Kể lại chuyến đi sự kiện Apple ra mắt iPhone 14 và Apple Watch Ultra...

cuhiep
17/9/2022 8:35Phản hồi: 90
Kể lại chuyến đi sự kiện Apple ra mắt iPhone 14 và Apple Watch Ultra...
Mình kể lại chuyến đi sự kiện Apple của mình bằng hình ảnh và video. Mời anh em xem qua.
Tinhte.vn là MXH công nghệ và các mod Tinhte.vn là những người đam mê công nghệ, nói đam mê công nghệ mà không đi sự kiện ra mắt sản phẩm mới thì thiếu sót lắm. Năm nay được mời đi sự kiện Apple thì vui lắm.
Sau chuyến đi thì mình thấy rằng không chỉ có các sản phẩm thân quen như iPhone, Watch hay AirPods được hòa vào không khí, được khám phá trụ sở cũng như làm việc nhiều ngày với nhân viên Apple đều mang lại những trải nghiệm tuyệt vời.

Anh em đọc mà muốn thêm thông tin thì xem video nha.

Duy Luân, mình và Vinh VV là 3 người được mời đi. Còn thêm một bạn bên Genk.vn và một bạn bên Vietnamnet.vn

Lên máy bay từ sân bay Tân Sơn Nhất đi San Francisco.

Trên máy bay có không gian ngồi làm việc thoải mái, nhưng tiếc là không có wifi.

Bọn mình tới San Francisco trước một hôm, trước khi đến khu vực gần trụ sở Apple.

Đi kiếm gì đó ăn ở gần Union Square, trung tâm San Francisco. Mình đã tìm được nhà hàng Thái bán tới 12 giờ đêm và đồ ăn rất ngon.

Gần Union Square cũng có Apple Store nên ghé vào chơi. Apple Store luôn có ở các trung tâm thành phố lớn trên thế giới, nó không còn đơn giản là nơi bán hàng mà còn là một địa điểm du lịch. Apple Store xây đẹp, độc đáo và luôn cuốn hút người ta vào… cũng mong VN sớm có Apple Store.

Quảng cáo

Món quà của Apple tặng vào sáng hôm sau khi mọi người bắt đầu nhận thông tin từ Apple.

Tới trung tâm khách hàng của Apple để trải nghiệm sa bàn trụ sở Apple Park. Đây là cách tốt nhất để ngắm nhìn và hiểu được trụ sở của Apple.

Trong Apple Visitor Center có quán cafe luôn.

Như thường lệ mình gọi một ly americano. Cafe trong này là thứ duy nhất Apple thua Tinh tế. Cafe Tinhte.vn ngon hơn 4,2 lần.

Quảng cáo

Bữa sáng kiểu Mỹ ở nhà hàng trong ks mình ở. Mình thích đồ ăn Tây, Mỹ nên rất thoải mái và khi đi làm việc ở xa.

Một bữa sáng kiểu khác nữa.

Cá hồi ở giữa hai cái bánh mì mềm kia.

Còn đây là bữa sáng trước khi đi sự kiện chính.

Buổi tối ở ks mình ở. Ở Mỹ họ ít xây nhà hay khách sạn cao tầng, chỉ ở vài thành phố lớn mới có nhà cao tầng, hầu hết là thấp và phẳng.

Những món đồ mình mua được ở trong Apple Store ở số 1 Infinite Loop nơi trụ sở trước đây của Apple đặt. Các món này hình như chỉ được bán ở cửa hàng này thôi.

Xe chở mình từ khách sạn đến trụ sở của Apple để tham gia sự kiện.

Văn phòng tiếp tân Tantau, được xây theo kiểu các công trình trong khuôn viên Apple Park với kính và các phần phản chiếu. Để khi bạn đứng đó nhìn thì nó rất là tàng hình, không nhìn thấy rõ ràng vì cây cối được phản chiếu vào hoặc được nhìn xuyên qua…

Đây là nhà chờ trước khi vào Steve Jobs Theater. Mình có mặt ở đây rất sớm, trước sự kiện 2 tiếng và rất nhiều người cũng vậy. Đây là công trình tuyệt vời, mình thích nó còn hơn iPhone. Tất cả xung quanh bằng kính, không có khung, không có cột… kính đỡ nguyên cái mái luôn. Không có công trình nào khác của loài người được xây giống vầy.

Mọi người được mời đứng ở đây trao đổi với nhau, vui vẻ lắm.

Người đàn ông áo tím ở giữa là một quan chức cao cấp của Apple. Mình từng thấy ông lên sân khấu giới thiệu sản phẩm mấy lần.

Một góc cho ai sợ nắng.

Tim Cook lên khai mạc sự kiện. Tim chỉ lên khúc đầu này thôi.

Sau đó mọi người ngồi coi buổi giới thiệu được quay trước. Mình thực sự không thích lắm khúc này, thích không khí trước đây khi mà các sếp của các bộ phận của Apple lên giới thiệu tính năng và thử nghiệm tính năng ngay trên sân khấu luôn.

Sau sự kiện là tới lúc trên tay, trải nghiệm… Đây là phần quan trọng nhất vì đây là sự khác biệt với anh em, chứ coi sự kiện thì anh em ở cafe Tinhte.vn cũng coi trên cái màn hình như mình coi thôi.

Trong lúc mọi người trải nghiệm thì Tim Cook ra giao lưu, chào hỏi, xã giao…

Mình trong lúc đợi được vào trên tay thì tiện chụp với Tim Cook một tấm. Lần đầu tiên mình chụp hình với một người nổi tiếng cỡ Tim Cook.

Mình cũng phải đi làm việc của mình chứ. Trên tay đồ công nghệ là việc làm yêu thích của mình, mình đã làm nó từ trước khi mình mở Tinhte.vn này và vẫn tiếp tục làm nó.

Mình rất thích chị reviewer từ WSJ. Mình coi vài video của chị và thấy biết được nhiều thứ hay ho.

Chị này thì mình thấy ấn tượng ở hồi trên tay Mac Pro thôi. Nhìn video trẻ lắm nhưng mình nhìn bên ngoài thấy chắc lớn hơn mình.

iPhone 14 Plus bị lãng quên do Dynamic Island quá hót.

Phóng viên Hải Đăng từ Vietnamnet đang phỏng vấn một khách tham dự sự kiện.

Tấm hình này @Duy Luân chụp cho mình đứng trước Ring Building. Tòa nhà mà không phải ai cũng vào được.
Mấy cái bình nước mà ks cho mình mỗi ngày 2 bình. Ly bằng nhôm.

Xe chở mình ra sân bay, Cadillac Escalade 2022. Suv size lớn của Mỹ, thực sự tuyệt vời.

ShopDunk chính thức nhận đặt cọc iPhone 14 series vào 0h ngày 07/10/2022 - ShopDunk tặng ngay voucher 500.000đ trừ trực tiếp vào giá. Truy cập: https://shopdunk.com/ra-mat-iphone-14 hoặc gọi 1900.6626 để đăng ký. ShopDunk | Đại lý ủy quyền Apple. Giá tốt nhất, nhận máy sớm. ShopDunk 50 cửa hàng trên toàn quốc để anh em đến trải nghiệm và mua sản phẩm của Apple như iPhone, iPad, Apple Watch, MacBook, iMac… và hệ thống bảo hành chính hãng tại ShopDunk Care
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ducong79
TÍCH CỰC
2 năm
Cafe đã không ngon, đến cái tên cũng đánh sai luôn: "Cuhieo"...
Cười ra nước mắt
@ducong79 Đang nghĩ đến việc Apple cũng làm sản phẩm theo cách này 😁
@ducong79 Uh, đang tính comment là cafe ở Apple láo quá, dám đổi tên chủ tịt thành họ hàng với lão Trư haha…
@schtroumf Người ta hiểu CuHiep thường viết sai từ, nên viết kiểu vậy tạo sự thân thuộc thôi mà
@ducong79 Có thể họ hiểu ko phải Cu Hiệp mà là Cu Hiế.p nên đổi qua tên đó chăng 🤔
Nhất bác Hiệp luôn
Hay quá
cuongbu
TÍCH CỰC
2 năm
Tuyệt vời
Ảnh cover chất lượng thật sự, nhất là nụ cười của bác thớt 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
hungnvpro
TÍCH CỰC
2 năm
@crazysexycool1981 Thôi đừng mơ nữa, tập trung chụp ảnh dạo đi em
khavy.love97
ĐẠI BÀNG
2 năm
@crazysexycool1981 Kể từ khi bị tui bắt thóp thì anh ấy đã ko còn là chính mình =)))
Admin cuHiep được chụp với Tim Cook
@MAVISTA Chắc tấm hình đó in ra rồi lộng kiếng luôn 🤣🤣🤣
@MAVISTA Trông bần nông quá.
K2.PCTDN
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tran_huy2003 lộng kiếng là liệng cống hở bạn
Cười vô mặt
Duong70
TÍCH CỰC
2 năm
Hi vọng Tinhte sẽ ngày càng được phát triển và có thêm nhiều sản phẩm hay ho để phục vụ anh/em mê công nghệ
Tim Cook chắc cũng hạnh phúc khi được chụp với cuhiep, người đam mê và truyền cảm hứng về Táo
Chụp với bác cook cừ te tét 😂😂
Công nhận sức ảnh hưởng và độ chịu chơi của apple quá lớn. Còn bên kia vào tù ra khám 😁
@Hồ Ly Quý Phi Hình như bạn nói ngược , xưa giờ dân chịu chơi mới dính tù tội .
@ngoinhala Này hối lộ chứ k phải ăn chơi 😁
@Hồ Ly Quý Phi Muốn làm Hoàng tử chắc bạn kô có cửa nên miễn bàn
Thuyền lớn sóng lớn
1 bên của cá nhân và gia đình
Và bên kia đi làm công nên kô có cửa nha
@MinhHy Nguyen Tui con gái mà muốn làm hoàng tử gì má???... bợ cũng bợ vừa thôi... ở tù là tội phạm.. cá nhân gia đình làm thuê liên quan gì má 😂😂
Fan thì fan chứ đừng cuồng mù quáng như vậy
@Hồ Ly Quý Phi Chuẩn Hồ ly
pomnhim
TÍCH CỰC
2 năm
Luân mập nghỉ tinhte rồi hả anh em, lâu rồi không thấy lên bài
@pomnhim Vk mới đẻ nwn hạn chế
@Terrier ủa đẻ rồi ah?
@pomnhim Ra video clip sòn sòn trên kênh youtube mà nghỉ gì bro.
Chụp hình chung với idol nó khác hen , cười toe toét=))
Cười vô mặt
SeanTheSheep
ĐẠI BÀNG
2 năm
Phê
Thanks về những chia sẽ và trãi nghiệm của Bác Hiệp! Bác khá thẳng thắn nhận xét về những điểm cần cải thiện bt là good rồi👍👍
lamvh23
ĐẠI BÀNG
2 năm
tóm gọn nội dung sau khi đọc bài này: "assmin cuhiep đã được chụp hình với timcook". Hết
CEO Tim Cook cho cuhiep chụp chung bức ảnh thế thì còn bợ còn bưng ác nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019