin cho đến Anker, Remax... thì hiện tại chỉ có đúng 1 chiếc Remax và Budi là nhận sạc (báo điện vào). Hiện trạng cụ thể như sau:

- Khi máy hết pin, cắm sạc nào vào cũng có điện (dấu hiệu máy tê tê, báo có điện vào và một lúc là tự bật). Nhưng khi máy bật lên thì báo không sạc (mình có đo dòng điện vào bằng 0)
- Đối với 2 chiếc cáp nhận sạc thì cũng chỉ sạc được 1 bên (dù sạc lightning hỗ trợ 2 đầu)
- Mình đã thử Hard reset và thay đủ loại dây sạc. Hiện tượng này vẫn còn.
- Về chất lượng củ sạc, mình đang dùng sạc ipad zin và Anker PD2 49.5w đều bị tương tự nên đây chắc không phải vấn đề.

Mình nghĩ vấn đề không phải ở phần cứng và tiếp xúc. Nếu không thì tất cả phải chập chờn, đây với 2 cáp nhận sạc thì cắm phát nào ăn phát đấy.

Thật ra mình vẫn tạm hài lòng với 2 chiếc cáp xài được này, cho đến sáng nay bà xã mình đã vô tình làm gãy 😔(

Có bạn nào đã gặp tình trạng tương tự, tư vấn giúp mình với?

Thank all!
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sutimcon91
ĐẠI BÀNG
5 năm
lỗi do cáp, mình dùng cáp c ra lightning của apple sạc PD gọi là tốc độ cao haha
phamkhanhhn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng gặp tình trạng tương tự. Xả pin (để cho cạn hết pin rồi tự tắt. Để thêm 1 ngày nữa cho cạn hẳn) rồi sạc đầy thì hết. Bạn làm thử xem có được không.
atungbk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phamkhanhhn Mình cũng xả mấy lần nhưng đều không được.
merinoka
TÍCH CỰC
5 năm
Cổng sạc của bạn bị oxi hoá rồi. Các chân tiếp xúc có thể bị han rỉ ko nổi gờ lên nên ko thể nhận điện
atungbk
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cám ơn các bạn, Mình kiểm tra thì các chân sạc rất sạch. Ra một số cửa hàng họ tư vấn là có khả năng IC nguồn bị lỗi (do cắm sạc qua đêm nhiều) làm cho không nhận đúng sạc. Mình một phần cũng đang còn 1 cable sạc được, một phần cũng ko muốn bung máy ra nên đang bối rối.

Thank các bạn!
atungbk
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chắc chắn đây là vấn đề nhận sạc của thiết bị. Vì lúc tắt nguồn, cắm cable nào cũng bật lên được (nhưng bật xong đa phần là không chịu sạc, hây za)
Bin Luck
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình bị y như b. B có thể bán lại cho m xin 1 cáp đc ko. Hay b cho xin model ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019