Iphone 6s của mình vẫn còn 3D touch đây, mình vẫn cảm thấy được sự khác nhau của lực nhấn khi sử dụ

yunaka_8x
21/9/2019 3:53Phản hồi: 17
Iphone 6s của mình vẫn còn 3D touch đây, mình vẫn cảm thấy được sự khác nhau của lực nhấn khi sử dụ
Iphone 6s của mình vẫn còn 3D touch đây, mình vẫn cảm thấy được sự khác nhau của lực nhấn khi sử dụng ứng dụng. Sao mọi người nói là mất rồi nhỉ ?
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yunaka_8x
TÍCH CỰC
5 năm
Mình dùng quen 3D touch, nên bỏ đi thấy không quen, trước cứ ngỡ lên 13 là không dùng được nữa nên ngần ngại, giờ thử lên rồi thì thấy vẫn còn, vẫn tốt, ngon quá rồi.
kingv9x
TÍCH CỰC
5 năm
@yunaka_8x Chờ cmt này
KMIL307
TÍCH CỰC
5 năm
@yunaka_8x chuẩn mình cũng dùng quen ròi, toàn đa nhiệm bằng 3d touch chứ chẳng ấn home
kaka_nd14
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vẫn ấn từ mép trái màn hình để vào đa điểm được mà. haptic có không nhỉ?
yunaka_8x
TÍCH CỰC
5 năm
@kaka_nd14 chuẩn rồi bạn, vẫn ấn từ bên cạnh trái để vào đa nhiệm được, rồi xem ảnh trong face vẫn có 3D touch.
leeyang
CAO CẤP
5 năm
Máy nào ko ghi 3d&haptic touch. Nhưng rõ là còn haptic toich thôi. Phản hồi rung cũng khác
@leeyang Do IOS mới làm vậy để các dòng như 11, 11pro, 11pro max dùng nữa chứ bọn nó bị bỏ đi 3D touch rồi, theo mình thấy thì việc này cũng ko ảnh hưởng nhiều đến trải nghiệm nên bỏ qua nó cũng được mà
leeyang
CAO CẤP
5 năm
@Thiệnchu0403 Đúng rồi bác. 3d touch cũng ko dùng mấy, nên cũng chẳng ảnh hg gì nhiu
fako*
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thì tắt cmn 3d touch rồi, cho nó đồng bộ
Mình thì cắt cáp bỏ luôn chức năng 3D touch rồi
Nam Dang Le
ĐẠI BÀNG
5 năm
3d touch là phần cứng lấy gì bỏ đc có mấy thành phần k biết cứ vô phán cho nhiều ng hoang mang v~ 😆))) còn Haptic là thuộc phần mềm thêm bớt sao chả đc
yunaka_8x
TÍCH CỰC
5 năm
@Nam Dang Le Xác nhận là vẫn còn nhé 😃
Nam Dang Le
ĐẠI BÀNG
5 năm
@yunaka_8x Ai chả biết 😃)))
gamebit
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nam Dang Le Phần cứng thì phẩn cứng nhưng có bao gồm bộ rung mà bạn
Nam Dang Le
ĐẠI BÀNG
5 năm
@gamebit Ủa thì sao đâu, bộ rung nó cũng là phàn cứng thôi
gamebit
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nam Dang Le Thì ý mình là bỏ 3d thì cũng không thêm dc mấy không gian vì 3d là phần cứng trên màn còn ở dưới nó là bộ rung
chuẩn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019