Laptop Acer

không BẬT được wifi trên win 8.1

kegaykhochiu
7/12/2013 15:22Phản hồi: 15
không BẬT được wifi trên win 8.1
mọi người cho mình hỏi là làm thế nào để khắc phục lỗi không bật được wifi ở win 8.1 thế này vậy, m đã thử nhiều cách mà trên mạng hướng dẫn nhưng không được. nút bật wifi không thể hiện lên mà cứ màu xám như thế. nút bật/tắt kết nối không dây cứng ở máy tính thì đảm bảo là mình đã bật rồi.tải bộ driver "WanDrv_5.33_iTianKong.com_Win8_x64" về cài cũng không được (vì đĩa driver lenovo của m chỉ có driver win 7, cài không được) lên trang chủ tìm nhưng không thấy có... nhưng mà ở cái hình thứ 3 thì nó ghi là có driver rồi nên m nghĩ không phải lỗi driver. ai biết cách khắc phục chỉ m vs (cái hình đính kèm là m ghép 3 cái ảnh lại)
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quanori
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn dùng cách này xem.chạy lại bios. khởi động.bấm f2 vào bois. chọn mục defaul bios.xong khởi động lại .
@quanori một ngàn lần cảm ơn bạn...mình đã làm được sau khi tìm đủ mọi cách...bạn là thần tượng của mình...
@quanori
cảm ơn bạn nhé, mình bật được rồi 😃.(không thấy nút cảm ơn, chỉ thấy nút thích 😃 )
quanori
ĐẠI BÀNG
11 năm
chúc mừng bạn.😃
@quanori mình làm như bạn nói xong cũng bật đc wifi r, nhưng mỗi lần tắt máy lại phải làm như thế. có cách nào chữa triệt để k 😔
thank
chỉ mình với gà mù không biết bios là gì
@ductam30493 khởi động lại máy nhấn f2, f12,...tùy vào từng dòng máy để vào bios nhấn f9 rồi nhấn f10 là xong. Mình nghĩ máy bác thiếu driver thôi
Máy mình cũng bị y chang vậy, thanks bro. Tối về làm xem có được ko, ko được lại lên hóng các bro.
la sao
có thể nói rỏ hơn dc ko?
Máy mình có lẽ thiếu driver phải ko bạn? mình vào bios vẫn ko đc
vo mung
ĐẠI BÀNG
10 năm
có khi nào bạn chưa bật bluetooth ko
Mình đã từng gặp trường hợp này và suýt nữa là đem ra tiệm sửa (mà 1 thằng IT đem ra tiệm cũng thấy kì kì), sau đó mình thử xóa driver airplane ai ngờ được liền nên lên chia sẻ cho anh em cùng làm.CÁc bạn xem tại đây nha
toidiseodao.blogspot.com/2018/07/khac-phuc-loi-khong-bat-duoc-wifi-tren-win-8.1.html
Mình bị i chang nhung minh dung hp co
phai lam the nao a

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019