Jack Ma chính thức từ nhiệm vị trí chủ tịch Alibaba

P.W
10/9/2019 6:13Phản hồi: 138
Jack Ma chính thức từ nhiệm vị trí chủ tịch Alibaba
Cuối cùng thì tuyên bố cách đây cả năm trời của Jack Ma đã được thực hiện. Ông đã từ nhiệm vị trí chủ tịch tập đoàn Alibaba, để CEO hiện tại của tập đoàn, Daniel Zhang lên nắm vị trí chủ tịch. Ở thời điểm hiện tại, Jack Ma sẽ tiếp tục là một thành viên của Alibaba Partnership, một nhóm 36 thành viên có quyền đưa ra những quyết định lớn đối với tập đoàn thương mại điện tử khổng lồ này. Năm 2013, Jack Ma rời khỏi ghế CEO Alibaba, nhường vị trí này cho Jonathan Lu. Đến năm 2015, Daniel Zhang thế chỗ Lu, giữa thời điểm thương mại điện tử Trung Quốc bắt đầu chững lại sau một thập kỷ phát triển với tốc độ quá nhanh.

Theo Techcrunch
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phát triển mạnh như vũ bão. Cần phải quản lý theo chế độ tập trung dân chủ, chứ không phải độc tài kiểu quyết/phủ quyết theo chế độ Tổng Thống 😁
ZeusFate
TÍCH CỰC
5 năm
@Bạn và 500 Anh Em Kinh doanh mà chơi kiểu dân chủ thì chỉ có phá sản. Tư duy của ông chủ tịch với ông nhân viên là khác nhau
kulele
CAO CẤP
5 năm
@ZeusFate Dân chủ trong cái đám thành viên hội đồng quản trị đó thánh, chứ jackma ngồi ghế đó nắm hết mịa quyền hành rồi còn ai cãi được 😃
@Bạn và 500 Anh Em Suốt ngày dân chủ, trong cty 1 nhóm làm mà 2 ông kỹ su la cai nhau um sum
@concobebe2411 Chắc team này VN, hoặc chí ít 2 ông ks kia là người VN 😁
Bài viết ngắn gọn đơn giản dễ hiểu...cám ơn đã đưa tin 😃
@uochuý1489Quốc Huy rời ghế để bớt công việc. có thời gian mà đi chém gió !
hientoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ chuẩn bị mở lớp dậy làm diễn giả ấy mà bác 😁
Alibaba chợ điện tử nhái, ăn cắp lớn nhất TG :rolleyes:
thanhhungtk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoainamaloha Còn câu gì hay hơn không, nếu không ngậm lại, nói thì dẫn chứng rõ ràng, lớn chứ phải nhỏ đâu đợi người ta dạy cách đọc hiểu và tranh luận
@thanhhungtk Haha. Thôi đừng ngại . có thì nhận.sao lại nóng lên zậy con.
noridomi
TÍCH CỰC
5 năm
@thanhhungtk Lý lẽ thì bạn nói rất hay.Nhưng điều bạn nói ra thể hiện bạn ko đc thông minh và đang tự nhục đấy. Thời này là thời nào rồi mà còn nói vn ko làm đc con ốc, ko làm đc cáp sạc ??? Cái gì làm không được thì nói ra để biết mà cố gắng, nhưng cái gì làm đc thì phải công nhận bạn à.
@thanhhungtk tao mà có tư tưởng nghĩ xấu về đất nước này như mày thì tao đã bảo vệ luận điểm của mày, hà cớ éo gì đi chửi mày. Nói cho mày để mày rút kn còn bày đặt gào mồm lên 😁
umumti
CAO CẤP
5 năm
Rút ra nhưng vẫn là cổ đông lớn, là founder mà.
s2thamhams2
ĐẠI BÀNG
5 năm
@umumti ??? Có ai nói không phải à?
@umumti Cám ơn đã nói điều mà bài viết dù vô cùng ngắn những cũng đã đề cập.
Mình thì chỉ muốn lấy được vợ nhà giàu con 1, rồi ba vợ cho 1 cái công ty để quản hay 1 quán ăn , nhà hàng gì đó. rồi sau cho 3,4 căn nhà cho thuê. sống 1 đời an nhan bên vợ con, sáng càfe, trưa chơi ps4, chiều đi bida hoặc nhậu 1,2 chai với bạn bè , tối về chở vợ con đi chơi, không hơn thua với đời
@anhlucky2 nên mơ ước mỗi sớm dây có thêm vài viên kẹo để nhá, ít đá để đập thì mới nhanh tới ước mơ lớn kia đc🆒🆒🆒
legiondark
TÍCH CỰC
5 năm
@Viet Chi Dung Giá mà bây giờ đàn bà nào cũng mơ ước như này thì tốt, nhưng đàn bà bây giờ cũng độc lập lắm rồi, chả ai mơ ước như ông này cả.
@anhlucky2 Chỉ lo ăn chơi. Bám váy đàn bà thì mơ với chả ước
Tui không gạt bà con đâu, tui đã nói là làm mà 😁
conghoda5
TÍCH CỰC
5 năm
Giàu quá rồi, rút ra làm cố vấn thôi, dành thời gian cho những việc khác
Nghe cái tên đã có liên tưởng đế hành vi không lành mạnh rồi
tuluan
TÍCH CỰC
5 năm
@heobanhki Ý nói đến Alibaba và hàng tỉ tên vừa ăn cướp vừa la làng của ông chủ Jack Ma chứ ko phải Jack Người hả 😃
Tỉ phú dị dạng nhất mà mình thấy, nhìn như ông thọ tinh
@Hoàng Z Thực tế ko phục mấy cái cty kiểu này, chả có gì sáng tạo
@Hoang_HaoMinh Ko có đủ kiến thức để hiểu ngta đã phải làm gì, tính toán những gì, cố gắng thế nào và tưởng tượng ra được quy mô nó lớn ra sao thì chả bao giờ nể phục.
@zer0_7 Sao bạn không nghĩ ngược lại là người ta hiểu quá rõ nên chẳng còn gì nể phục .
T1311™
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hoang_HaoMinh Cho mình nghe mô hình công ty mà bạn nể phục đi? Alibaba Land VN?
Rút sớm để còn hưởng thụ
Thích câu nói của ổng : "Thà chết trên bãi biển còn hơn chết trong văn phòng"
nguyenvtu
TÍCH CỰC
5 năm
@MrDuc2010 Ông này ủng hộ văn hóa làm việc 996, mối ngày làm 12 tiếng, 1 tuần làm 6 ngày kia mà. Làm việc vậy thì chỉ có chết trong văn phòng chứ làm sao chết trên bãi biển dc.
@nguyenvtu Người làm công chết, ổng và dàn lãnh đạo, góp vốn thì ko...
@nguyenvtu công nhân làm cho ổng hưởng 😁
@nguyenvtu chỉ có làm thuê mới chết trong văn phòng thôi... chứ chủ nó chết ko những trên bãi biển mà còn là bãi biển trải toàn tiền:p:p:p
@Ghét phải cạo râu Toàn gái đẹp và xếch-xi nữa chứ... 😁
Tư bổn đỏ...
nghe cái tên là thấy không ưa, ở VN có thằng Ali33 cũng làm ăn không ra gì
hhiepbi
TÍCH CỰC
5 năm
@ometa020983 Trang này toàn hàng fake, hàng kém chất lg!
utkz2319
TÍCH CỰC
5 năm
@hhiepbi Biết thì nói không biết thì câm mồm, biết alibaba hoạt động theo mô hình nào ko, nói taobao hay hay AliExpress nhiều hàng kém còn nghe dc chứ nói alibaba toàn hàng fake hàng kém chất lượng thì đúng là không não
@hhiepbi Không có kiến thức thì đừng có mở miệng người ta cười cho. ali33 không phải taobao hay 1688 đâu mà hàng hỗn độn bát nháo
@thanhcongwap Hị mà là hàng gì cũng có nhé. Ko biết đã mua đc đơn nào chưa mà tuyên bố kinh vậy =))
Rất ngưỡng mộ bác này với câu nói bất hữu !
@phuocthanh234566 Đã bảo là ngày mai, ngày mai đó hiểu hong hết ngày mai là hết khắc nghiệt thôi. Mà nó có tiền thì nói gì cũng đúng.
@phuocthanh234566 Khi bạn giàu bạn nói cái con c gì cũng đúng
Chủ tịch Alibaba đã từ nhiệm , nhưng các lô đất ở Đồng Nai, Vũng Tàu vẫn được mua bán bình thường nha các bác.
@hoangthanhnt =]] Hợp lý
LINH120612
TÍCH CỰC
5 năm
@hoangthanhnt còn mấy tên cướp ở ẩn mà
IQ52
TÍCH CỰC
5 năm
2 thứ nể nhất của bọn này là alipay và taobao
labillnet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@IQ52 Thế bạn ko biết tờ báo South China Morning là tờ báo dân chủ có sức ảnh hưởng đến cộng đồng người Hoa trong và ngoài nước, báo Việt thường lấy tin thế giới nguồn của tờ này, cũng là của Alibaba.
IQ52
TÍCH CỰC
5 năm
@labillnet Cái đó thì đúng ko biết thật cơ mà đang nói về mảng dịch vụ, ko biết bạn có biết:
Alipay có độ phủ sóng mạnh ko chỉ ở TQ mà cả ở Nhật, rất dễ nhận thấy biểu tượng thanh toán bằng qr của hình thức thanh toán này ở các nhà hàng, sân bay bên đó.
Taobao thì mình đánh giá đây là trang tmdt đáng dùng nhất hơn cả amazon, chất lượng hàng hóa luôn được đặt yêu cầu cao nhất vì bên người bán rất quan trọng 5 sao đánh giá của khách, đến độ gọi điện hỏi ý kiến đánh giá về món hàng có chổ nào ko hài lòng từ vận chuyển đến đóng gói để thuyết phục khách rate 5 sao.
toidangsay
TÍCH CỰC
5 năm
úi rồi alibaba sẽ đi về đâu
Tởm nhất là taobao @@
đi vòng quanh thế giới thôi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095