iPhone XS Max sạc không lên Pin

trung17993
21/7/2019 10:55Phản hồi: 12
Có thớt nào bị tình trạng giống mình không.
Đt mình mua đc khoảng 2 tuần, chính hãng FPT. Từ lúc mua đến giờ sạc bình thường. Đột nhiên hôm nay, máy sạc đến 83% đứng % pin luôn,mặc dù vẫn hiện đang sạc. Em Khởi động lại máy, đổi sạc khác vẫn y như vậy. Rồi e chuyển qua Khôi phục lại máy luôn. Rộn khởi động lên máy hiện 91% pin rồi cũng đứng pin luôn, không lên nữa.
Có AE nào biết cách khắc phục không ạ.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có thể do thời tiết đấy ban! Bạn tìm chỗ nào thoáng mát sạc thử xem thế nào
trung17993
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nhược Vũ Cũng mong là vậy. Để tối mình thử lại xem sao. Mà rõ ràng mình sờ cũng không thấy nóng mà ta.
Do thời tiết nóng nên máy ngừng nhận sạc để bao vệ pin đấy b, không phải lo nhé
Để khắc phục b hãy chờ máy giảm bớt nhiệt độ rồi tiếp tục sạc hoặc tối đi ngủ bật điều hoà thì sạc trong phòng điều hoà luôn
trung17993
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dangnhatanh1412 Tại vì mình đã thử bật chế độ máy bay để sạc. Và thử luôn tắt nguồn để sạc. Nhưng khi khởi động lại vẫn khônng lên Pin. Để đêm mình làm thử xem sao.
BongHoaSen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sạc thì tháo ốp ra bạn
LeTranLan134
ĐẠI BÀNG
5 năm
tắt nguồn luôn cũng k lên đâu , thời tiết nóng là tự dừng sạc 😆 , vô máy lạnh là sạc lên ngay , mình cũng bị v , k sao đâu ;)
bạn rút ra để nó nguội hẳn rồi hãy sạc tiếp, nóng quá nó tự ngắt để bảo vệ pin đây
Chính hãng thì lo gì có gì mang đi bảo hành bạn ơi
trung17993
ĐẠI BÀNG
5 năm
Được rồi các bạn ơi, thì ra là do máy bị nóng. Thanks các b nhiều. Thật là quê mùa hết sức
Máy mình cũng xs max, dùng sạc ipad 12W để sạc nhanh và tất nhiên máy sẽ nóng hơn sạc thường và sạc trong những ngày nóng vừa qua, nhưng cũng chưa bao giờ bị như bạn, có lẽ bạn nên mang máy qua trung tâm bảo hành để kiểm tra lại cho chắc!
tobenguyen88
ĐẠI BÀNG
5 năm
Điện thoại giờ thông minh quá nên lâu lâu làm người sử dụng hết hồn 😆
Máy quá nóng sẽ không nhận sạc, bác sạc trong phòng lạnh bảo đảm lên.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019