Iphone Unlocked khác gì với bản Sim-free

Kennhoc92
9/9/2016 17:10Phản hồi: 13
Như tiêu đề,mình đang rất muốn đặt mua ip7+ nhưng hiện tại chưa có bản sim-free nên mình tính đặt mua kiểu one time payment unlocked của T-mobile luôn ,các tiền bối cho mình hỏi giữa 2 bản sim-free và unlocked của nhà mạng bên đó có khác gì nhau ko ? và đem về VN xài có gặp vấn đề gì không ? Xin cảm ơn !!!
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản của T-mobile thì trong máy sẽ có sim và không có cây chọc sim, còn unlocked thì ngược lại, ngoài ra chả có gì khác nữa đâu.
Đem về vẫn xài ầm ầm thui.
@Kennhoc92 Mấy cái máy đợt đầu có dính líu tới nhà mạng, nên có khả năng là ăn chia với mấy nhà mạng bên đó 1 mớ, tại mỗi máy đều có sim kèm theo hết, sau 1 thời gian thì bán sim free thì trong máy chả có sim nào cả.
Kennhoc92
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bibinguyen À mình hiểu rồi,nhưng vụ sim ghép thì bây giờ hết rồi hả bạn ?
@bibinguyen Tmobile chưa bao giờ dùng kiêủ như bạn nói không cò lổ chọt SIM (Sprint và Verizon nagỳ xưa thì có)
SIM FREE là unlocked và không có hợp đồng xử dung5....
@TsanHoang Đang dùng 1 máy của T-Mobile đây, có sim bên trong và hộp không có cây chọc sim, các máy sim free thì không có sim và hộp có cây chọc sim.
cho mình xin cái model sim free của ban đi..
@TsanHoang Xin rồi bác cũng có làm được gì đâu, quan trọng là bác mua sẽ thấy nó như thế, còn không cứ tìm hiểu thêm là ra thôi.
Kể cả các nhà mạng khác như AT&T cũng chỉ có sim và không có cây chọc sim, máy vẫn là unlocked như bình thường.
SIM FREE vẫn dùng SIM binh thương đc bác ạ, nên vẫn phaĩ có lỗ để lấy SIM ra, I7 không giống như NO SIM ngaỳ xưa mà Sprint và Verizon dùng
Năm nay ATT, Tmobile. Sptinr &Verizon đêù dùng chung nhé

What SIM free really means
A phone is sold SIM free if it does not come with a SIM card. Instead, it’s up to you to provide and install a SIM card for the phone. A SIM free phone can come locked or unlocked. If it is unlocked, then any SIM card that physically fits will work. If it is locked, then you must insert a matching SIM or unlock the phone.

All phones sold on Mobile Fun are both SIM free and unlocked, meaning they come without a SIM card, and will work on all networks.
@TsanHoang Bác đọc kĩ lại hộ, em bảo không có cây chọc sim, chứ có bảo không có lỗ lấy sim ra đâu.
Nếu có bác quote lại hộ.
@bibinguyen Sorry bác Mình đoc không kỹ, Tuý theo các dich vu. cây chọt SIM vẫn đi kèm theo ,nhưng không phaỉ dv naò cũng có.
thí du Costco trưóc đây bán SS cho thêm bao đưng, Car charger, đâù boc lai nghe v..v...
Nhưng Sam club thì laị không cho gì hêt....
Tmobile thì thường cho Sim Miễn phí khi đổỉ phone mớí- Còn minh đôỉ số mơí thì cũng chưa bao giờ bi tính tiền...Sim không đáng là bao, vì nó chỉ hoạt đông sau khi Activated

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019