Kiểm tra pin chuột, bàn phím, tai nghe Buetooth trên laptop

phantan74
6/7/2018 1:11Phản hồi: 14
Anh cho cho mình xin PM xem dung lượng pin còn lại của chuột, bàn phím, tai nghe Buetooth trên laptop win7 với nhé.

Thanks.
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ủa mình tưởng nó tự hiện mà nhỉ? đâu cần cài thêm gì?
phantan74
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Mình dùng Win7, hiện ở đâu anh nhỉ
@phantan74 Bạn nhấn chuột phải vào My Computer > Manage > Device Manager, tại đây bạn sẽ thấy được Driver nào đang thiếu.
phantan74
TÍCH CỰC
6 năm
ai giúp mình với
@phantan74 Bác cài Driver Pack vô nó cài giúp bác Driver.
phantan74
TÍCH CỰC
6 năm
ai giúp mình với
@phantan74 Căng à
phantan74
TÍCH CỰC
6 năm
vậy Win 7 kg xem dc ah
Mình nghĩ là không có bạn ạ. Vì chuột + bàn phím thì dùng pin. Chưa ai viết hoặc phát hành phần mềm đó cả ( theo mình đc biết ). Còn lại tai nghe thì đa phần mọi người sài - sạc - sài - sạc liên tục thôi. Pm của hãng tai nghe chắc là có phần pin đó bạn.
Bàn phím và chuột thì bạn không thể xem được, nhưng tai nghe bluetooth thì bạn có thể check bằng cách connect điện thoại của bạn với tai nghe bluetooth, sau đó bạn kiểm tra góc phải trên của lượng pin ( nếu xài iphone ) thì ngay dòng hiển thị bluetooth có hiển thị thêm dung lượng pin còn lại của tai nghe. Nếu cục pin đang được hiển thị là màu đỏ tức tai nghe của bạn đang bị pin yếu nên sạc ngay. Còn bàn phím và chuột thì chưa có phần mềm chính thức báo lượng pin nha bạn.

Thân !
Chuột Logitech có phầm mềm Logitech Options hoặc Logitech Gaming check được pin bạn nhé. Còn chuột khác thì bạn phải tham khảo phần mềm của hãng thôi
Dùng win 10 thì chuột logitech hiện luôn ở đây. Còn win7 thì mình ko biết 😁
Screenshot (1187).png
Khi bác kết nối vô nó sẽ tự cài driver. Còn k bác cài mấy bộ driver kiểu như driver pack hay driver easy vô nó sẽ tự nhận diện driver nào thiếu rồi cài cho bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019