Lại đập hộp và trên tay Nokia 5800!

huflitman
2/1/2009 17:39Phản hồi: 47
Lại đập hộp và trên tay Nokia 5800!
Biết là một số anh em đã sở hữu em này từ sớm😃 (và anh Cuhiep đã có 1 bài trên tay 5800 rất hoành tráng) nhưng xin phép chia sẻ cùng mọi người càm giác vui sướng của mình khi vừa tậu được một em hàng chính hãng chiều nay nhé;)

Còn nguyên hộp thì hình dạng thế này ah:rolleyes:

Và IMEI...

Mở hộp và lột lớp ni lông bảo vệ...

Tổng thể máy và phụ kiện...

Máy cầm chắc tay và khá nhẹ (hình như nhẹ hơn Iphone... )

Giao diện nói chung như sau...

Và giao diện nghe nhạc nữa...

Nhìn chung là tương đối hài lòng với số tiền hơn 6tr bỏ ra ah, nếu bỏ qua nhận xét về kiểu dáng và màn hình cảm ứng thì các chức năng còn lại hoàn toàn cạnh tranh quyết liệt với Iphone...

Vài dòng cảm nhận sơ sài, có gì mình sẽ chia sẻ thêm:eek:, cảm ơn mọi người nhé (con máy ảnh cùi quá rồi, sau Tết fai nâng cấp thôi😁)
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác chia sẻ thông tin chi tiết cho anh em được biết với, độ nhạy cảm ứng ra sao nếu so với I900 và 1 số dòng khác??
Bác xài xong nhớ cho anh em ý kiến ý cò nhen, để còn lụm 1 con về ăn tết nữa chư!
huflitman
ĐẠI BÀNG
15 năm

Chỉ mới xài qua Iphone nên so sánh đc với e này thôi, các e khác chưa có đk dùn thử nên ko thể cho ý kiến đc:

Độ nhạy cảm ứng thì chỉ bằng 8/10 Iphone, chất lượng xem ảnh và xem phim sáng đẹp tương tự Iphone tuy màn hình nhỏ hơn tí; các chức năng còn lại thì phong phú hơn Iphone (loa ngoài to, rõ dù mở volume kịch kim, bluetooth, GPS...)

Tóm lại theo ý kiến chủ quan thì bỏ 6tr690 cho 1 e thế này hoàn toàn xứng đáng.. Có phát hiện gì thêm mình bổ sung sau nhé:eek:
Cùng quan điểm với bác vì đang xài cả 2 em này.
nghe nói con này thao tác các soft, ứng dụng....chậm lắm....không biết đúng ko bác?
dán màn hình con này có bị sao không các bác?
huflitman
ĐẠI BÀNG
15 năm
Vì là phiên bản S60 v9.4 đầu tiên của Nokia nên ko fai ứng dụng nào của S60 đều tương thích với em nó đc (Mình cài chương trình chặn cuộc gọi cả đêm mà cứ bi lỗi hoài😔)cho tới giờ chỉ mới cài đc IM+ (phần mềm chat) và Âm lịch thôi ah, 2 ứng dụng này chạy ổn chứ ko chậm đâu pác!!

Có đọc 1 bài trên này cảnh báo ko nên dán màn hình vì nếu có cuộc gọi hoặc tin nhắn đến thì màn hình ko sáng=> khỏi dán luôn😁; với lại theo chủ quan thì thấy khi lột miếng guarantee màn hình thì cảm ứng nhạy hơn chút:p

Duyệt web trên em này ko sướng như dùng Iphone nhé (mặc dù cho tốc độ ko thua Iphone là bao, đọc TV vô tư... nhưng cầm viết chọc chọc mệt và nhức mắt quá-mình cận thị 8 đi-ốp:eek:; dùng tay rê cũng đc nhưng ko nhạy như Iphone..., a e nào hay dùng mobile duyệt web nên đắn đo trc khi mua nhé :rolleyes:
phan mem chat pac lay o dau zay.em cai no cu pao chung chi het han riet ak
Thế dùng ngón tay duyệt web ko được à mà phải dùng móng tay và bút chọt chọt vậy?dùng 2 ngón phóng to thu nhỏ như Iphone được ko ạ?
Bác hình dung con này duyệt Web giống như máy O2 đó. Không thể dùng 2 ngón tay phóng to thu nhỏ như Iphone được vì 5800XM là màn hình cảm ứng đơn chạm chứ không đa chạm như Iphone nên duyệt web không sướng như Iphone đâu. Tuy nhiên e vẫn kết e này hơn Iphone ở khoản có thể gửi ảnh, nhac... giữa các đt khác Nokia, Samsung, Sony Ericsson... 1 cách dễ dàng thông qua Bluetooth chứ không như Iphone độc quyền. Dùng Iphone thì bác nào phải có kiến thức 1 chút về IT thì mới tận dùng hết tính năng của nó. Vẫn kết 5800XM và sắp tới là N97.😃
Vậy có lẽ 99% N97 mới ra phần cảm ứng cũng tương tự em này thôi chứ ko phải đa điểm rồi, được cái thêm bàn phím thôi. Kể ra ngày xưa đã chọt chọt rồi và chán khoản chọt rồi, đang định làm em 5800Xp nhưng có lẽ nên xem lại, tất cả chức năng đều rất good, duy có khoản chọt chọt, chẹp chẹp :angry6wn:
Điểm dở có lẽ là không có bàn phím Qwerty nhưng nó lại tương đối gọn nhẹ. E có E71 rồi nên khoản này không quan trọng. 1 e danh cho cv, 1 e cho giải tri. Chẹp chẹp.😃
3899
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác ơi, so em nay với e71 thì thế nào, tôi đang định mua e71 nhưng hơi lăn tăn khoảng e71 ko có màn hình cảm ứng, duyệt web hơi khó chịu
Dùng e này để duyệt Web theo cá nhân e là không hay bằng Iphone. Về khoản này Iphone là số 1. Còn E71 để duyệt Web thấy cũng OK dù không bằng Iphone. Hiện tại đang xài 4 con N82, E71, Iphone, 5800XM. Mỗi con 1 vẻ. Sống chung với 4 e 1 lúc. 😁
huflitman
ĐẠI BÀNG
15 năm
E71 mạnh về tính năng VP, còn 5800 thì thiên về giải trí; bro xem nhu cầu sao thì chọn vậy thôi; xét về duyệt web thì 5800 đương nhiên hơn hẳn (màn hình rộng hơn mà😁)
Đang cầm trên tay 2 con. Thấy con này duyệt Web cũng bình thường không hơn E71 là bao. Mà kéo trang Web cũng chậm chứ không nhanh như Iphone đâu.
Bác miêu tả kỹ hơn chú 5800 được không, so vơi Iphone thì hơn kém thế nào, mua ở đâu mà rẻ thế nhỉ
Nhu cầu của bạn là gì? Tầm tiền nong có là vấn đề với bạn không?
5800 thì màn hình cảm ứng đơn chạm nên kg thể dùng cả ngón tay để chọt chọt như iphone được 😁, mà phải dùng móng tay thoai với nó có cái hay là bluthott của thể chia sẻ hình ảnh+phim+nhạc dể dàng còn iphone thì kg thể, nhưng mà hdh S60 thế hệ 5 thì ứng dụng chắc là 😔 rùi, còn iphone thì có cả 1 kho cài chỉ hết bộ nhớ iphone thôi chứ kho ứng dụng kg hết, còn em 5800 này thì bộ nhớ là tặng thẻ kèm 8G nhưng theo em nghĩ khi cài khoảng 3G ứng dụng thì chắc em nó lếch thôi chớ kg chạy nỗi đâu :D
huuquan27
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn mua ở đâu , giá nhiêu vậy ? Mình mua o tgdd ma ko co cai Phím đàn , để thay cho bút cảm ứng.
huflitman
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ở Mainguyen hôm thứ 6 tuần rồi bro ui, 6tr690-hàng hết ngay 2h sau khi về (nghe các e nói loáng thoáng là có 15 con ah); phím đàn đi cùng với dây đeo máy, 1 bút sơ cua nữa... TGDD bán đã mắc mà còn thiếu PK là sao😔

Dù sao cũng hơn là mua hàng xách tay giá 7tr5 bro nhỉ😁
Hàng xách tay là Made in Finland đó các bác. Vậy nên giá mới đắt. Chính hãng là Made in China.:D
huflitman
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thông tin chính xác chứ bro? Cho xin cái hình thật xem chơi đc ko:D

Hèn gì hàng chính hãng ra rồi mà xách tay vẫn bình thản ở cái giá trên 7tr500ng:eek:. Mà hàng chính hãng là "Made by Nokia" chứ ko đc rõ ràng là "Made in China" mới sợ chứ:rolleyes:
thằng mainguyen là chùm nói phét.pác mua cái nào là nó nói còn duy nhất cái này.haaaaaaaa.pác mua xong về.ng khác vô.vẫn còn hàng.haaaaaaaaaaaaaa
Thì hộp ngoài cua 5800XM hàng CH có ghi xuất xứ: Trung Quốc to đùng mà bác. Không tin bác ra Viễn thông A bảo nó cho xem cái hộp đi. :D

Đó là chiêu của bọn họ đánh vào tâm lí khach hàng luôn thích mình là người sở hữu đầu tiên và nhanh nhất mà. Bây giờ buôn bán ai chẳng vậy.
vì vậy mình mới nói với ông kia đó mà
Pác chủ topic cho cái nhận xét đi chứ em thấy nhiều người chê quá mặc dù rất thích em này. Duyệt web,xem film, nghe nhac, em quan tâm 3 cái này nhất.
đã bác nào cài thử vietmap hoặc phần mềm bản đồ nào cho em này chưa ạ? nó không có nút, độ phân giải cũng quái, ko biết có chạy được ko nhỉ ? 😁
huflitman
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đã có nhiều comment về các chức năng pác quan tâm ở trên rồi đấy chứ:eek:

Pác nào cài đc lên tiếng đi:D:D, mình ko cài đc!!!
huflitman
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mời bro ra Mainguyen hỏi mua thêm em 5800 với giá 6tr690ng xem còn không nhé😁

Em này đã có hiện tượng treo máy khi copy 4Gb nhạc vào thẻ nhớ. Đang tìm bài hát thì bị treo.
ngocminhdl
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình thì không thấy như vậy , mình mới mua về hôm qua và tống vô vừa Video Ca nhạc MP4 , vừa mp3 định dạng cao nhất ( 320kp) và đầy hình ảnh gia đình , nhưng bấm đâu chạy đó . chỉ có hình là lúc đầu mở hơi chậm thôi ! sau đó là Ok luôn ! Chúc vui vẻ với vợ mới nhé !!!À quên nữa chỉ còn trống có 1G2 thôi !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019