không kết nối được máy in trong win 8

tonny jj
14/3/2013 9:50Phản hồi: 16
không kết nối được máy in trong win 8
em không thể kết nối được máy in cài máy dùng win XP, máy em dùng Win 8 bị lỗi. Không thể kết nối được, các file share vẫn nhìn thấy, vẫn cop được nhưng máy in thì không thể nào kết nối được! Pro nào biết cách fix lỗi này chỉ giáo dùm em với! em xin chân thành cảm ơn!
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

win 8 mới nên bạn tìm driver máy in cho win mình đang xài ..
@Trương Văn Minh mình cũng không hiểu rõ lắm! nhưng sau khi mình fix lại thì nó nhận được rồi! mình theo đường dẫn Control Panel\All Control Panel Items\Troubleshooting\Network and Internet rồi mình click vào mấy phần fix trong đó thì nhận được máy in như hình dưới!
Tình hình là đang rất bức xúc với Win 8 !
Mình đang dùng cái Vivobook SA40C Core i 5 - Win 8 bản quyền theo máy !
Lỗi lúc nhận lúc không nhận máy in canon 2900 - 3300 ( Đã cài driver đầy đủ )
LÀm mình fải reset lại máy mới nhận ! Rồi lại ko nhận ! Fải chăng do ko tương thích ( Driver mình lấy từ Win7 64bit )
@boylangthang bạn thử cách mình đã làm xem thế nào!cách đó khắc phục được và mình cũng đã conect được các máy in chia sẻ trong mạng Lan (máy cài máy in xài win XP)
w32
TÍCH CỰC
11 năm
@boylangthang có lẽ thế, win 8 tương đối kén driver win 7
vì win 8 mới nên các máy in cũ chưa có driver ,mà xài mấy cái driver của win 7 cũng được mà hay bị lỗi,vào mấy trang web của máy in mà tìm không thấy cái driver cho win 8 , nên cố gang cài win 7 chạy song song win 8 thôi ..
@Trương Văn Minh bạn hiểu nhầm ý mình rồi! vấn đề là trong cùng mạng Lan, máy mình cài win 8, còn máy cài máy in chạy win xp nên mới xảy ra như vậy! Chạy song song 2 win nhiều lúc mình thấy cũng không tiện mà!
hdtuan87
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thị bị bluetooth và webcam. lúc nhận lúc không. chả bít sao nữa 😔
lúc đầu cài thì in được khoảng vài ngày ko in được chập chờn kinh con 3300 và 2900
ai có cách khác úp cho mọi người với
àh giờ mình ài lại nó báo lỗi 212 gì đó nữa mới đau chứ
@inthanhha128a cả 2 con này đều có driver win8 rồi mà bác
nhưng em cài đều không được nhất là con 3300
@inthanhha128a win 64bit bác cài cái này http://support-vn.canon-asia.com/contents/VN/EN/0100276401.html, xoá driver cũ trước khi cài driver mới
Mình cũng bị lỗi tương tự với cái win 8 64x, tìm cái driver con canon 3300 cho win 8 ko có nên cài đại cái driver cho win 7. Lúc đầu thấy nó chạy được nên ko để ý. Hôm qua cắm vô cái máy in khác cũng cùng loại canon 3300 (đúng ra thì win 7 sẽ tự nhận và đặt tên là canon 3300 copy1) thì nó báo là đang cài phần cứng rồi treo luôn. Rốt cục phải tắt bằng task manager. Thế rồi hôm nay về cắm vào cái 3300 đã cài driver lần trước nó ko nhận luôn, in cũng chẳng được. Báo hại phải remove ra, gở cài đặt driver cài lại restart 2-3 lần mới được @@~
win Xp là 32bit. Win 8 cài là 64 bit. không tương thích được. Cài lại Win 8 32 bit là ok
muckinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
e cũng đang dùng win8 64bit, cài mãi ko nhận máy in, sau nghịch linh tinh 1 tí lại được, mỗi lần khởi động lại là lại ko đc, có bác nào có cách fix hiệu quả chia sẻ cho ae với ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019