Laptop mình có windows home single language bản quyền số nên mỗi lần cài lại win toàn ra bản home...

Ciz
2/10/2018 10:45Phản hồi: 12
Laptop mình có windows home single language bản quyền số nên mỗi lần cài lại win toàn ra bản home không cho chọn bản home hay pro giờ mình muốn cài bản pro để tiện cho việc cài các phần mềm học tập khác vì bản home chỉ cài được các phần mềm ở chế độ basic hạn chế một số tính năng. Bạn nào biết cách nào cài đc bản pro giúp với mình cảm ơn
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cover sang bản pro là dc . Nhg sẽ mất bản quyền số . Muốn có thì phải active bản quyền số lại hoặc .....
bạn download ISO có bản Win 10 Pro bỏ vào, dùng Key pro nhét vào là xong.
Nếu key đi theo BIOS thì bạn ko cần phải lo việc máy bị mất key nha, và ko ai lấy được key trong BIOS mang đi active máy khác đâu.
Ciz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@max-20091 Trên mạng giờ toàn các file iso có cả home lẩn pro bạn ơi kiếm không ra bản pro
@Ciz Thì lúc setup nó cho bạn chọn giữa Home và Pro mà?
Ciz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@max-20091 Nó không cho mình chọn luôn bạn
@Ciz https://support.microsoft.com/vi-vn/help/12384/windows-10-upgrading-home-to-pro
Nói chung là bạn vào mục Activation, nhấn nút Change Product Key, nhập key Pro vào là nâng cấp lên bản Pro
Cover sang pro . Máy nào lâu thì chỉ 15 phút là song . K mất mát dữ liệu . Cứ thế dùng luôn . Nếu bios của máy có key bản quyền win 10 pro rồi thì khỏi cần active lại . Còn k có thì .... như trên đã nói . Làm chi mà phải mất công tải rồi cài lại cho nó lâu la mất thời gian
Ciz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoang van hinh SV nên không có nhiều tiền mua key pro bạn ơi
@Ciz Vậy thì ..... . Hoặc vào group kích hoạt windows và office bản quyền trên fb ấy họ giúp . Chứ còn tải file iso win 10 pro về cài mà k có key bản quyền thì cũng như cover sang thôi
Nhập key chuyển đổi lên windows pro. Chờ nó chuyển đổi sang windows pro xong thì dùng kms auto net. Chưa mất đến 30s là active lại xong luôn. Không cần đến key windows home nữa
bạn chắc là reset factory đúng ko ? bạn muốn cài bản pro thì có thể mua license pro rồi cài vào thôi, hoặc cài xong thì kím gì đó tùy bạn 😁
Em có làm bài viết hướng dẫn tại link này á, mọi người ai chưa làm được có thể xem thử qua ạ https://doanvietanh.com/huong-dan-cai-dat-he-dieu-hanh-windows-10-11-pro-education-cho-laptop-ban-quyen-so-home-single-language/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019