Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Không cài đặt driver Treo650 với máy tính được ??

loveMQ
12/1/2007 13:17Phản hồi: 7
Không cài đặt driver Treo650 với máy tính được ??
Em mới mua Treo650, nhưng khi bỏ đĩa driver vào máy tính để cài đặt thì máy báo lỗi như sau :

Có bác nào biết lý do tại sao thì giúp em hộ cái ạ, cầm máy trên tay mà không kết nối được với PC thì ức chế lắm !!
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn không cần phải cài cái palmdesktop(cài cái này được rồi, không cần quan tâm đến driver) trên đĩa. Cái đó lâu lắm rồi.
Bạn lên Palm.com tải một cái Palmdesktop mới về mà dùng.
loveMQ
ĐẠI BÀNG
17 năm
Em lên Palm tải bản PalmDesktop mới ( 42MB ) về rồi anh Hiệp ạ, nhưng khi setup vào máy vẫn không được, nó vẫn hiện ra bản thông báo ấy. 😔
Bạn thử dùng phần mềm uninstall nào mạnh mạnh tháo nó ra hết đi rồi cài lại palmdesktop nhé.
mà cái file dll kia không biết là ở đâu nữa?
loveMQ
ĐẠI BÀNG
17 năm
Vấn đề là Palm Desktop đó em vẫn còn đang xài với UX50 & Tungsten T3 nên hỏng dám tháo.

Ngoài lề xíu, cảm nhận của riêng em khi lần đầu được sờ em Treo650 trong tay : Hạnh phúc quá !! 😁
tham quá nhỉ, muốn cả treo, t3, clie chơi chung à
thế thì cài một cái palm desktop cho treo, duỹ nhiên là t3 hoạt động được trên cái palmdesktop đó.
muốn clie cũng hoạt động trên nó thì cần một caí driver clie cho hotsync có sẵn trong đĩa clie nữa là xong, cái driver này sẽ được hỏi khi mình sync cái clie với máy tính trên palmdesktop của treo.
loveMQ
ĐẠI BÀNG
17 năm
Đã làm theo hướng dẫn của anh Hiệp, cuối cùng con Treo cũng kết nối với PC được rồi. Cảm ơn anh nhiều lắm nhé !! 😃
Ơ !! Cái nút Thank của diễn đàn đâu mất tiêu rồi ??
Chà, huynh mua rồi à.

Theo em thì khi cài bản mới thì tài khoản của các may trước đó cũng đâu mất đâu. Anh tạo tài khoản mới cho cái treo của anh thôi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019