Không search được trên thanh Start, không Windows + R, không thể lưu file, save file as, và ... ????

8/12/2021 0:14Phản hồi: 13
Không search được trên thanh Start, không Windows + R, không thể lưu file, save file as, và ... ????
đoán là ổ cứng lỗi, bạn tải tool về check đi. check ổ cứng mà ok thì cài lại win
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đoán là ổ cứng lỗi, bạn tải tool về check đi. check ổ cứng mà ok thì cài lại win
😁 Bạn nhớ lại xem trước đó có lỡ tay xóa file nào trong thư mục C:\Windows không.
@Thi Eat Apple Em không nhớ ạ, nhưng em nhớ trước khi mở máy nó có tình trạng chkdsk nhưng mà nó đang check dở thì máy em nó sập nguồn, em nghĩ đấy cũng là lí do bị. Em muốn hỏi là anh/chị có cách giải quyết vấn đề này không ạ
Yêu quá
Nhấn nhấn bàn phím đủ 105 nút có dính kẹt nút nào không
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Các nút ấn thì oke ạ, không bị sao hết ạ, em thấy hình như nó bị lỗi tại ổ C rồi ạ, tại trước khi mở máy em bị tình trạng chkdsk tại ổ C mà đang giữa chừng thì nó có sập nguồn. Thì em không biết có phải do lỗi này không và cách khắc phục như nào ạ?
VanHieu1991
ĐẠI BÀNG
2 năm
Lên Windows 10/11 đi bạn ơi
@VanHieu1991 Máy em không đủ cấu hình với cả do file em còn một đống nên em cũng lười lên 😔((
- muốn dùng "save as" thì bạn phải mở notepad/word lên đánh vài chữ rồi thử.
- còn copy/paste thì phải dùng nó trong note, highlight cái gì nó, nhấn nút phải nó mới hiện lên. Copy/paste file thì phải mở file explorer ra, highlight 1 file làm ví dụ.
- mới dùng windows sao mà hỏi những thứ cơ bản thế nầy?
@Kilo Victor Ý em không phải vậy ạ, khi mà ấn save as thì cái explorer không hiện lên bảng chọn để lưu file ý ạ, còn copy paste thì em biết là phải bôi đen ấn chuột phải rồi có bảng chọn hay nhanh hơn là Ctrl + C và Ctrl + V rồi ạ, nhưng mà ý em là khi ấn những thứ này thì file explorer không hề hoạt động ạ. Anh/chị có thể nhìn thấy bảng chọn có khi còn không có cả copy paste để chọn cơ ạ.
Ngoài ra thì file máy tính còn bị biến mất tên ổ, cái tên cũng tự đổi thành UserLibraries ạ, em đang cần tìm cho một lý do khiến cho máy tính bị biến mất như này ạ!
@tranquanghuysiuphamponk lưu dữ liệu ra ngoài, cài lại win đi; nếu máy của trường thì báo cáo IT để họ xử lý. Máy cá nhân thì mang ra thợ sửa.
bạn chắc hổng rành cài win nầy kia thì nghe tôi đi, càng vọc càng hư thêm.
@Kilo Victor Trước lúc em mở thì có checkdisk ổ C thì máy lỡ sập giữa chừng, đấy có phải là lí do khiến cho một số file hệ thống bị biến mất không ạ
@tranquanghuysiuphamponk tôi không biết, nhiều thứ có thể bị, trên mạng nầy không bắt bệnh được, bạn mang ra thợ hoặc xem ai quen rành về máy chạy thử xem.
@Kilo Victor Dạ vâng, em cảm ơn ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019