iphone 6s không có imei ở mặt lưng và không có que chọc sim

SlenderV
13/12/2015 6:58Phản hồi: 208
iphone 6s không có imei ở mặt lưng và không có que chọc sim
Em mới mua iphone 6s gray ở thế giới số, Thái Nguyên. Hàng LL/a bảo hành 1 đổi 1 trong vòng 1 năm có tem vàng lấp lánh ở hộp luôn. Lúc mua máy có mấy điểm lạ mà e mang về mới biết là. Máy ko có que chọc sim, không có imeil ở lưng cũng ko có mấy cái logo thùng rác, vv. Lúc active tại cửa hàng thì trong máy có sẵn 1 cái sim để active rồi. CH đó cam kết hàng zin chưa khui nhưng em thấy lạ là chưa khui sao lại có sim trong đó ạ. Lắp cái sim đó vào máy khác thì sim bị khóa luôn r. Ai biết giải đáp thắc mắc hộ e với ạ.

//Thêm 1 số hình ảnh cái hộp, bác nào biết chỉ e với cái
208 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

co_te92
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn ơi thứ nhất là trc khi khui hộp nv có check tình trạng acticve cho bạn không? Thứ 2 nếu là hàng LL thì sẽ có sẵn sim trong máy và không kèm que chọt sim nhé.
@Canhhoabatdiet Máy này là máy mua của nhà mạng nên kèm sim bên trong!Máy này không có que chọc sim là đúng rồi!mất thêm tiền mua que chọc nha!
ngamee
ĐẠI BÀNG
8 năm
@navy.seal thế sao lock nhật có lại có que chọc sim + 2 hình táo . đầy đủ luôn
kikinawa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Canhhoabatdiet Bacs do nói đúng đó tùy bản thôi e cũng zk hàng mỹ mua code của e cũng ko có que
@navy.seal Bản nhà mạng đây bạn nhé,của docomo nhật bản nhé.Máy nhà mạng,k có sim trong máy b nhé,có que chọc sim nhé.Mình nghĩ của nhà mạng,sim free ngta cũg để ở ngoài k ai lắp luôn vào máy cả b ah
Bản nhà mạng sim free thì không có que chọc sim.

Trừ bản Nhật thì mặt lưng của bác thớt là bình thường, cái này nó liên quan đến chính sách của các quốc gia.

Mình nhớ những bản QUỐC TẾ sau sẽ có que chọc sim: a1633/34; a1687 của Nhật, nếu của Mỹ thì cũng không có đâu nhé. Bạn nào nhớ thì bổ sung.
hero1305
ĐẠI BÀNG
8 năm
Theo mình thì bạn mua phải máy của nhà mạng rồi unlock, còn mấy cái hình hợp chuẩn các loại thì tuỳ từng quốc gia áp dụng phải có mới in hay sao ý, máy mình LL bản A1633 có que chọc sim và cũng k có mấy biểu tượng hợp chuẩn + imei đâu.
máy e còn cả cái iccd gì ấy. ra cửa hàng hỏi mua máy quốc tế nó lôi ra con máy này. lúc khui nhân viên khui như thg k hỏi gì cả. máy có sẵn sim bên trong
cáu iccid thì k trùng vs hộp/ Trên hộp có ghi imeil/meid: thì meid trùng còn imeil thiếu số 2
hero1305
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao lúc kiểm tra bạn k hỏi họ luôn? Bạn cứ kiểm tra ngày active trên trang chủ apple xem có đúng k và yêu cầu cửa hàng phải cam đoan nếu máy bị lock lại thì phải xử lý cho mình. Vì theo mình biết máy unlock vẫn có xác xuất nhỏ bị lock lại khi restore còn lại sử dụng như máy world. Tốt nhất bạn nên up cả bộ phụ kiện bên thread https://tinhte.vn/threads/huong-dan-chi-tiet-cach-phan-biet-sac-cap-tai-nghe-iphone-ipad-zin-va-fake-co-hinh-anh.2205382/ nhờ xem hộ có đúng cáp sạc chuẩn k.
@SlenderV Máy bản quốc tế với bản lock giá hoàn toàn khác nhau b nhé. Mặt khác bản lock sẽ phải dùng sim ghép. Có thể máy đó có khách mua và ko ưng nên đổi sang nên bị active trước 1 ngày. Vậy thì sẽ là máy trôi bh dù chỉ là trôi 1 ngày thì sẽ ko được bán với giá máy mới nữa.
Còn về que chọc sim, mình ko để ý nhưng đập hộp 2 con 6plus và 6s plus đều có.
@nguyenkhoavietlong cái này thì e biết là ntn ạ. em mua máy lúc 8h sáng ngày 12/12 bên mỹ lệch Việt Nam! 12h nên lúc đó là 8h tối ngày 11/12. k phải hàng trôi bảo hành đâu ạ. còn cái que thì ở trong sách hd sd của e đã k có r. e cũng tin là bản sim free nhà mạng thì nó k có
@nguyenkhoavietlong Đc cái ông này không biết cứ tư vấn lung tung.

Active tại VN bao giờ cũng bị chậm hơn một ngày vì bên Mỹ nó cách mình nửa vòng trái đất ông ạ.
hero1305
ĐẠI BÀNG
8 năm
@navy.seal Bạn nói không đúng rồi,máy mình active vào buổi tối thì nó cùng ngày nè vì Mỹ chênh với mình 12h
linken223
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy mình mới mua cũng không có imei ở sau..
Nhg mà cái kiểu active qua sim là tn ạ, máy e lại ko có que chọc sim ở sách hướng dẫn sử dụng nữa, máy có cả imei, meid và iccid thì là bản nhà mạng hay quốc tế vậy ạ. có nên ra cửa hàng yêu cầu đổi k
Máy e ko có que chọc sim, nhg mà lắp viettel vô vẫn mượt mà, *101# bình thường thì có phải bản nhà mạng ko. mà bản nhà mạng khác bản lock ntn ạ
hero1305
ĐẠI BÀNG
8 năm
@SlenderV máy nào chẳng có imei meid iccid mà bạn phải thắc mắc nhỉ,bản nhà mà đã unlock và bản world về sử dụng chẳng khác gì nhau, chỉ có bản nhà mạng unlock vẫn có xác suất Nhỏ bị lock lại khi bạn restore như mình đã nói ở trên. Bạn cũng nên google tìm hiểu qua thông tin trước khi đặt câu hỏi hơi ... như trên 😁
hero1305
ĐẠI BÀNG
8 năm
@SlenderV máy nào chẳng có imei meid iccid mà bạn phải thắc mắc nhỉ,bản nhà mạng đã unlock và bản world về sử dụng chẳng khác gì nhau, chỉ có bản nhà mạng unlock vẫn có xác suất Nhỏ bị lock lại khi bạn restore như mình đã nói ở trên. Bạn cũng nên google tìm hiểu qua thông tin trước khi đặt câu hỏi hơi ... như trên 😁

#18Mới đây
@SlenderV Bản LL ko có que chọc sim đâu bạn...có sẵn sim
Trong đó là sim nhà mạng thôi...đừng lo bạn nhé
@SlenderV Từ dòng 5s là k có mua mã code để lên bản quốc tế rồi.Gthich cho bạn dễ hiểu nhất,bản lock là như kiểu hàng viettel hay vina nếu lắp sim khác k dùng đc,còn bản quốc tế là lắp các mạng và mọi sim ở các quốc gia đều dùng được
thế có nên ra cửa hàng đổi ko ạ, e vẫn ngại cái vấn đề que chọc sim ko có trong hộp ấy ạ
@SlenderV Không cần. Miễn là ngày active trước ngày mua 1 ngày.
hero1305
ĐẠI BÀNG
8 năm
@SlenderV Vấn đề 1 đổi 1 thì phải phát sinh lỗi từ nhà sx mới được đổi free còn không thì thường mất 10% giá trị máy. Ở đây họ bán cho bạn máy nhà mạng đã Unlock thì cơ bản nó như máy world rồi chứ k phải là lỗi hay lừa đảo gì cả. Mình khuyên bạn tốt nhất cứ ra hỏi nếu nó đổi cho thì đổi còn nếu là mình thì mình chỉ cần lời cam đoan nếu lock lại phải xử lý hợp lý cho mình với dk mình mua máy = giá máy xách tay chứ k phải giá máy chính hãng VN/A. Vấn đề que chọc sim thì đơn giản vì ít tháo sim nên kiếm đại cái kẹp giấy cũng xong.
@SlenderV bản LL mỹ mà ko có chọc sim va có sim nhà mạng trong đó là cực bền nhé. đừng đổi qua bản Việt Nam! mất công
Bạn xem là sim nhà mạng gì? Nếu là Verizon thì bạn có thể yên tâm dùng như QT. Máy nhà mạng này chỉ lock phần CDMA. Giá bán cũng ngang máy QT nên hay nhập về VN như máy QT.
Bạn xem cái SIM trong máy nó của nhà mạng nào? Nếu là Verizon thì cứ yên tâm mà xài, đợt mình mua 5s mã A1533 cũng có sim của Verizon trong máy & ko có que chọc sim. Giờ đang xài 6+ cũng LL/A, cơ mà bản world free sim nên lại có kèm que chọc 😃
làm sao để biết là máy là của nhà mạng nào ạ? em check trên trang ktra imei nó ghi factory sim: Locked là lock r đúng k
@SlenderV Bạn có giữ lại cái SIM có sẵn trong máy ko? Trên cái SIM bao giờ cũng có tên nhà mạng nhé. Như mình nói ở trên rồi, nếu Verizon thì xài thoải mái.
Bạn cho cái Model máy lên đây anh em chỉ cho. Nó ở phần setting/about ấy.
Chắc bác này lần đầu dùng iphone nên mới mua hàng xách tay ở thế giới số TN 😆 hàng nhà mạng Mỹ thì lấy đâu ra chọc sim vậy, nếu ko nhầm thì máy của bác hàng AT& T hoặc Verizon nên sẽ có sim nhà mạng đấy ở bên trong máy luôn. Thay vì thắc mắc mấy cái que chọc hay sim nhà mạng thì bác nên check xem sạc cáp tai nghe của bác phải hàng xịn ko đã =)) ở tgs có hàng VN bh 1 đổi 1 của digiword sao bác ko mua dùng cho yên tâm 😃
HTC Wildfire
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vấn đề thứ nhất về que trọt sim. Bản LL nếu của nhà mạng At&T va Vz thì sẽ ko có que trọc sim vì đây là bản Free. Trong máy sẽ có sim của nhà mạng sẵn. Bạn cứ yên tâm dùng như quốc tế ko bị lock lại
Còn phần imei thì iphone 6s không để imei ở phần sau máy nữa. Imei in lên khay sim
imei ở khe sim thì đúng r ạ, e có mang máy ra cửa hàng thắc mắc thì nó cãi đây là máy quốc tế, em bảo nếu như lock lại thì sao, nó bảo là lock lại cửa hàng sẽ chịu trách nhiệm toàn bộ. có cả cam kết r ạ. Cay cái là e muốn dùng hẳn bản quốc tế ý mà nó lại bán hàng này, muốn đổi nhg chắc là CH nó k cho. mua hàng VN/A thì đắt. trc e cũng dùng 5s r. nhg lên 6s thấy nhiều cái lạ quá
alexmapsu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@SlenderV hâm à bác, máy bác là quốc tế sẵn rồi, bác muốn hẳn quốc tế nữa là sao. Máy bác là thuộc nhà mạng Mỹ, nhưng đã unlock, xài vi vu bình thường, và không bao giờ có chuyện bị lock là, máy LL không có que sim, 6S không có imei sau máy, biểu tượng thùng rác tùy vào xuất xứ tại nơi đâu thui.
@SlenderV Mua hàng xách tay thì 90% bị luộc phụ kiện zin rồi bác ah 😁
@SlenderV bạn mua con này lâu chưa mình vừa chêck seri con của bạn là bản của nhà mạng nhé và nó sắp hết hạn bảo hành
Máy tui cũng có 1 sim verizon,ko que chọc sim,ko biểu tượng nè:v
Hàng LL không có que lấy sim nhé
trinhhip1901
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vunguyentrung Không biết đừng khẳng định cho bác ad hoang mang nhé. Có những máy Mỹ sẽ có cây chọc sim và có bản Mỹ sẽ không. Còn số Ime bản Châu Mỹ, Châu Á hay Châu Âu để không có số Imei ở sau lưng từ đời 6S và 6S+ và bbả thị trường Mỹ sau máy chỉ in Degined .... và không có biểu tưởng thùng rác nọ kia như máy cho thị trường Châu Á.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019