Kết nối PC với N95!

tinh yeu bat di
30/11/2007 9:59Phản hồi: 27
Vấn đề là thế này : Sau khi kết nối muốn rút cable ra thì cứ rút tự nhiên hay cần làm động tác gì an toàn không? ( giống như chức năng safely remove của USB vậy ). Mình thì rút chay, tuy nhiên sau đó nếu kết nối lại bằng hình thức "truyền dữ liệu" thì được thông báo là " không thể kết nối vì bộ nhớ thứ cấp đang được dùng ", nhưng nếu kết nối bằng hình thức khác (PC suit, truyền thống ... ) vẫn tốt. Vậy là bị gì thế? Xin các cao thủ chỉ giáo. Xin Cám Ơn!
P/S: mình dùng N95 8G, Lúc kết nối ban đầu mà rút chay là "truyền dữ liệu".
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Úi trời! Các cao thủ đang đội mũ, leo zo tủ, đi ngủ rồi! Lúc nào dậy thì giúp em nhé. Xin cám ơn.
Lộc
TÍCH CỰC
16 năm
Không sao hết bạn à, giống như usb, có cái safely remove nhưng e vẫn rút cái usb cái phựt mà dùng hơn năm rồi có sao đâu. Nhưng tốt hơn thì cẩn thận với hơn, cẩn tắc vô áy náy mà 😁
Bác hiểu nhầm ý em rồi! Thứ nhất kết nối theo kiểu PCSuit thì làm gì có safely remove (vậy thì có cách khác ???)! thứ hai, là DT của mình không thể kết nối dạng "truyền dữ liệu" được nữa mà hiện thông báo " ... bộ nhớ thứ cấp đang dùng", các kiểu khác vẫn ok.
P/s: Mình đang nói đến DT N95, mà thế thì sao 1 năm được:D:D. Cám ơn bác quan tâm nhé!
Bác cứ đùa em! 1 năm là 1 năm thế lào?
Mà bác dùng N95 rút phựt ra như vậy thì có kết nối kiểu "truyền dữ liệu" no co ok không hay là hiện ra thông báo giống em! Nếu là ok thì vấn đề của mình no bi cai khác rùi bác ạ!😔
Lộc
TÍCH CỰC
16 năm
E cũng dùng N95 mà 😁. Rút ra hoài có sao đâu bác ơi :D
dễ ợt vô File chọn exit ...cứ vậy mà cắm rút thoải mái...
Hitechfan
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình cũng đang bị tình trạng tương tự, trước kia khi chưa update lên version 15.0.015 thì máy của mình có thể kết nối băng đường Data transfer dễ dàng. Nhưng bây giờ thì chỉ có thể kết nối băng các đường khác như PC Suite, Image Print và Media player thôi. Cho dù mình đã tắt hết các chương trình đang chạy trên ổ mass memory nhưng vẫn không connect với PC được. Có bro nào chỉ giáo giúp không vậy? Thank you.
Xin thưa với bác, trường hợp của mình thì đóng hết tất cả các ứng dụng, chuyển bộ nhớ tin nhắn thành bộ nhớ trong luôn, nhưng vần không kết nối được và hiện thông báo " bộ nhớ thứ cấp đang dùng " bác ạ! Mà hình như bác đang dùng N95 đời I thì phải, còn mình dùng 8G, không biết điều này có gây khác biệt gì không? Còn chuyện dùng từ ngữ thì nếu có gì không phải, bác cho mình xin lỗi. Mình hoàn toàn đồng ý với bác đây là diễn đàn giao lưu, nên giúp đỡ nhau là chính bác ạ! Một lần nữa xin lỗi bác nếu mình nói gì khiến bác cảm thấy bất tiện.😃
Hitechfan
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình đồng ý với bạn vì chỉ có ai sử dụng thực tế mới biết rõ vấn đề của nó như thế nào. Mình cũng gặp tình trạng tương tự và không thể kết nối với N95 8G bằng date transfer cả, chỉ khắc phục bằng cách chọn kết nối media player, sau đó trên PC mình chọn view file, thì lúc đó có thể tìm thấy N95 trong thư mục của PC và copy hoặc delete các file mình muốn.
Không cần kiểu media player đâu bác ạ, dùng bộ PC suit có thể làm tất cả mọi thao tác đấy, rất đơn giản, gọn nhẹ!😃
4380
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình đã từng bị và xin chia sẽ với các bác thế nầy :
Trong máy của mình có cài phần mềm ghi âm cuộc gọi bét Dictaphone. Mình vào đó và tắt nó đi. Vì Dictaphone luôn chạy ở trạng thái ẩn và các file ghi được sẽ lưu vào mass memary. Sau khi tắt rồi thì bác kết nối transfer data vô tư. Cẩn tắc vô ái náy, trước khi rút cáp nhớ tắt safetly nhé
nguyennam
ĐẠI BÀNG
16 năm
Vậy các bác không có cách nào khắc phục sao? Cài soft lên bộ nhớ máy thì ok,còn gám thì phải cài lên mass memory(N95-8gb) chứ.Nhưng nếu cài lên đó thì không thể kết nối với PC,vậy làm sao?????? Em po' tay,các bác nghiên cứu giúp mọi ng đi....thanks
SAo lại không kết nối với PC được nhỉ? Chỉ cần PC Suit là bác có thể làm được mọi việc với DT của bác qua PC rồi, bộ PC suit có đầy đủ công cụ đó bác. Bác xem lại mình muốn làm gì mà không được thì cứ thắc mắc, nếu có gì giúp được thì mình trả lời ngay!😃
nguyennam
ĐẠI BÀNG
16 năm
Vậy các bác không có cách nào khắc phục sao? Cài soft lên bộ nhớ máy thì ok,còn games thì phải cài lên mass memory(N95-8gb) chứ.Nhưng nếu cài lên đó thì không thể kết nối với PC,vậy làm sao?????? Em po' tay,các bác nghiên cứu giúp mọi ng đi....thanks
nguyennam
ĐẠI BÀNG
16 năm
Kết nối PC Suit thì mình kết nối được,nhưng DATA transfer không kết nối được.....
hunghg
ĐẠI BÀNG
16 năm
Sử Lý Triệt để Việc Nối Cáp Với N95-8gb Với đuờng Truyền Du Liệu

Mình là người mới tham gia diễn đàn,Mình đã đọc hết mục này. Việc kết nối của Máy N95-8GB theo đường truyền dư liệu quả thật lúc đầu thật sự đau đầu ( Mình cũng đang sử dung nó).Bây giờ mình sẽ truyền lại những kinh nghiêm của mình cho các Bạn nhé.
1- Các bạn phải tắt hết ứng dụng đang chạy
2- Một số phần mềm ứng dụng chạy ẩn không hiện ra thì các bạn phải tạm thoát ra ( Ví dụ phần mềm Hiện ảnh người gọi khi gọi điện thoại ...vv...).
3- Nếu bạn nào cài Pont thì phải cài vào Bộ nhớ của máy, nếu cài vào thẻ sẽ không bao giờ được đâu đấy.
Lưu ý Dùng chương trình Taskman để tắt ứng dụng, còn nhưng chương trình không hiện thì bắt buộc phải vào nó tắt tạm thời.
À còn một điều nữa,Mục lưu tin nhắn phải tạm chuyển sang Bộ nhớ máy.
Chúc các Bạn thành công.
nguyennam
ĐẠI BÀNG
16 năm
Kết nối PC với N95-8gb

Cám ơnb bạn rất nhiều,mình đã xử lý được rồi. thanks so much...😃
gamo20003
ĐẠI BÀNG
16 năm
chào bạn

Thực ra mấy dòng điện thoại dùng ổ cứng rất bất lợi theo mình thấy . Mình thì chỉ dùng PC suite vì chỉ có nó là có thêr kết nối được . Khi ngắt kết nối thì theo mình bạn lên làm theo hướng dẫn ghi ở trên máy là tốt nhất để không ảnh hưởng đến ổ cứng .
hunghg
ĐẠI BÀNG
16 năm
Dùng đường truyền du liệu tốc độ truyền nhanh hơn rất nhiều , không phải cài đặt chương trình điện thoại rất thuận tiện khi không ở nhà chỉ một điều duy nhất máy tính phải chắc chắn không có virut.
duyktruc
ĐẠI BÀNG
16 năm
Co' cách na`o du`ng Active synch nhu* PPC co' the^? hie^?n thi. ma`n hi`nh Mobile tre^n PC kho^ng ca'c ba'c.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019