Làm sao để cài Ubuntu chạy độc lập

Px_Hn
4/6/2008 5:23Phản hồi: 6
Em đang định cài Ubuntu cho con EEEPC của em
Em chưa động vào Linux bao giờ cà
Trong lúc chờ download bản 8.0.4 thì em muốn hỏi rằng:
Qua tìm hiểu hình như Ubuntu khi cài từ windows thì chạy song song cả 2 HDH hả các bác ? E muốn xóa windows đi chỉ cài Ubuntu thì ntn hả bác:laugh8kb:
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hic thế thì dễ òm: format lại toàn bộ ổ đĩa, rồi cài ubuntu như bình thường thôi😁:D:D
Ubuntu em không biết cài từ DOS như thế nào cả
lamlequang
ĐẠI BÀNG
16 năm
mời bác tham khảo ở đây nhé, nhớ click thank cho tác giả bài viết nhé bác
http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=23167
cài Ubuntu

cài Ubuntu không cài từ DOS mà cài bằng Live CD của Ubuntu , boot từ ổ đĩa CD, chỉ việc bấm next ... Ok , chỉ có điều khác là chọn ổ đĩa sda1,2 .. và chọn mount từ / là bắt đầu ổ, chọn định dạng ổ ngay trong khi cài ext2 , 3 ,4 ( định dạng của Linux ) có thế thôi ! trước khi cài thì cứ dùng unbuntu trên CD trước đi đã , nó là 1 hệ điều hành linux nếu thích thì cài sau từ desktop chọn install để cài ..Nên xem trên trang chủ của ubuntu trước để biết thêm thông tin! Nếu muốn mà bạn ở HN thì qua mình chép cho bản Mandriva 2008 dùng dễ hơn Ubuntu và có giao diện KDE như windows vậy , trong suốt như Vista luôn
Chúc cài và sử dụng ngon lành nhé !
Mandriva mới cài nhìn đúng đẹp thật, có thể nói là hơn cả vista nữa nhưng ubuntu vẫn hơn về mọi mặt: giao diện đơn giản, hỗ trợ tốt, update thường xuyên,cộng đồng hùng mạnh, nhiều tài liệu tham khảo( tiếng việt), còn giao diện hả: cài thêm compiz hoặc beryl vào, thêm cái theme và wallpaper nua thì khỏi chê,
tham khảo:
iandu1011
ĐẠI BÀNG
16 năm
ebuntu có kén soft ko các anh?
em thấy nó khá hay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095