iPhone bắt đầu bị Android "lấn sân" trên đất Mỹ

TDNC
7/1/2011 4:18Phản hồi: 148
iPhone bắt đầu bị Android "lấn sân" trên đất Mỹ

Số liệu thống kê mới nhất trong tháng 11/2010 của hãng nghiên cứu thị trường comScore cho thấy mức độ tăng trưởng về thị phần của Apple đang chững lại tại Mỹ và đã bị Google vượt mặt với đứa con Android của họ. Trong số 61,5 triệu đơn đặt hàng mua smartphone tại Mỹ thì có 26% là mua Android, còn iPhone là 25%. Mặc dù ở tháng trước đó, iPhone dẫn trước với thị phần 24,6% còn Android là 23,5%. RIM vẫn giữ vị trí đầu bảng thị phần với 33% người dùng.

Tuy dẫn đầu nhưng RIM đã mất 4% thị phần trong 3 tháng qua và Android tăng mạnh với 6%, Apple tăng chưa đến 1% cho thấy thị phần của hãng đã bước vào giai đoạn bão hòa tại Mỹ.

Bảng thống kê thị phần của các hãng di động lớn ở Mỹ tại 2 thời điểm 08/2010 và 11/2010:

[B]Công ty[/B]|[B]Tháng 08/2010[/B]|[B]Tháng 11/2010[/B]|[B]Tăng/Giảm[/B]
[B]RIM[/B]|376%|335%|-41%
[B]Google[/B]|196%|26%|+64%
[B]Apple[/B]|242%|25%|+08%
[B]Microsoft[/B]|108%|9%|-18%
[B]Palm[/B]|46%|39%|-07%
Theo TechCrunch
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em cũng ủng hôn android 😁
Đây là cái giá phải trả cho việc SJ để anh em đắp chăn quá lâu.
Hy vọng với tin này thì SJ sẽ thả cho a em vài tháng.
mrvodka
TÍCH CỰC
13 năm
😃 ôi cr@cK thì SJ lợi gì chứ bạn... hàng cr@ck phần lớn là toàn hàng lậu... bọn nhà mạng nó mà chán ghét apple cứ bán iphone với giá ko hỗ trợ thì doanh số đc là bao? lại mất vô vàn khoản lợi từ app.
Chúc mừng android, chúc mừng google :inlove: Hy vọng những bản nâng cấp android tiếp sau của google sẽ hoàn thiện hơn nữa và có 1 sự thống nhất với các hãng sản xuất để không bị cảnh 2 điện thoại cùng cấu hình nhưng 1 chiếc chạy 2.2 2.3 và vẫn có thể nâng cấp tiếp 1 chiếc thì mãi chỉ là 1.5 1.6 hay 2.1
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
còn tuỳ thuộc vào nhà cung cấp dịch vụ bạn ạ, Gu Gù chỉ đưa ra nền tảng mới mấy bác làm phần cứng và nhà cung cấp dịch vụ làm việc với nhau mới đẻ ra được bản OS mới
RIM dùng như chim mà sao chiếm % nhiều thế nhỉ
JunEddy
TÍCH CỰC
13 năm
cho bác này 1 phiếu! bb vẫn là no1 mà 😁
Ông này nên dùng Q-mobile thôi!
zeke
TÍCH CỰC
13 năm
Bonus thêm con HK phone =]]
vcivilen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ngẫm câu bác nói mà như nhớ lại câu truyện cười:

http://www.tamduyen.com/2010/04/13/mua-kinh-doc-chu/
Hầu như sp nào rồi cũng đi đến giai đoạn bão hòa.Đến iphone là 1 trong những hot phone nhưng giờ cũng đang bước vào giai đoạn này.
Không bất ngờ cho lắm.
Nhưng để xem sau android sẽ đến cái OS nào sẽ vào giai đoạn cao trào tiếp đây.
meego,WP7 hay 1 OS mới lạ nào đó mà người yêu công nghệ chúng ta chưa được biết tên vì đang còn nằm trong vòng bí mật
hyn172
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đồng ý vs bạn là hot phone sau 1 thời gian sẽ bão hòa nhưng mà OS thì khác . Ko như iOS gắn liền với APP , Android đc hầu hết các hãng smartphone lớn tin dùng , thời gian sống của nó chắc chắn lâu hơn mấy nền tảng khác rất nhiều .
ở đâu thì bảo hòa chứ ở việt nam mình còn hot lắm bác ơi
Ủng hộ Andoid và Rim ! Ở đâu đâu mở mồm ra là iphone ! hjhj
Android đúng là kẻ huỷ diệt
Rim chiếm phần trăm nhiều có lẽ là Rim có cả hàng bình dân và cao cấp. Hệ điều hành này cũng lâu đời nhất so với IOS và ANDROID.
Không đâu, Us hay Can tụi nó sử dụng BB nhìu vì text trên bàn phím của BB là vô đối. Hỏi ý kiến 10 người thì 10 người trả lời y chang như thế, vì bên này có 1 số gói cước free incoming và outgoing text mess, nên tụi trẻ xài dữ lắm. Và cả cái push mail khá vô đối với người trung niên vì họ ít khi chịu thay đổi. Chuyện hài hước là đây: thằng nhóc em của mình, nó text 1 ngày trên 200 mess, ông già nó điên đập con BB 9000 của nó, mua nó con N72 mới cũng bàn phím qwerty, và số lượng tin nó nhắn 1 ngày chỉ còn khoảng 50. Nó đang quỳ lạy mua lại cái BB vì nó bảo E72 nhắn tin như shit 😆

Các bác noFan đừng chém mình, mình thấy cơ bản 2 con như nhau, nhưng sự việc sao thì kể thế thui ^^
Đang sài IOS. nhưng phải nói là nể Android quá, đang nghiên cứu tìm 1 em Android khủng mà ko biết nên làm em nào đây!.
Mình thích cả 2 . làm 1 em Iphone + 1 em Android cho oách . 😁
Những hệ điều hành độc quyền thì không thể nào hơn HDH mở rộng được , vì số nhà sx nhiều hơn; nếu xét phạm vi rộng trên toàn thế giới thì khoảng cách còn xa nữa . Tuy nhiên tính riêng từng nhà sx thì nhà nào có OS vẫn thuận lợi hơn
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
May quá Rim của tui vẫn là số 1
leduy_89
ĐẠI BÀNG
13 năm
RIM ở Mỹ cực kỳ thịnh hành bác cứ nói điêu
taducanh
TÍCH CỰC
13 năm
RIM được cái sóng khỏe và pin trâu.Cầm nó cảm giác an tâm về sóng và pin luôn hiện diện.😃.Android chưa vọc thử nhưng đúng là sắp tới sẽ làm con Android vọc
meoden
TÍCH CỰC
13 năm
Hic tưởng Rim thua IP mấy tháng trước rồi mà, vẫn khoái Rim, đang xai em Ipod Touch nên ko hào hứng với IP nuẵ rôi! chúc mung Rim.
Linh79
TÍCH CỰC
13 năm
So sánh quá khập khiểng: iOS chỉ có mỗi iphone và ipad trong khi android thì đếm ko hết những sản phẩm chạy hệ điều hành này-từ thượng váng cho đến hạ cám đều có. Nếu lấy một sản phẩm chạy android so với iphone chạy ios thì kết quả sẽ như thế nào đây?
tienvinh137
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rất tiếc là điều bạn nói ko thể xảy ra bác à.Em thì em cứ thấy 1 năm thằng Apple nó cho ra 1 iPhone,1 iPod touch,1iPad là chạy iOS.Còn Android thì một năm : Samsung hai chục mẫu,LG 10 mấy mẫu,Motorola mấy mẫu,SonyEricson mấy mẫu,Các hãng China ra mấy chục mẫu nhái,Thái mấy mẫu,...............ko thống kê hết,cứ mỗi mẫu đó có 10.000 người sử dụng,thì 100 mẫu bao nhiêu cái rồi.Nói sơ sơ thế thôi.
Nếu so sánh về OS thì thừa nhận Apple thua Google,nhưng so sánh về số lượng "SmartPhone" của mỗi hãng bán ra thì Apple thật sự chỉ thua mỗi RIM kể từ năm 2007.
Cái kết là Android là một hệ điều hành đáng để sử dụng.iOS là hệ điều hành dành cho người thích đơn giản và xài đồ độc quyền (độc quyền ở OS).RIM là hệ điều hành dành cho người thích dùng phím tắt.😁
SS một năm nay chỉ ra đúng 3 mẫu là Galaxy S và Galaxy 3,5 giá rẻ nói thẳng chỉ có Galaxy S là cạnh tranh IP! Từ lúc Android ra đời chưa có cái công ty nào sx đến 2 chục mẫu cả 😃
ifan nhiều ng hèn nhác thế nhỉ , k dám nhìn nhận sự thật (bài học từ màng hình ip xấu hơn galaxys đến h vẩn k thay đổi). con số 1% chằng là gì nhưng chỉ trong 3 tháng mà tăng 6,4% ( ios là 0,8 % --> gấp 8 lần ios) là 1 con số khủng kiếp . ban thử nghỉ nếu tình trạng này tiếp diển 1 năm nữa thì thị phần android sẽ bao nhiêu.
ps: mình dùng cả ip4 va gagaxy s xin khẳng định màng hình gagaxy đep hơn(do chên lệt công nghệ màng hình ) + android hay hơn ios nhiều mặc nhưng vẫn dành tình cảm nhiều hơn cho ip4
1 lần nữa I Love IP.😃 nhưng k pải love theo kiểu mù quán k bik trắng đen.
bác khập khiễn thì có...người ta nói os chứ có nói là sản phẩm đâu,tức là người dùng android nhiều hơn ios thôi!
Hôm nay "lấn sân", ngày mai "đè bẹp"! Cố lên Android!
mình cài android trên HD2. mặc dù mới sử dụng nhưng mình rất thích hệ điều hành này.
Đầu đề phải nói là HĐH iOS cho iPhone đang bị HĐH Android cho "nhiều phone" lấn sân mới đúng😁:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019