Kết nối máy ảo với mạng dây.

thienlucky
12/8/2014 2:36Phản hồi: 8
mình có một máy ảo chạy linux và 1 moden wifi (có cổng LAN) nên muốn kết nối máy ảo đó trực tiết với moden bằng card mạng LAN của máy thật. mình dùng máy ảo VMware Workstation 10 chạy trên windows 8.1
😃
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

seting máy ảo chỗ netword - chọn loại card là briged adapter - sau đó chỉnh IP của mạng máy ảo cùng lớp với ip máy thật. ping tới modem xem đc không nhé
thienlucky
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thiennhu192 chỉnh ip của máy ảo chỗ nào thế, mình chỉnh trong Virtual Network Editor không được
máy ảo cài win gì thì vô win mà chỉnh IP tĩnh thôi bạn
thienlucky
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thiennhu192 KHÔNG CÀI WIN MÀ LÀ CÀI LINUX MỚI CHẾT CHỨ
Linux cũng set được ip tĩnh mà bạn
Z_Click
ĐẠI BÀNG
10 năm
1. Bạn phải kết nối máy thật với modem qua cổng LAN ( bảo đảm phải kết nối internet).
2. Bây h bạn muốn kết nối internet máy ảo Linux chạy nền VMware qua máy thật windows 8.1 thì bạn phải thông qua " NAT" ( còn nếu chỉ kết nối máy ảo với máy thật như bạn trên nói ) .Khi bạn cài VM thì mặc định sẽ tạo ra 2 kết nối : " VMnet1", " VMnet8" . Cái " VMnet8" là đã thiết lập kết nối " NAT" cho nó rồi, nên bạn chỉ việc bật nó lên sử dụng thôi. Bạn xem hình mình minh họa ( máy ảo mình dùng windows 8.1, còn bạn dùng Linux tương tự, bạn nên nói rõ linux nào để dễ hd )
thienlucky
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Z_Click em muốn kết nối trực tiếp máy ảo với moden- không qua windows để nhận dải ip như máy thật (vd: 192.168.1.2) để em có thể quét các máy trong mạng LAN bằng nessusd và 1 số thứ khác, em dùng kali linux 🆒
Z_Click
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không thể trực tiếp được vì máy ảo chạy trên VMware, là sao cấm dây mạng vào nó để chạy, vì vậy để máy ảo kết nối mạng được thì máy thật phải kết nối được. Một khi card mạng máy thật có vấn đề thì máy ảo cũng chạy theo. Còn việc bạn muốn tham chiếu đến một đối tượng cố định thì đường đi khác nhau như kết quả thu được như nhau ( không tính time ). VD: hiện tui ở Q.9, tui muốn tham chiếu cái modem X có MAC Y đặt ở Thủ Đức , khi tui về quê Bến Tre cũng tham chiếu modem ấy thì kết quả nhận được như nhau ( có thể thời gian nhận kết quả khác nhau ).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019